หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 15

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเรามาหัดทำ E-Magazine กันเต๊อะ  (อ่าน 179077 ครั้ง)
(อย่าลืมจู๋สอน ฟตช ด้วยนะงัฟยักษ์แอน ดั๊นรอจนเหงือกแห้งแย้ว)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตกลง ถ้ามีคนเขียนหลายคน ก็ต้องใช้ของ shift control เหรอครับ
ผมใช้ของต้นฉบับ macc อยู่ เวลาทำไปหลายๆหน้าช้ามาก ฮือๆ~
ต้องหามไฟล์ทั้งหมดไปทำเครื่องเพื่อน
แค่ห้าสิบกว่าหน้า Core2 ram 1GB ก็เอาไม่อยู่แล้ว
ถ้าเป็นร้อยหน้า คงต้องหามไปห้องวิจัย มีQuad อยู่ น่าจะช่วยได้
พอดีไฟล์มันประกอบด้วย วิดีโอhight res เพลงทำสำหรับหูทองคำ อีกหลายเพลง
MC อีกเป็นร้อย

แต่ถ้าใช้ของ shift ctrl มันสามารถทำอย่างนี้ได้ป่ะครับ
 พอเปิดหน้าแล้ว คำสั่งในหน้านั้น สามารถทำร่วมกับ ตัว main ได้หรือเปล่า
เช่น  _root.stopsong(); ไรงี้
แล้วก็ถ้าใช้ของ shift crtl จะรวมไฟล์ทั้งหมดยังไง  งง
MDM Zind คือ?
ผมใช้ SWF Kit 2 อยู่ทำได้หรือเปล่า  งง

ขอขอบคุณอย่างแรง

IDLE Magazine นิตยสารของคนรัก anime วางแผงแล้ว หาได้ตาม google
 :27:อยากกระโดดกอดพี่แอนจังเลย

ตกลง ถ้ามีคนเขียนหลายคน ก็ต้องใช้ของ shift control เหรอครับ
- จะเขียนกี่คนก็ตาม ถ้าทำหลายหน้ามากๆ แบบนั้นก็แนะนำให้ใช้ของ Shift+ctrl ครับ
  เพราะเราแตะแฟลชแค่ตอนออกแบบอินเทอร์เฟซเท่านั้นเอง
  นอกนั้นก็แค่จัดหน้าลงไปแล้วเพิ่มหน้าใน xml (เดี๋ยวอธิบาย)
  เรียกว่าทำ 10 หน้ากับ 100 หน้าก็เหนื่อยกว่ากันไม่มาก

แต่ถ้าใช้ของ shift ctrl มันสามารถทำอย่างนี้ได้ป่ะครับ
พอเปิดหน้าแล้ว คำสั่งในหน้านั้น สามารถทำร่วมกับ ตัว main ได้หรือเปล่า
เช่น  _root.stopsong(); ไรงี้

- ได้ครับ

แล้วก็ถ้าใช้ของ shift crtl จะรวมไฟล์ทั้งหมดยังไง  งง
ผมใช้ SWF Kit 2 อยู่ทำได้หรือเปล่า  งง

- น่าจะได้ครับ เวลารวมไฟล์ก็ให้เพิ่มลงใน Additional files (ไม่รู้ในโปรแกรมนี้เรียกว่าอะไร)

MDM Zind คือ?
- MDM Zinc คือโปรแกรมคล้ายกับ SWF Kit นั่นแล
  เพียงแต่มัน Export ออกมาได้ทั้ง Mac ทั้ง Linux ไปด้วยเลย
  แต่ที่บ่นคือมันแอดไฟล์เป็นร้อยๆ รวมเป็นก้อนยากจัง
  เพราะมันต้องกดทีละไฟล์ และใส่โฟลเดอร์ไม่ได้ (หรือได้?)
  ลองโหลดไปเล่นได้ครับ เวอร์ชันทดลองก็แค่ใส่ยี่ห้อ MDM แปะหน้าเท่านั้น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไม่เป็น :05:แงๆ ยิ่งอ่านยิ่งงง งง

ดารา วับวาว พราวแสง
กล้าแกล่ง แม้กลาง เกลียวคลื่น
แสงจันทร์ เปลี่ยนวัน ผันคืน
หยัดยืน เพียงตัว เดียวดาย...
เดี๋ยวดิ๊ ยังไม่ได้สอนวิธีทำเลย กร๊าก
ถ้ารีบก็อ่านของครูป๋องไปก่อนครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จดๆ ขอบคุณพี่แอนหลายๆ  ไหว้

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
แทงคิ้วอย่างแรงครับ

และแล้วก็ได้ MDM Zinc มา แต่มันทำงานไงหว่า additional file นี่ตรงที่
มันบอกว่า library เปล่า ต้องมายัดทีละไฟล์ T_T
แล้วเห็นมันบอกต้องเขียนโค้ด ไว้ extract ไฟล์ด้วยอ่ะ  งง
ส่วน ใน SWF kit นั้น ยัด additional file ได้ทีเดียวทั้งแฟ้มเลย ซึดยอดมาก
แต่พอ Test ออกมา ดันไม่มีไรเกิดขึ้นเลย มีแต่หน้าเปล่าๆ สงสัยจะหาไฟล์ที่รวมไปไม่เจอ  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2008, 09:58 น. โดย lorddeath » บันทึกการเข้า

IDLE Magazine นิตยสารของคนรัก anime วางแผงแล้ว หาได้ตาม google
เราไม่มีความรุ้แฟลช เท่าไหร่เลย สมัครเป็นกราฟิก ได้ไหม

ขอเสนอไอเดียครับพี่

คือถ้าหากเอา .exe ของฟ้อนสุดฯไปแปลงกลับเป็น .swf แล้วเอา swf ที่ได้(ซึ่งน่าจะออกมา file เดียว?) ไปเข้า Zind แล้ว export เป็น mac projector อีกทีแบบนี้ได้เปล่าครับ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ถ้าแปลงกลับมันน่าจะไม่ใช่ไฟล์เดียวครับ
เผลอๆ ออกเป็นแบบสมบูรณ์แล้วจะแปลงกลับเป็น swf ไม่ได้ด้วยแหละ

เราไม่มีความรุ้แฟลช เท่าไหร่เลย สมัครเป็นกราฟิก ได้ไหม

ได้จ้ะ

และแล้วก็ได้ MDM Zinc มา แต่มันทำงานไงหว่า additional file นี่ตรงที่
มันบอกว่า library เปล่า ต้องมายัดทีละไฟล์ T_T

นั่นแหละความนรกของมัน กร๊าก น่าเสียดายมาก
ส่วน swf kit ถ้ายัดไฟล์นอกให้ตั้ง path ให้ตรงครับ ถ้าไม่ตรงก็ไม่ออก

รออ่านตอนต่อไปอยู่นะพี่  เกย์แอบ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ถ้าไม่ต่องั้นขอถามต่อละกัน

ทำไมตอนรวมไฟล์กับ swf kit pro กด preview ยังได้อยู่เลยครับ แต่พอฺBuild มาเปิดดู เน่าซะงั้น
ตกลงมันทำยังไงเนี่ย  ฮือๆ~  แล้ว Path มันคืออะไร  ฮือๆ~ ช่วยสอนวิธีรวมไฟล์ให้ด้วยเลยนะครับ
ทำด้วย swf kit หรือ MDM ก็ได้ครับ มีหมด ไหว้ ระวังหมดอายุ ฮิ้ววว

ติดตามจนกว่าจะทำเป็น ขอบคุณคร้าบ

เอาวะ ต้องลอง

พี่แอนครับ แล้วของคุณ Macc กับของ Shift+Control นี่สร้างเหมือนกันมั๊ยครับ

หรือ Shift+Control เนี่ยแก้ในไฟล์ xml เป็นส่วนใหญ่

แต่ของคุณ Macc อยู่กับแฟลชตั้งแต่ต้นจนจบ (แบบว่าไม่มีไฟล์ xml มาเป้นไฟล์แฟลชอันเดียวเลยใช่มัียครับ)

ป.ล. ยังไม่้ได้โหลดมาลองดูซักอย่าง

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 15