หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อดอกไม้ไปง้อแฟน  (อ่าน 72326 ครั้ง)
ผมว่า ลองง้อต่อไปเรื่อยๆเถอะนะครับ
บางที เค้าอาจจะลองใจดูก็ได้ ว่ารักเค้าจริงรึเปล่า
ถ้าง้อครั้งเดียวเลิก แสดงว่ารักไม่จริงนะครับ เจ๋ง

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ทำอะไรไม่ถูกแล้วครับ

เค้าบอกว่าแค่นั้นซื้อใจเค้าไม่ได้หรอก...

ทำใจแล้วครับ

แสดงว่าง้อต่อ อาจจะมีสิทธิ์นะครับ

ง้อต่อเลยค่ะ  โวย

เอาดีๆน๊า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
นับจากวันนี่ส่งกุหลาบขาวไปวันละดอกเลย
แนบการ์ดไปด้วย ทำพิเศษเลยนะ
อาจไปถ่ายรูปที่แรกที่เจอกัน
้ร้านอาหาร ขนม ไอติม ที่หล่อนชอบ
แล้วเขียนคำบรรยายสั้น น่ารักน่าเอ็นดูข้างล่าง
บรรยายถึงความรักหวานๆ

เพิ่มจำนวนกุหลาบ +1 ทุกวันๆ

ปฏิบ๊าาาาาติ  โวย
นึกถึงโฆษณา Big Feeling ของ Sony

http://www.bigfeeling.com/

สู้ๆ เอาใจช่วยนะจ้ะ
บางทีทำให้เค้าเห็นว่าเราแคร์เค้ามากเค้าเป็นคนสำคัญ ไม่จำเป็นต้องเป็นสิ่งของก็ได้ค่ะ

อย่างที่เจ๊ส้มบอกว่าใส่ใจรายละเอียด ยิ่งเค้าบอกว่าแค่นั้นซื้อใจเค้าไม่ได้หรอกนั่นแปลว่าพี่ยังมีโอกาส

แต่พี่ต้องพยายามมากกว่านี้ เรื่องที่เค้าโกรธพี่ถึงอยากเลิกเนี่ย มันคงไม่ใช่เรื่องเล็กๆ

พยายามที่ว่าคงไม่ได้หมายถึงทำอะไรที่มันไม่ใช่ตัวเรามาก แต่ทำให้เค้ามั่นใจ หรือไว้ใจว่าจะกลับมาคบกับพี่ได้จริงๆน่ะค่ะ

เอาใจช่วยค่ะ  กรี๊ดดดดด

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
แอร๊ะ มีโฆษณาแบบนี้ด้วย
ถ้ารักกันคือต้องร่วมทุกข์ร่วมสุข
ตอนนี้แหละครับคือ "ร่วมทุกข์" ด่านหินระดับบิ๊กบอส

เขาโกรธ เขาก็ทุกข์ เราเสียใจ เราก็ทุกข์

เอาใจช่วยให้ทั้งสองคนฝ่าทุกข์นี้ไปให้ได้นะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อย่าละความพยายามนะ
กองเชียร์หนุนหลังขนาดนี้
ฝ่ายวางแผนก็มี ใ้ห้รู้ไปดิ่ว่าจะไม่สำเร็จ  กรี๊ดดดดด
 ฮือๆ~ เครียด มือไม้สั่น ทำอะไรไม่ถูกแล้วจริงๆ

เดี๊ยวอีกซักระยะ ถ้ามีสติ แล้วจะทำตามทุกคำแนะนำเลยครับ

ตอนนี้ได้แต่เสียใจ  ฮือๆ~

กาก
อย่าเสียใจไปครับ ความเศร้าจะทำจิตใจเราหมองลง ลุกขึ้นแล้วพยายามต่อไปครับ

จากประสบการณ์ส่วนตัวผมนะ

ลองให้เวลาเค้าสักพักด้วยครับ...เพราะตอนนี้ เค้าก็อาจะยังคิดไม่ตก ว่าจะต้องทำยังไงต่อไปดี
ใจนึงก็โกรธอยู่ ใจนึงก็สับสน จะดีเลยก็ไม่กล้า จะไม่ดีเลยก็ยัง
ถ้าเค้าไม่เห็นใจเราส่วนนึงด้วย คงโดนปาดอกไม้กลับใส่หน้าแล้วหล่ะครับ

ถามใจตัวเองครับ ว่าท้อรึยัง รักที่มีมันคุ้มกับการง้อต่อมั๊ย
ทำให้สุดกับใจตัวเองไม่ให้เสียใจทีหลังนะครับ
ทบทวนสิ่งที่ผิดดูครับ ว่าเราทำอะไรลงไป คิดดูว่าถ้าเราเป็นเค้าเราจะเสียใจแค่ไหน
แล้วที่เรามาง้อเนี่ย มันตอบโจทย์ความผิดนั้นแล้ว หรือยัง

ความรักคือเรื่องละเอียดอ่อนนะครับ
อารมณ์ คือสิ่งชักนำ ความรัก ได้ดีที่สุด
รายละเอียด คือสิ่งสำคัญ ลองทำในสิ่งที่ควรทำดู
ครั้งแรกไม่สำเร็จ ก็ยังมีอีกหลายครั้งที่ยังไมได้ลอง

สำนึกใจให้พร้อมก่อนครับ
แล้วสู้ มันไม่มีอะไรจะเสียอยุ่แล้ว ในเมื่อเราทำใจว่ามันจะเสียไปอยู๋แล้ว
อายคนอื่น ดีกว่ามาอายตัวเองทีหลังนะครับ

ผมเคยแล้ว มันทรมานสิ้นดี....

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ตอนนี้อาจจะเป็นโอกาสที่ทำให้พี่ทั้งสองคน กลับมารักกันมากยิ่งขึ้นกว่าเดิมก็ได้นะครับ เจ๋ง

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
สู้ๆ นะครับ  เกย์ออก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
จากประสบการณ์ส่วนตัวผมนะ

ลองให้เวลาเค้าสักพักด้วยครับ...เพราะตอนนี้ เค้าก็อาจะยังคิดไม่ตก ว่าจะต้องทำยังไงต่อไปดี
ใจนึงก็โกรธอยู่ ใจนึงก็สับสน จะดีเลยก็ไม่กล้า จะไม่ดีเลยก็ยัง
ถ้าเค้าไม่เห็นใจเราส่วนนึงด้วย คงโดนปาดอกไม้กลับใส่หน้าแล้วหล่ะครับ

ถามใจตัวเองครับ ว่าท้อรึยัง รักที่มีมันคุ้มกับการง้อต่อมั๊ย
ทำให้สุดกับใจตัวเองไม่ให้เสียใจทีหลังนะครับ
ทบทวนสิ่งที่ผิดดูครับ ว่าเราทำอะไรลงไป คิดดูว่าถ้าเราเป็นเค้าเราจะเสียใจแค่ไหน
แล้วที่เรามาง้อเนี่ย มันตอบโจทย์ความผิดนั้นแล้ว หรือยัง

ความรักคือเรื่องละเอียดอ่อนนะครับ
อารมณ์ คือสิ่งชักนำ ความรัก ได้ดีที่สุด
รายละเอียด คือสิ่งสำคัญ ลองทำในสิ่งที่ควรทำดู
ครั้งแรกไม่สำเร็จ ก็ยังมีอีกหลายครั้งที่ยังไมได้ลอง

สำนึกใจให้พร้อมก่อนครับ
แล้วสู้ มันไม่มีอะไรจะเสียอยุ่แล้ว ในเมื่อเราทำใจว่ามันจะเสียไปอยู๋แล้ว
อายคนอื่น ดีกว่ามาอายตัวเองทีหลังนะครับ

ผมเคยแล้ว มันทรมานสิ้นดี....
ตามนั้นครับ เจ๋ง

แต่ขอแนะอย่างนึง

ผมเคยคุกเข่าอ้อนวอนมาแล้วครั้งนึง

แต่สุดท้ายก็ไม่มีประโยชน์อะไร เนื่องจากเขามีคนใหม่

ลองถอยห่างออกมาดูสถานการณ์บ้างก็ดีนะครับ อย่าเพิ่งจมกับปัญหามากนัก ไม่งั้นเราจะมองไม่เห็นอะไรเลย

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14