หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อดอกไม้ไปง้อแฟน  (อ่าน 72311 ครั้ง)
ใช่ครับ คำว่าไม่คิดอะไร มันอยู่ในใจเรา เค้าไม่มีทางรู้หรอกครับ ว่าเราคิดแบบนั้นจริงๆ

ดังนั้นทำอะไรที่ไม่ให้เค้าต้องมาคิดดีกว่าครับ

ต้องถามตัวเองให้ดีว่ายังรักอยู่รึเปล่า ถ้ายังรัก เสียเค้าไปไม่ได้

เวลาง้อ ให้ตัดเรื่องที่มีคนมาจีบเค้า แล้วก็เรื่องเค้ายังตัดใจเรื่องแฟนเก่าไม่ได้ทิ้งออกจากหัวไปซะ !!!

อย่าถือว่า เป็นเรื่องที่เราทำแค่นี้ เค้าก็มีอย่างนั้น ไม่งั้นไม่มีทางง้อสำเร็จหรอกค่ะ

จะแนะอะไรอีกอย่าง ต่อให้มีคนมาชอบ แต่ไม่ได้ชอบกลับก็ตาม การพามาที่ห้องมันเป็นการเปิดโอกาสเกินไป

มันจะกลายเป็นเรื่องที่รู้ทั้งรู้ ยังจะทำอะไรประมาณนี้ ผู้หญิงไม่ฟังหรอกค่ะ.. ง่ายๆ ให้คิดในทางกลับกันแล้วจะเข้าใจค่ะ ฮือๆ~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

อย่าหยุดเชียวนะ
ยอมคุยด้วยก็ยังถือว่าดีนะคะ
พิจารณาและไตรตรองให้ดี ว่าความผิดที่ทำน่ะ มันทำให้เค้ารู้สึกแย่ขนาดได้

หมีโหด~ ที่ทำไปวันนี้แค่เริ่มต้นค่ะ
เอาใจเขามาใส่ใจเราเยอะๆ
ความรักมันละเอียดอ่อนมากๆ
ดูแล+ประคับประคองให้มันผ่านไปได้

โจทย์หิน ก็ต้องพยายามแก้ค่ะ
รักมาก ยิ่งต้องรักษาไว้ให้ดี  อืมมมมห์

ลองอ่านดูนะ
คนนี้เขียนดีมากๆ
แอบอ้างมาจากจู๋อื่น

อ่านของคุณฟ้าแล้ว ก็คันมือขออีก 1 เรื่อง
------------------------
คนทุกคน ย่อมต้องมีความทรงจำเกี่ยวกับความรัก
ย้ำว่า ทุกคน . . .
หลายคนอาจแย้งว่า ฉันไม่มีหรอก ฉันไม่เคยมีแฟน ฉันไม่เคยรักใคร
แต่อย่างน้อย แรกเกิดมา เราก็ได้มีความทรงจำเรื่องความรัก....จากที่บ้านแล้ว เป็นความทรงจำอันแรกของชีวิต

ส่วนจะเป็นความทรงจำที่ดี..หรือร้าย อันนี้ก็แล้วแต่หลากบุคคลกันออกไปที่จะได้ประสบพบเจอ
................
ผมชอบคำเปรียบของใครก็ไม่รู้ที่ว่า ความรักเสมือนดอกกุหลาบ
ดูสวยหรู หอมหวาน ร้อนแรง และลึกลับ...
พร้อมจะทำร้ายใครก็ตาม ที่มาชื่นชมโดยไม่ระวัง
เราจึงต้องชื่นชมดอกกุหลาบไปพร้อมกับใจระทึกถึงอันตรายของมัน
ความตื่นเต้นนี่แหละ ที่ทำให้ความรัก...ดูมีค่า น่าสนใจ
.................
ความรักเป็นสิ่งแนบสนิทกับอารมณ์ของมนุษย์มากที่สุด
มันทำให้เรามีทุกด้านของอารมณ์บนโลกนี้
สุข เศร้า เหงา ตื่นเต้น เร้าใจ ทุกข์ มืดหม่น โหยหา อาฆาต
เรียกได้ว่า ก่อให้เกิดได้ทั้ง ขาวสุด ไปจนถึง ดำสุด
น่าสนใจจริงๆ เจ้าความรัก

.................
ผมชอบความรัก
ผมชอบอดีตของความรัก
ผมชอบนึกถึงทุกเรื่องราวของความรัก ทั้งดีและร้าย
เพราะอย่างน้อย ทุกเรื่องราวของความรักที่ผมมีหรือเคยมี
ทำให้ผมรู้ว่า ผมนั้นมีตัวตนอยู่ บนโลกใบนี้....
---------------------------------------

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2008, 15:52 น. โดย seacrazy » บันทึกการเข้า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
คิดเหมือนอย่างกิ้วว่านะครับ
ที่จริงคุณน่าจะเข้า ร.พ.ไปแล้ว  ไอ้มืดหมี
ตั้งแต่เห็นหญิงอื่นในห้อง

........
ซับซ้อนลำบากใจแทนจริงๆ

กำลังโหลดข้อมูล .....
กิ้วหมายถึงว่าถ้ากิ้วเป็นผู้หญิงนะ ตายแน่เลย โกรธทีไรลืมวันลืมปีลืมสติไว้หน้าห้องทุกที  กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
นั่นแล  เกย์ออก

กำลังโหลดข้อมูล .....
คนอื่นเค้าอาจจะเป็นกุลสตรีไงคะ  เกย์ออก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
พามาห้องเลยเหรอ
ยากจังเลยครับ

ผมคงช่วยอะไรไม่ได้นะครับ ได้แต่อ่านคำแนะนำของคนอื่นแล้วก็ชื่นใจ
แต่อันไหนใช้ได้จริงหรือไม่จริงก็ไม่รู้แหละ มันเป็นเรื่องของคนสองคน
ปัจจัยร้อยแปดล้านประการ คิดแทนกันไม่ได้ครับ

ขอเอาใจช่วยตามระดับความศรัทธาที่มีต่อแฟนละกันจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สู้ๆ นะครับ อย่ายอมแพ้   

เข้าใจยากเหมือนกันนะครับเรื่องนี้ อยากจะแนะนำเหมือนกันแต่ก็ คิดว่าน่าจะทำได้แค่ให้กำลังใจ  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เหมือนละครหลังข่าวเลย

นางเอกเจอะพระเอกกับผู้หญิงอยู่ในห้อง แล้วก็แง่งอน กันตามเรื่องตามราว...โอ้ยเล่าไปเถอะอีกยี่สิบกว่าตอนก็ไม่จบ

ทุกอย่าง มันแก้ไขได้ด้วยการเจราจา ครับ

ถ้าเป็นผม

ผมจะไปที่หอเค้า (หรือบ้าน) โทรไปเข้าห้องโดยตรง หรือ ไม่ก็เข้าบ้าน (ในกรณีที่เค้าไม่รับโทรศัพท์)
แต่ ตามความคิดผมจะไม่เอาเบอร์คนอื่น หรือ เอาเบอร์ตู้โทรเข้ามือถือ เพื่อให้เค้ารับโทรศัพท์ มันเหมือนหลอกลวงเล็กๆ จะพาลงอนกันอีก

พอเค้าฮัลโหล....  สวัสดีครับ ผมอยู่ข้างล่างหอ ผมมีเรื่องคุยด้วย ขอคุยแบบเห็นหน้า ไม่อยากพูดผ่านโทรศัพท์ แล้วก็วางสาย ปิดมือถือ
แล้วก็ไปยืนเต๊ะ แถวๆนั้น
(รอซักครึ่งชั่วโมง ถ้าไม่ลงมา บุกขึ้นห้องเลย)

แล้วพอเค้าลงมา ตอนนี้อยากพูดอะไรก็พูดไปเลยครับ(เขียนสคริป มาจากบ้านก่อนก็ดีนะ)
ถ้ามันจะจบ ก็จบแบบไม่ค้างคาครับ

ดีกว่ารู้สึกครึ่งๆกลางๆ เจ๋ง

กินรอบวง
เค้าจะลงมาพร้อมพ่อ ที่นี้ละ มีอะไรก็ อย่าเพิ่งพูด เพราะคำพูดของคุณจะเอาไว้ใช้การในชั้นศาล  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้าเค้าลงมาพร้อมพ่อ ให้ดูให้ดีก่อนว่าไม่มีปืน

ถ้าเห็นมีปืนในมือ อย่าหันหลังวิ่ง ครับ เพราะลูกปืนจะไล่หลังมา ให้เต้นบัลเล่ ท่า สวอนเลค ออกมาจากตรงนั้น

เพราะเค้าจะอึ้ง และยิงไม่ถูกครับ

กินรอบวง
ไม่ก็หลบกระสุนแบบทาร์จังเจ้าป่า (เคยอ่านกันเปล่าหว่า)

ถ้าเห็นตำตาอย่างนั้นก็เชื่อกันยากล่ะค่ะ

แนะนำให้ไปง้ออีกค่ะ คราวนี้เอาแหวนไปเลย
ถ้าคุยกันดีๆแล้วยังไม่ได้ผล ยังไม่ยอมเชื่อ ให้กดโทรศัพท์สายตรงไปหาผู้หญิงคนนั้น แล้วให้ยืนยันว่าเป็นแค่เพื่อนกันจริงๆ
และต่อจากนั้นก็อย่าทำอะไรที่มันเสี่ยงๆอีก

สำคัญว่า วันที่ไปง้อพูดอะไรไว้บ้าง จดจำมันให้แม่น และทำให้ตามที่พูด ไม่งั้นคำพูดก็จะเป็นเหมือนลมตด

ยิ่งพูดยิ่งเสียดแทงใจ เดจาวูมากๆ
ลักลั่นย้อนแยงจริงๆ  ฮือๆ~

จะพยายามต่อไปครับ

เดี๊ยววิธีสุดท้าย จะลองทุบหัวลากเข้าถ้ำดู ถ้าติดคุกก็มาประกันตัวด้วยละกันนะ  เหลือบ

กาก
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14