หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 74

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม กิ้วตอบ  (อ่าน 268815 ครั้ง)
ปัญหาของลูกแมวก็คือ ฉี่บนที่นอน ในขณะที่เด็กใส่ผ้าอ้อม
แถมลูกกิ้วคงไม่เหยียบขี้เดินไปเดินมา  กร๊าก
เรื่องเลี้ยงหน่ะเคยเลี้ยงแล้วค่ะเด็กหน่ะ แต่ลูกคนอื่น แต่ก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมกิ้วต้องตื่นแทนแม่มันตั้งเป็นปี  ฮือๆ~

ตื่นสองชม.เหมือนซิมส์เลย  กรี๊ดดดดด  ขอบคุณพี่โอ๋ค่ะ   
อ้อ กิ้วอยากรู้จังว่ากิ้วต้องซื้ออะไรเตรียมมั่ง กลัวคิดไมครอบคลุมแล้วลืมนู่นลืมนี่  พี่โอ๋ช่วยข่อยแน๊  กรี๊ดดดดด

รู้สึกยังไงคะ ครั้งแรกที่รู้ว่าจะมีลูกแล้ว  คริคริ

ดีใจค่ะ  กรี๊ดดดดด
ุ้ลุ้นมาตั้งนานแล้ว  มีซะที นึกว่าเป็นหมันซะอีก  กร๊าก
แต่ตกใจนะเพราะก่อนที่จะรู้ว่ามีท้อง ดั๊นไปเจอซีสในมดลูก  แล้วก็รู้ว่าท้อง  ฮือๆ~
มันหลายเคสไงคะ แบบว่ามีลูกแล้วฝ่อไปเองหรือในภาษากิ้วก็คือ กุมารอมซีส  กร๊าก
หรือของคนรู้จักก็คือมีลูกแล้วซีสหลบไป มาปูดตอนที่ลูกเริ่มโตคับท้องก็คือต้องแข่งกันว่าใครจะทนไ่ม่ไหวก่อนกัน
แต่เท่าที่เคยฟังมาคือเอาเด็กออกค่ะ  ฮือๆ~
จริงๆ มีได้คนเดียวเลยนะเนี่ย รีบมีรีใช้  กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
รู้สึกยังไงที่กินเยอะ หมีโหด~

รู้สึกยังไงที่สวย ยิ้มน่ารัก

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
อยากถามกิ้ว ว่า ถ้าคลอดลูก ออกมาแล้วจะยังเลี้ยงแมวอยู่หรือเปล่าจ๊ะ  ลันล้า

ทำยังไงให้คนเข้าร้านเยอะๆ  หมีโหด~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

คิดยังไงกับการเมืองไทยตอนนี้ครับ  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

คุณแม่สบายดีไหมครับ

งบน้อย
กิ้ว เตรียมใจ กับ เงิน ไว้ก็พอ  ยิ้มน่ารัก

ถาม
เมื่อไหร่จะบอก ลุงเล็กเรื่อง ท้อง

เคยคิดจะไปว่ายน้ำตอนท้องไหม งง
ตอนน้าผมท้อง ไม่รู้แกไปที่ไหน เห็นว่าไปวารีบำบัด อะไรนี่แหละ กลับมานี่เล่าให้ฟังใหญ่เลย ปลื้ม

เอาของมี๊จีบันมาให้อ่านรู้สึกจิระ(ลูกเค้าน่ะ)หลายเดือนแล้ว
น่าจะมีสาระสำหรับว่าที่คุณแม่คนใหม่นะ   ยิ้มน่ารัก
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=jeban

ถาม คลอดที่ไหนจะตามไปเชียร์ หมีโหด~
กลัวไหมเวลาจะคลอด น่ะ   กรี๊ดดดดด
ทำไมหน้าแก่  หมีโหด~
อยากทราบว่าหลังคลอด จะมีวิธีรักษาหุ่นให้กลับมาเหมือนเดิมอย่างไรครับ
เก็บไว้เป็นความรู้

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
อยากรู้ ลูกดิ้นรึยัง?

ดิ้นแล้วรู้สึกยังไง กรี๊ดดดดด

(เตรียมตัวไว้อีกซัก 5-6 ปีข้างหน้า กรี๊ดดดดด)

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
รู้สึกยังไงที่กินเยอะ หมีโหด~

รู้สึกยังไงที่สวย ยิ้มน่ารัก

ชั้นสวยทุกนาทีที่เคยสัมผัส~~~~   ลันล้า~
กินเยอะเป็นคุณสมบัติของเถ้าแก่เนี๊ยที่ดีนะฮ้า    เกย์ออก

อยากถามกิ้ว ว่า ถ้าคลอดลูก ออกมาแล้วจะยังเลี้ยงแมวอยู่หรือเปล่าจ๊ะ  ลันล้า
เลี้ยงค่ะ  กร๊าก นี่รอเมโระฮีทแล้จะเอาไปดองกะบี๋ของเจ๊นัท  อยากมีหลาน  กรี๊ดดดดด
กะว่าจะทำห้องๆนึไว้ในบ้านเลยค่ะ แมวจะได้ไม่เผ่นผ่านจนกว่าลูกกิ้วจะโตพอ  ยิ้มน่ารัก
มีสามีเป็นอินทิเรียนี่ดีแบนี้นี่เอง   กร๊าก

ทำยังไงให้คนเข้าร้านเยอะๆ  หมีโหด~
เอากิ้วไปเป็นแมวนางกวักซิค๊า  ลันล้า
กิ้วไม่รู้วว ฮือๆ~

คิดยังไงกับการเมืองไทยตอนนี้ครับ  หมีโหด~
เดี๋ยวคุณแม่เครียดนะคะ  กร๊าก

คุณแม่สบายดีไหมครับ

สุขกายสบายใจดีค่ะ
พี่อุ๊ยสบายดีนะคะ  เกย์ออก

กิ้ว เตรียมใจ กับ เงิน ไว้ก็พอ  ยิ้มน่ารัก

ถาม
เมื่อไหร่จะบอก ลุงเล็กเรื่อง ท้อง

รอแม่กิ้วตัดสินใจ กร๊าก
เรื่องบอกใครต้องให้ผู้ใหญ่ตัดสินใจ ขนาดอนแต่งยังโดนจับแต่งงานเล๊ยยย  กร๊าก
ขอบคุณพี่โอ๋ค่ะ  กรี๊ดดดดด

เคยคิดจะไปว่ายน้ำตอนท้องไหม งง
ตอนน้าผมท้อง ไม่รู้แกไปที่ไหน เห็นว่าไปวารีบำบัด อะไรนี่แหละ กลับมานี่เล่าให้ฟังใหญ่เลย ปลื้ม
โดยส่วนตัวกิ้วไม่คิดนะ แต่มีคนถามแบบนี้ก็น่าสนเนอะ เจ้าตัวเล็กยิ่งทำท่าชอบเล่นนำอยู่ด้วย น่าสนใจๆ ขอบคุณนะคะ กรี๊ดดดดด

เอาของมี๊จีบันมาให้อ่านรู้สึกจิระ(ลูกเค้าน่ะ)หลายเดือนแล้ว
น่าจะมีสาระสำหรับว่าที่คุณแม่คนใหม่นะ   ยิ้มน่ารัก
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=jeban

ถาม คลอดที่ไหนจะตามไปเชียร์ หมีโหด~

ขอบคุณพี่โตค่ะ  กรี๊ดดดดด
กิ้วคลอดที่แพทย์รังสิตค่ะ จองห้องเดี๋ยวพิเศษเลย กะว่ามาถล่มกันเลยทีเดียว  กร๊าก 
อยู่ข้างๆเซียร์อ่ะค่ะ  กร๊าก

กลัวไหมเวลาจะคลอด น่ะ   กรี๊ดดดดด
กิ้วจะผ่าคลอดอ่ะค่ะ  ด้วยเหตุผลบางประการ อยากทราบต่อถามอีกรอบ เดี๋ยวตรงนี้จะยาวไป  (อิอิ)
ถ้ากลัวคงกลัว
1 คลอดในที่ๆไม่ควรคลอดแบบในหนัง  กร๊าก
2  กลัวบล๊อกหลังค่ะ เค้าว่าเจ็บ
3  กลัวหน้าบวมฉึ่งไม่สวยตอนคนมาเยี่ยมแล้วถ่ายรูปกลับมา กร๊าก
 กร๊าก  เพราะห่วงสวยนี่แหละถึงได้ตัดสินใจมีลูกไปเลย  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ทำไมหน้าแก่  หมีโหด~
พอแก่แล้วหน้าจะได้คงที่ไงเค๊อะ  ชิ
ป้าจอยอ่า ฮือๆ~

อยากทราบว่าหลังคลอด จะมีวิธีรักษาหุ่นให้กลับมาเหมือนเดิมอย่างไรครับ
เก็บไว้เป็นความรู้

คือกิ้วผ่าคลอด ก็จะรอหนึ่งเดือนให้แผลหายก่อนแล้วอยู่ไฟค่ะ
อยู่ที่เดียวกะนิโคลเลยนะ  กรี๊ดดดดด
บักเอกจะเป็นลม  กร๊าก กร๊าก
กิ้วคิดว่า เรื่องดูแลตัวเองอะไรแบบนีสำคัญนะ เพราะจริงแล้วก็แค่นิดเดียวเอง (ปกติกิ้วไม่ใช่คนดูแลตัวเองมากๆนะ)
แต่นี่มันโทรมเกินปกติไง ค่าอยู่ไฟหมื่นนึงน่าจะคุ้มนะคะ กับการนอนกอดภรรยาท้องเหี่ยวหรือกอดภรรยาสาวๆ กร๊าก
แล้วก็เรื่องท้องเหี่ยวเค้าบอกว่าให้ซิทอัพค่ะ อย่างเดียวเลย  แต่กิ้วไม่ชอบอ่า  ฮือๆ~
เรื่องให้นมลูกเองก็เกี่ยวนะคะ จะช่วยให้หุ่นกลับมาด้วยส่วนนึง และก็การอยู่ไฟก็ช่วยให้น้ำนมออกดวยและก็เชื่อมโยงไปถึงการให้นมและหุ่นดี  งงมั้ย  กร๊าก กร๊าก
นี่แหละ เกย์ออก

อยากรู้ ลูกดิ้นรึยัง?

ดิ้นแล้วรู้สึกยังไง กรี๊ดดดดด

(เตรียมตัวไว้อีกซัก 5-6 ปีข้างหน้า กรี๊ดดดดด)

กิ้วว่าลูกกิ้วดิ้นไวนะ ปลายๆสามเดือนก็รู้สึกแล้ว แต่ดูท่าจะเป็นเค้าพลิกมากกว่า
พอซักกลางๆเดือนที่สี่(ตอนนี้ห้าเดือนค่ะ) ก็ดิ้นแล้วค่ะ อย่างพออาบน้ำเค้าก็จะดิ้นๆ
วันไหนแม่มันอาบนน้ำช้า ก็จะดิ้น ฮือๆ~  เลยต้องลุกไปอาบ  ฮือๆ~
ดิ้นแรกๆน่ารักค่ะ แต่ช่วงนี้เจ็บ  ฮือๆ~ แรงเกิ๊นนน
บางทีดิ้นเข้าโจ๊ะกะกระเพาะฉี่ก็ไม่ตลกเลย  เหมือนปวดฉี่เยอะๆแล้วคนเอามือกดตลอดเวลา  ฮือๆ~ ฮือๆ~
แต่น่ารักนะพี่ตาลเพราะเรางไม่มีอะไรมาดุ๊กดิ๊กในท้องบ่อยๆเนอะ  กรี๊ดดดดด

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ตอนนี้ว่าที่คุณแม่ เตรียมเสื้อผ้าให้ตัวเล็กกี่ชุดแล้วครับ  ฮี่...

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 74