หน้า: 1 ... 112 113 114 115 116 117 118 [119] 120 121 122 123 124

ผู้เขียน หัวข้อ: บ่นคนนอกฟอนต์  (อ่าน 457058 ครั้ง)
อ๋อ บิลลี่
ออก อย่างนี้ต้องลาออก จะขอลาออก รู้แล้วรู้รอดปายยยย  โวย

อย่างกับรู้แหน่ะ ว่าบ่นเรื่องอะไร  กร๊าก
ตี 1
มีน้องโทรมาร้องไห้ใส่
เลิกกับแฟน...
คุยไปครึ่งชั่วโมง หยุดร้องไห้ ก็ไล่ไปนอน

ซักพักโทรมาอีก ร้องไห้หนักกว่าเดิมอีก ง่ะ
คุยๆ ไป พยายามเปลี่ยนเรื่องคุยไม่ให้คิด
ชวนคุยเรื่องเรียน
ถามมันว่าตกลงอยากเรียนสายไหน
คุยไปคุยมา
ได้คุยเรื่องอนุภาคนิวตรอนซะงั้น ง่ะ
 อ๊าก ฮือๆ ฮ่าๆ ฮือๆ

น่ารักมั้ย  หื่น

พรากผู้เยาว์เลยนะครับ ยังไม่ 18 เลย ง่ะ(ม.5)

ปล.น่ารักนะ แต่ไม่มีรูปที่น่ารัก ถ่ายรูปไม่ขึ้น น้องดำ

เลี้ยงไว้ก่อนไง  น้องดำ

ไปโชว์น้องสาวซะดีๆ  หื่น

มีเพื่อน ม.ต้นคนนึง มันเป็นคนมั่วมากๆ
เมื่อกี้มันทักมาใน msn

"เพื่อนA: ทักทายเพื่อน
ผม: อื้ม ไเพื่อน
เพื่อนA: เปงไงวาเลนไทน์ ...
ผม: เคลียร์งาน
เพื่อนA: 5555+ เหมือนกันเลยหวะ เต็มหัวเลย
ผม: ใช่ๆ
เพื่อนA: เดี๋ยวนี้เล่นแต่แบตกลับบ้านมาก็มาลุยงานต่อ หนุกอีกแยย *แบบ แกหละ
ผม: เลี้ยงหมา ทำงาน
เพื่อนA: 555+ หมาตัวเก่าเหรอ
ผม: เยอะว่ะ 555
เพื่อนA: อือ กุอะได้หมาตัวใหม่ ร็อตไวเลอ เอาไว้ขย้ำแขก
ผม: เออ เมื่อวานก่อน มีขโมยเข้าบ้านอ่ะ
เพื่อนA: แกเหรอ ตอนไหน
ผม: ไม่รู้  ตอนไปโรงเรียน
เพื่อนA: อ้าว เหงเหรอ
ผม: ข้างบ้านมาบอก
เพื่อนA: อือ เสียหายไรไหม
ผม: หนีก่อน เจอหมา 555
เพื่อนA: อือ กุก็โดน หลังปีใหม่ เหงกะตาเลย ครั้งแรกในชีวิตเลย มาเตรียมงัดตอนเช้ามืด โดนรงบได้ก่อน แล้วก็หนีไปได้อะ
ผม: เหอๆ
เพื่อนA: แต่ถูกจับละ เพราะไปงัดบ้านอีกคนนึง เจอไร่จับทั้งหมู่บ้านเลย เหงเขาว่าติด 2 กระทง จี้และก็ปล้น 7-21
ผม: เหมือนกันว่ะ ของกูเด็ก ป.6 ตระเวนเข้าบ้านอ่ะ เข้าบ้านครู โดนจับละ
เพื่อนA: อือ ของกุค้ายาบ้าอะ เสพๆ
ผม: เหอๆ
เพื่อนA: ทำไรอยุ
ผม: เคลียร์งาน
เพื่อนA: อือ ไม่รบกงน *กวนละ เพราะจะไปเครียเหมือนกัน /เออ แบ็งค์ ขอเบอหน่อยสิ เผื่อโทรไปเล่นนำ
ผม: อื้ม กูป๊อปนะ ไม่ใช่แบงค์ จำผิดคนละ
เพื่อนA: เหรอ
ผม: เออ 555+
"

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
คำเตือน: กระจู๋นี้ร้างมากว่า 120 วันแล้วนะ
ตั้งสติก่อนขุดกระจู๋นะจ๊ะ

กรี๊ด.. ไม่มีใครบ่นคนนอกฟอนต์กันเลยเหรอ..
ขอหน่อยนะ..

๑. เพื่อนที่ทำงานในกลุ่มที่สนิทกัน เกิดทะเลาะกันขึ้นมา แอ้อยู่ตรงกลางลำบากใจโคตรๆ
เพราะเขาสองคนสนิทกันมากกว่าแอ้เยอะ แล้วให้ตูทำยังไง ร่วมวงเม้ามอยก็ไม่ได้
ไม่ฟังก็ไม่ได้อีก.. ได้แต่นั่งเฉยๆ แอบหาวจมูกบานๆ ไม่ให้ใครรู้ว่าเซ็งจะตายละ

๒. หัวเอ็มน้องคนหนึ่ง ดีดดึ๋งขึ้นมา "สุขใดไม่เท่า ใจที่พอเพียง"
แม่เจ้า.. คุณน้องเป็นคนสุดท้ายเลยนะที่พี่จะคิดถึง หากจะให้ใกล้เคียงกับคำว่าพอเพียงน่ะ
คนเราก็ช่างไม่ได้รู้จักตัวเองเล้ย.. (อันนี้ไม่เกี่ยวอะไรกับแอ้ แต่มันหมั่นไส้)  กร๊าก

ป้าแก่บ่นยามดึก.. น้องดำ

ไม่กล้าบ่น คนที่อยากบ่นก็เล่นเน็ตทั้งนั้น

กลัวเค้าจะมาเจอ (ถ้าจู๋นี้อยู่ หลล. ก็ว่าไปอย่าง)  ฮิ้ววว

ถ้าบ่นไม่ให้เขาได้ยินจะบ่นทำไม หมีโหด~

งบน้อย
เออหวะ
กำลังจะบ่นลูกพี่เลย กร๊าก

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ถ้าบ่นไม่ให้เขาได้ยินจะบ่นทำไม หมีโหด~
เฮ้ย!?

นั่นสิเนาะ งั้นไม่บ่นดีกว่า  ฮิ้ววว

บ่นโลด พอเค้าัจับได้
ก็บอกไป ไม่ได้บ่นพี่สักหน่อย
ร้อนตัวไมเนี่ย  กร๊าก
สุดสัปดาห์นี้ นัดเพื่อนไว้หลายเดือนแล้ว ว่าจะไปเที่ยวกัน ๓ วัน ว่าจะตะลอนให้ทั่วเพชรบูรณ์
แต่แล้วก็โดนล่ม จากเพื่อนเจ้าประจำที่ล่มทริปเรามาโดยตลอด นับถึงครั้งนี้น่าจะเบี้ยวนัดมาได้รวมๆ โหลนึงแล้ว
ทุกๆ ครั้งที่ชวนมัน ก็ให้เสียวสันหลังว่ามันจะล่มทริป แต่แล้วเราก็ชวนมันอีกครั้ง แล้วก็อีกครั้ง
ครั้งนี้จำเป็นต้องยอมให้ล่ม เพราะเพื่อนเจ้าประจำที่ไม่เคยล่มทริปมาก่อนเลย
และเป็นเสาหลักของการมีตติ้งกลุ่มเราอย่างแท้จริง เกิดทำภรรยาตั้งครรภ์กะทันหัน
เมื่อคนสภาพร่างกายสมบูรณ์ ยังมีจิตใจอ่อนแอ ไม่กล้า.. คนที่ร่างกายต้องการการทะนุถนอม
เราจะกล้าพาเขาไปลำบากได้อย่างไร..

ตอนนี้กำลังเซ็งมาก มีใครชวนไปเที่ยวไหนไหม
บอกมาคำเดียว แอ้ไม่กลัวเจ็บไม่กลัวตาย  หมีโหด~

สิบนาทีผ่านไป โกรธน้อยลงละ..
ช่างมัน ช่างมันเต๊อะ..

^
^
^
ข้างบนนี้เป็นอาการผิดหวังของคนที่เห็นการเที่ยวเป็นเรื่องสำคัญอันดับต้นๆ
อาจจะดูไร้สาระไปบ้าง ก็ขอโทษด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2010, 23:40 น. โดย แอ้ » บันทึกการเข้า

ภรรยาเค้าไปเที่ยวด้วยเหรอคะเลยไปไม่ได้
หน้า: 1 ... 112 113 114 115 116 117 118 [119] 120 121 122 123 124