หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อดอกไม้ไปง้อแฟน  (อ่าน 72275 ครั้ง)
คือ ผมทำความผิดไว้ แล้วแฟนโกรธจนบอกเลิกกับผมอ่ะครับ

ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน ขอโทษทุกอย่างแล้ว

เหลือทางสุดท้าย ว่าจะ ซื้อดอกไม้ไปง้อแฟนอ่ะครับ

แฟนทำงานอยู่บริษัท แถว ถ. เพชรบุรีอ่ะคับ ขึ้นจากสถานีรถไฟใต้ดิน แล้วก็เกือบจะถึงแล้ว

บ้านผมอยู่พระโขนงอ่ะครับ ทำงานที่สาธร

คือ ผมไม่เคยซื้อดอกไม้เลยอ่ะครับ พระโขนง สีลม เพชรบุรี (แถวๆรถไฟใต้ดิน) มีดอกไม้ขายที่ไหนบ้างอ่ะครับ

หรือ ถ้าผม ขึ้นรถไฟใต้ดินที่อโศก แถวนั้นมีร้านดอกไม้ขายไหมครับ

ใครพอทราบ ช่วยบอกทีครับ

ขอราคาดอกไม้ด้วยจะเป็นพระคุณมากเลยครับ

ขอบคุณทุกคนครับ

ปล. ไม่มีรถส่วนตัวนะครับ ขอแบบมีรถเมล์ รถไฟฟ้า หรืออะไรก็ได้วิ่งผ่านอ่ะครับ

กาก
ปากคลองค่ะ  กรี๊ดดดดด

สาทรซ. 2 (สวนพลู) มีร้านดอกไม้โคตรไฮโซอยู่ร้านหนึ่งเป็นร้านเล็ก อยู่ก่อนถึงแยก ลิ้นจี่เล็กน้อย
ราคาค่าเสียหายไม่ต่ำกว่า 500 แน่ๆ แต่ถ้าไปปากคลอง เหมากุหลาบแดงช่อใหญ่เลย
ราคา 500 เท่ากันแล้วริบบิ้นมาผูกโบว์ เก๋ เท่ งาม ไม่แพงด้วย

ไม่รู้ค่ะ อยู่เชียงใหม่
แต่อ่านแล้ว เอาใจช่วยนะคะ  กรี๊ดดดดด

ขอให้สำเร็จๆๆๆๆๆ ขอให้เค้ากลับมา
ขอให้ง้อสำเร็จนะคะ  อืมมมมห์

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
สถานีสีลมมีร้านหรูมาก อยู่ 2-3 ร้าน ลองเดินเลียบๆ ดู
ขึ้นที่สถานีลุมพีนี ต่อมอไซค์ไปป้ายรถเมล์บ่อนไก่(จะเดินก็ได้)
มีทั้งข้างทางและร้านฟลอริส ในสวนลุมไนท์ก็มี (ถ้ายังไม่เจ๊ง)
เอ ร้านดอกไม้ อยู่แถวตรงป้ายเลยหรือเปล่าครับ ใช่แถวๆสนามมวยหรือเปล่าครับ

เอ่อ แล้วตอนเอาไปให้นี่ แบบไหนดีครับ ดักให้เค้าลงมาตอนพัก หรือเดินไปให้ที่โต๊ะเลย ถ้ายามเค้ายอม

แบบไหน ประทับใจกว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2008, 19:18 น. โดย ถลอก » บันทึกการเข้า

กาก
เลยสนามมวยไปอีกค่ะ ไม่ใช่ป้ายแรก ป้ายบ่อนไก่แน่ะ
ที่มีตลาดเล็กๆ ขายของกินอ่ะค่ะ แถวนั้นแหละ

จอยว่านะ ไปปากคลองแล้วซื้อกุหลาบแดงทั้งมัดเลย มัดใหญ่เลย
เอามาตัดใบออกพองาม
แล้วหาผ้าลูกไม้เลือกสีที่แฟนชอบอ่ะ มัดช่อ เก๋กู้ดด แฟนจะอึ้งและทึ่งในความอลังการ
จนลืมงอนไปเลย  อืมมมมห์

อ้อ .. จริงๆ ไม่จำเป็นต้องดอกไม้ก็ได้ คิดดูว่าเขาชอบอะไร ตุ๊กตา  น้ำหอม ราคาพอๆ กัน  อืมมมมห์

ลันล้า กุหลาบสีแดง หรือ สีขาวช่อใหญ่ๆ
ตุ๊กตาสไตล์ที่แฟนชอบ แถมเอาป้ายคำว่า "เค้าขอโทษ คืนดีกันนะ" ห้อยคอตุ๊กตา

หาคนเอาไปวางไว้บนโต๊ะทำงานเค้าเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด

ไม่หายโกรธให้รู้ไป ปลื้ม

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ถ้าเป็นผม ผมไปคุกเข่าให้ด้วยตัวเองเลยนะ อืมมมมห์

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
แฟนชอบดอกไม้อ่ะครับ

ฝากคนอื่นเอาไปให้ไม่หายงอนแน่ๆ

ต้องบุกไปเอง อายๆอยู่เหมือนกัน เพราะบริษัทที่เค้าทำเป็นบริษัทในเครือผม

เด๋วหัวหน้าเค้าต้อง ไปฟ้องหัวหน้าผมแน่ๆเลยว่า ไอ่นี่โดดงานไปง้อแฟน

แต่ถ้าไม่ไปนี่เลิกกันแน่ๆ สู้ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

กาก
ลุ๊ยย
เค้าชอบดอกอะไรหรืออะไรก็ได้

หาแบบที่เค้าชอบเป็นพิเศษไปให้ ง้อทั้งทีทุ่มสุดตัว  กรี๊ดดดดด
น่าจะกุหลาบขาวมั้งครับ

จะสำเร็จไหมเนี๊ยะ  ฮือๆ~

กาก
น่า ทุ่มขนาดนี้ถ้าเขาไม่พอใจอีกก็  ไอ้มืดหมี
 :31:ก็อะไรครับ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~

กรี๊ดดดดด สู้ๆค่ะ
ขอให้สำเร็จ ช่วยๆ ภาวนา

อืมมมมห์

ขอริบบิ้นเป็นแบงก์พันผูกโบนะ

กร๊าก

ปล.เจ๊จอย อินมากเลยนะ
พักนี้ออนบ่อยจัง กรี๊ดดดดด

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14