หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเรามาหัดทำ E-Magazine กันเต๊อะ  (อ่าน 178980 ครั้ง)
โอ้ว เย่  ในที่สุดผมก็มี เหตุผลไปบอกคนที่ถามมาประมาณนี้บ้างแล้ว

"เหมือนถามว่าภาษายาวีพูดยังไงคะ ผมก็อธิบายลำบาก"

คือมีเยอะประมาณว่า อยากทำแบบนี้ค่ะ พออธิบายไปแล้ว  งง 
ต้องมาอธิบาย คำสังแต่ละอัน ยัง งงอีก ต้องหาความหมายของคำสั่งมาบอก
จนลืมจุดประสงค์เดิมไปแระว่า ตกลงจะทำอะไรกันแน่  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
กร๊าก จริงๆ คือตูไม่รู้ภาษายาวีน่ะนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมก็เหมือนกัน  กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ่า

แล้วเวอร์ชั่นที่เฮียแอนบอกว่าเสียตังค์ 800 นี่อันไหนหว่าครับ
มันดีกว่าอันฟรีที่แนะนำมายังไง

แล้วใครรู้บ้าง ว่าเว็บนี้ใช้ของใครทำ
http://www.thaiegazine.com/

อ่อมีมาแนะนำครับ
โหลด .pdf ขึ้นไป มันแปลงกลับมาเป็นแบบ flipbook ในรูปแบบคล้าย slide.com ให้ด้วยครับ
>> www.issuu.com
ขอบคุณมากนะค่ะ...งั้นคงต้องไปหัดพูดภาษายาวีก่อนแล้ว (เหงื่อแตกพลั่ก) งง
ขอบคุณมากนะค่ะ...งั้นคงต้องไปหัดพูดภาษายาวีก่อนแล้ว (เหงื่อแตกพลั่ก) งง

"นะคะ" ค่ะ
อย่าใช้ "นะค่ะ" สิคะ

ป้าอยากร้องไห้  ฮือๆ~
ใจ๋เย้นๆ คะป๊า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://www.isamaremag.com/

ป้าจอยส่งมาให้ดูค่ะ หมีโหด~
แต่เดือนยังหาที่โหลดอ่านไม่เจอ กร๊าก ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เบิ้ล
ขอบ่นนิดนึง

พอมาทำงานหนังสือเนี่ย เริ่มกลายเป็นพวกข้างหลังภาพเข้าไปทุกที
คือไม่ได้เสพแต่เนื้องานและสิ่งที่หนังสือต้องการจะให้เราเสพ
แต่กลับสังเกตลึกเข้าไปทุกทีๆ

จะว่าไม่สนุกมันก็ใช่นะ
คือความสนุกในแบบเดิมๆ มันหายไป
ตอนนี้เราอ่านแบบสังเกตมากขึ้น ทั้งรูปเล่ม รูปแบบ การจัดหน้า ตัดคำ
อยากจะกรี๊ด เหมือนไปจับผิดหนังสือเค้าเลย กร๊าก ฮือๆ~

แต่มันก็สนุกไปอีกแบบไง
แต่ก่อนเลือกที่จะอ่านแค่นั้น จบ
ตอนนี้ไปเจออีบุ๊กก็เริ่มอ่าน เริ่มเปิดๆ แมกกาซีนมากขึ้น (ปกติอ่านแต่นิยายง่ะ)

คนอื่นเป็นเหมือนเดือนมั่งมั้ยอ้ะ  กร๊าก ฮือๆ~

ไม่เป็น  แหยะ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 เหลือบ

http://www.isamaremag.com/

ป้าจอยส่งมาให้ดูค่ะ หมีโหด~
แต่เดือนยังหาที่โหลดอ่านไม่เจอ กร๊าก ฮือๆ~

ดูเหมือนเค้าให้อ่านออนไลน์นะไม่มีโหลด
แล้วงานเค้าดูอินดี้ชัดเจนเลย  หมีโหด~

ไม่เชื่อ แหยะ

เบิ้ล
ขอบ่นนิดนึง

พอมาทำงานหนังสือเนี่ย เริ่มกลายเป็นพวกข้างหลังภาพเข้าไปทุกที
คือไม่ได้เสพแต่เนื้องานและสิ่งที่หนังสือต้องการจะให้เราเสพ
แต่กลับสังเกตลึกเข้าไปทุกทีๆ

จะว่าไม่สนุกมันก็ใช่นะ
คือความสนุกในแบบเดิมๆ มันหายไป
ตอนนี้เราอ่านแบบสังเกตมากขึ้น ทั้งรูปเล่ม รูปแบบ การจัดหน้า ตัดคำ
อยากจะกรี๊ด เหมือนไปจับผิดหนังสือเค้าเลย กร๊าก ฮือๆ~

แต่มันก็สนุกไปอีกแบบไง
แต่ก่อนเลือกที่จะอ่านแค่นั้น จบ
ตอนนี้ไปเจออีบุ๊กก็เริ่มอ่าน เริ่มเปิดๆ แมกกาซีนมากขึ้น (ปกติอ่านแต่นิยายง่ะ)

คนอื่นเป็นเหมือนเดือนมั่งมั้ยอ้ะ  กร๊าก ฮือๆ~

นี่ล่ะครับ จวนได้ที่แล้ว บก เดือน เมื่อก่อนตอนที่เข้าไปคลุกอยู่กับกอง บก ทำงานนิตยสาร ตรวจปรู๊ฟ จัดอาร์ต ผมก็เป็นแบบนี้แหละ ... :)

นั่งเปิดดูอาร์ตชาวบ้าน ดูสไตล์การเขียน ดูแนวคิดการนำเสนอ และการปิดเรื่อง การเปิดเรื่อง
สำนวน และสารพัดครับ

ผมว่ามันก็ได้อีกอารมณ์นึงนะ เกย์แอบ

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15