หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: งานอดิเรกของแม่บ้านป้าปิ๊กค่ะ  (อ่าน 16425 ครั้ง)
ตะกี๊ภรรเมียผมมาดูด้วย
แล้วฝากบออกว่า สวยมาก เจ๋ง
ส่วนเขา ถักไม่เป็น  (อิอิ)

ถักของพวกนี้ ง่ายกว่าถักตุ๊กตามากค่ะ
สำหรับตัวเองแล้ว คิดว่าการถักตุ๊กตานี่ยากมากเพราะว่าต้องเป็นไปตามไซส์และแบบ
ส่วนกระเป๋า อะไรพวกนี้ แอบมั่วได้ เลยถนัด (อิอิ)

ถ้าภรรยาคุณโอ๋อยากลองดูบ้าง บอกได้นะคะ เดี๋ยวจะส่งแบบไปให้

รักแมวค่ะ
ชิ้นล่าสุด ออกจากเตามาหมาดๆเลยค่ะ เพิ่งเสร็จเมื่อเช้านี่เอง

เป็นหมวกของเจ้าไบลธ์ค่ะ หลานสาว เพื่อนเอามาฝากเลี้ยงไว้  ลันล้า

ใบนี้แอบคอนฟิเดนส์ สร้างแบบมันเองเลยค่ะ  กร๊าก

ไว้กระเป๋าอีกใบเสร็จ จะเอามาให้ชมอีกนะคะ ขอบคุณที่อุตส่าห์ทนดูกันค่ะ ไหว้

รักแมวค่ะ
 กร๊าก แม่นานาชอบถักนะ แต่ถักไม่่ค่อยเสร็จอะค่ะป้าปิ๊ก
ไบลธ์น่ารักจังค่ะ แต่แพงจัง  ฮือๆ~

ปล.นานาอยากได้สูตรขนมจังเลยค่ะ แต่บ้านนานาไม่มีเตาอบ(มีแต่ไมโครเวฟ) ป้าปิ๊กมีสูตรขนมที่ทำง่ายๆไม่ต้องใช้เตาอบมั้ยคะ  ไหว้

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

กระเป๋าใบแรกเลยเป็นคลัช หน้าตาแบบนี้ค่ะ

เพื่อความเรียบร้อย เลยแอบบุผ้าข้างในด้วย

ชอบใบนี้มากๆ  กรี๊ดดดดด

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
อ๊ะ นึกขึ้นมาได้ว่าตอนเด็กๆ ผมเคยให้แม่สอนถักเหมือนกันนะ
แต่ถักได้เป็นเส้นอย่างเดียว
แล้วก็เบื่อ
กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เย่ๆ ป้าปิ๊กเก่งจัง
โบว์กับงานฝีมือนี่คนล่ะเรื่องเลย ฮี่ๆ

ป้าปิ๊ก นัทชอบกระเป๋าใบสีเขียวป้าปิ๊กจังเลยอ่ะ 

เคยคุยกับป้าปิ๊กหนนึง แล้วป้าปิ๊กชวนให้ถัก  นัทขอสารภาพว่า นัทไม่ได้ถักเลยค่ะป้าปิ๊ก

แต่อยากทำนะคะ  อย่างน้อยอยากให้แม่เห็นว่าลูกเค้าก็มีฝีมือด้านนี้เหมือนกัน

โดนแม่ตีหัวหมามาว่า  "งานฝีมือของนัทเทียบกับของแม่ไม่ได้"   เศร้า

เลวยั้นเงา
แม่บ๊านแม่บ้าน
มันต้องจังซี้ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบกระเป๋าใบเขียวเหมือนกัน  กรี๊ดดดดด
เก่งค่ะ ถักพอได้นะ ไม่เก่งเท่าไหร่ แต่ที่แน่ๆ ไม่อดทนพอจะถักผ้าคลุมไหล่ผืนใหญ่ๆ ขนาดนั้นได้
ทำไม่ได้  ฮือๆ~  ชอบใบที่เป็นห่วงกลมๆค่ะ สวย  เจ๋ง

คนที่ทำได้นี่นับถือค่ะ นับถือ (แจ๋ว แจ๋ว)

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
ป้าปิ๊กถักสวยจังค่ะ
อรชอบกระเป๋าสีเขียว

แม่อรเคยสอนถักหลายที แค่เกี่ยวไหม ยังเกี่ยวไม่เป็นเลย
อรว่ามันอยู่ที่พรสวรรค์ของแต่ละคนแน่เลย เก่งจังเลยค่ะ  ยิ้มน่ารัก

หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 [2]