หน้า: 1 ... 110 111 112 113 114 115 116 [117] 118 119 120 121 122 123 124

ผู้เขียน หัวข้อ: บ่นคนนอกฟอนต์  (อ่าน 457362 ครั้ง)
จ้างพี่มั้ยเอ็ม

บอกไว้ก่อนว่า พี่ยังทำไม่เป็น  น้องดำ

แต่อนาคต ไม่แน่  เกย์ออก

ไม่เป็นไรครับ  ผมทำเป็นแต่ยังไม่ทำ  ไหว้

อนาคตกำลังมองหาคนไส้แห้งมารับงานไปทำอยู่  น้องดำ

พี่ก็ใส้แห้งนะ  กรี๊ดดดดด
ผมก็ไส้แห้ง ---แต่ก็ยังไม่เป็นเหมือนกัน

บ่น 

*-*

yaiami  คะ จะได้ไม่ได้ บอกหนูหน่อยสิคะ  หนู หมายมั่ยปั้นมืออยากได้งานมากๆค่า นะคะ  นะคะ
อู๊ยยย มาตามผัวเหรอคะเนี่ย

等着
ส่วนผมกระเป๋าแห้ง  ฮือๆ~

ไม่ได้ไปไหน แต่กระเป๋าก็แห้งได้

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
กำลังจะพาเพื่อนคนหนึ่งไปหานักจิตวิทยา

สาเหตุเนื่องจากวันนี้มันทำข้อสอบอยู่ดีๆ ก็ผุดลุกขึ้นเดินไปหน้าห้อง
พลันหยิบ short note ออกมาจากแฟ้ม
คนคุมสอบตกใจ "เธอจะทำอะไรน่ะ"
มันก็ตอบว่า "ก็ ผมจะดูว่าที่ตอบไปมันถูกรึเปล่าครับ"
คนคุมสอบงงมาก "เฮ้ย...เธอทำอย่างนี้ไม่ได้นะ"
มันก็ทำหน้างง  "อ้าว... ทำไม่ได้เหรอครับ"  ง่ะ

โดนเขียนรายงานไปเลยว่าทำการอันส่อไปในทางทุจริต ทั้งๆ ที่จริงๆ มันไม่ได้ตั้งใจจะทุจริตเลยนะ
แต่ระบบเหตุผลมันเป็นยังไงไม่ทราบ แทนที่จะส่งข้อสอบก่อน แล้วค่อยดูชีท มันดันดูชีทก่อน แล้วค่อยเอาข้อสอบไปส่ง

นอกจากนี้หลังสอบเสร็จมันก็เดินมา

"เต่า... เราหิวข้าวมากเลยรู้ป่ะ แต่เรากินข้าวไม่ได้อ่ะ"
"..."
"คือ... เราไม่ได้แปรงฟันมาอ่ะ น้ำก็ไม่ได้อาบ เนี่ยรีบแต่งตัวมาสอบเลย"
"..."  ง่ะ  (คิดในใจ : มึงไม่ต้องบอกกูก็ได้นะ  ฮือๆ~)

พยายามเข้าใจมันที่สุดแล้วนะ
แต่เหมือนมันจะมีปัญหาเรื่องการกลั่นกรองความคิดหรืออะไรซักอย่างนี่แหละ
แบบว่าคิดอะไรก็พูดออกมาหมดเลย นึกจะทำอะไรก็ทำเลย  ง่ะ ง่ะ

เหนื่อยใจเหลือเกิน  ฮือๆ~
 โห โห
 อู้ย.. อู้ย..

แบบนี้จะมีปัญหาทางด้านกายภาพร่วมด้วยมั้ยนะ
หลานชายพี่เจนคนนึง มีปัญหาเรื่องระบบความคิด
เรียงลำดับความสำคัญก่อนหลังไม่ได้
คิดแล้วพูดเลย ทำเลย จะคิดไม่ได้เลยว่าต้องรอก่อนหรือไม่

โชคดีตรงที่ใกล้หมอเพราะแม่เป็นพยาบาล ก็เลยพาไปตรวจ
พบว่าสารเคมีบางชนิดในสมองมีมากหรือน้อยเกินไปนี่แหละ
หมอจัดยาให้ รวมถึงแนะนำเรื่องการดูแล ตอนนี้อายุราวๆ 10 ขวบ
อาการดีขึ้นกว่าเมื่อ 2-3 ปีก่อน เป็นเด็กดี ฉลาด ความจำดี แต่เลี้ยงยาก

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
 ง่ะ

โว้ โวย
หัดเป็นคนมีเหตุผลหน่อยได้มั้ย
ตูบอกว่ามันไม่ดีๆ ให้เอาออก
ก็จะให้ใส่เอาไว้อยู่ได้
ถ้าบอกเหตุผลที่เอาไว้แล้วมันดีมาซักข้อนี่ตูยอมเอาไว้ให้เลยนะ
นี่อะไร ไม่ยอมท่าเดียว
แล้วอยู่ๆ มาบอกว่าไม่ต้องแล้ว ให้คนอื่นทำให้แทนแล้ว
ตูขี้เกียจง้อนะเว้ย โวย ฮ่าๆ ฮือๆ

อ้าวพึ่งเห็นว่าเบิล น้องดำ

ผมคิดดีแล้วครับ อย่ามามีปัญหากับผมครับ ได้โปรด ยิ้มน่ารัก

เหมือนสองคนข้างบนเถียงกันเองเลย..
พอเห็นวันที่ถึงเข้าใจว่าน่าจะคนละเรื่องกัน
 กร๊าก

เมื่อเจ้านาย(อายุเยอะ) ต้องการให้เว็บ บ. มีความทันสมัย
แต่ไม่ค่อยยอมรับความเห็นเหล่าลูกน้องซึ่งเป็นผู้ที่คลุกคลีอยู่กับเทคโนโลยีเว็บไซต์

ก่อนหน้านี้ก็เคยเสนอเกี่ยวกับการใช้ social network แต่ก็ไม่ได้รับความสนใจ
จนเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนเพรสซิเดนท์สั่งการมาให้ใช้ twitter และ facebook
แกถึงจะมาถามว่ามันคืออะไรยังไง แล้วมานั่งงมสมัคร ( แอบสะใจเล็กน้อย  กร๊าก )
แถมยังไปคลิกโฆษณามั่ว ไปลง fastsearch toolbar ทำเอา IE เดี้ยง เดือดร้อนตูต้องไปเอาออกให้อีก  ง่ะ

ล่าสุดอยากได้การ์ดปีใหม่เป็นแฟลชวูบวาบวิ่งไปวิ่งมา
ตูกับน้องอีกคนเห็นพ้องว่ามันเก่า ไม่ทันสมัย(จะบอกว่ามันโบราณก็เกรงใจ)
เสนอไปว่าน่าจะทำเป็น flash vdo ให้ผู้บริหารหรือเพรสซิเดนท์มากล่าวอวยพรปีใหม่สั้นๆ มันจะดูดี ทันสมัยกว่า
แกก็ว่าไม่เอา เอาแบบการ์ดนั่นแหละ รุ่นน้องโต้ไปว่าเหมือน dtac ที่ซิคเว่ลงมาเล่นโฆษณาเอง ภาพลักษณ์บริษัทดูดีออก

แกตอบกลับมาว่า "นั่นมัน dtac" !!!!

ตูกับน้องอีกคน:  ไอ้มืดหมี

จบข่าว.... เอวัง  ไหว้

โลกมันก็เป็นยังงี้  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
วิสัยทัศน์ และรสนิยมเป็นเรื่องส่วนบุคคลครับ

กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 ... 110 111 112 113 114 115 116 [117] 118 119 120 121 122 123 124