หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ทุนเรียนฟรี มีทั่วโลก  (อ่าน 62833 ครั้ง)
มี

ทุน พม ไง  แป๊ะยิ้ม

Las Noches Rubicundior
กพ. ให้ที่ 2.75 น่ะ

แต่ถ้าต่ำกว่านั้น ก็ต้องเรียนต่อโทก่อนแล้วค่อย apply เอาที่หลัง (ส่วนใหญ่ก็ทำแบบนั้นอยู่)

คำเดียวที่ไม่อยากได้ยิน "อ้วน"

ทุนพี่ม้า  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

พ่อ-แม่ ย่ะ  หมีโหด~

Las Noches Rubicundior
ทุนเรียนดีเฟสสองมีปีหน้าจ้ะ ฮิ้ววว
รับสมัครสอบปีนี้ 500 บาท

เปลี่ยนกฎนิดหน่อยคือถ้าอยู่ในช่วงรอพินิจก็จะถูกระงับการให้ทุน แต่ถ้ากลับมาคงสภาพได้ก็จะได้รับเงินชด

แล้วก็ทุนเรียนดีเฟสสอง ต่อโทเอกได้
แต่ถ้าต่อโทกับเอกแล้วต้องมาชดใช้ทุนด้วยนะจ๊ะ

ทุนเรียนดีเฟสแรกก็กำลังจะรับป.โท กับเอก
แต่ว่าถ้าเรียนทุนเรียนดี ป.ตรี มาก่อนอยู่แล้ว เค้าจะพิจารณาเป็นพิเศษ
สอบสัมภาษณ์อย่างเดียว
แต่ก็ต้องใช้ทุนจ้ะ

ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โอ๊ะ
ลืมบอกไป

อยู่ๆ ก็มาคิดว่า การผูกมัดเนี่ยมันได้อย่างเสียอย่างน่ะ
ถ้าเรียนๆ ไปแล้วใจไม่รัก ถูกผูกมัดมันก็ซวย
แต่ถ้าเรียนๆ ไปแล้วใจชอบ
จบมาไม่รู้จะทำมาหากินอะไรนะ ฮิ้ววว
บางทีวิทยาศาสตร์ เรียนแค่ตรีมันไม่พอหรอก
ถูกผูกมัดมันก็ดีตรงที่มีงาน
ไม่ใช่เราต้องถูกหักเงินเดือนซะหน่อย (ตอนแรกเข้าใจผิดอย่างแรง)

แต่ก็นะ มองต่างมุม มุมต่างจะมอง

ใช่ ตอนนี้เริ่มอยากถูกผูกมัด
จบไปไม่รู้จะไปทำงานที่ไหนเลย

ที่ไหนๆเค้าก็มีคนของเค้าอยู่แล้ว ฮือๆ~
มีอีกโครงการนึงที่น่าสนใจครับ เขาเรียกว่าทุนฝึกงาน IAESTE
เป็นทุนโครงการแลกเปลี่ยนเหมือนกับเอเอฟเอสหรือเวิร์คแอนแทรเวลครับ
ค่าใช้จ่ายเดินทางและอื่นๆ ต้องออกเอง แต่ส่วนใหญ่เห็นว่าที่ทำงานที่ไปฝึกงานจะให้เป็นเงินเืดือนกลับมา ซึ่งโดยมากพอหักกลบลบหนี้กันเรียบร้อยแล้ว ส่วนใหญ่จะมีตังเหลือเก็บ

แถมยังได้ประสบการณ์สวยๆ ไปใส่ไว้ใน CV หรือเรซูเมอีกต่างหาก
รายละเอียด ที่ผมกูเกิ้ลเจอมา ด้านล่างครับ

ถ้าจำไม่ผิด เกรดของคนที่สมัครจะต้องไม่ต่ำกว่า 2.0 ครับ
หลายๆ คนถ้าอยากได้ประสบการณ์เพิ่มเติมลองหารายละเอียดดูนะ

โชคดีครับ ทุกคน ...

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
ใช่ ตอนนี้เริ่มอยากถูกผูกมัด
จบไปไม่รู้จะไปทำงานที่ไหนเลย

ที่ไหนๆเค้าก็มีคนของเค้าอยู่แล้ว ฮือๆ~
นึกว่าผมจะรู้สึกคนเดียวนะเนี่ย
จบไปไม่รู้จะทำมาหากินอะไร เรียนมาอย่างเดียวทั้งชีวิต เศร้า แถมยังไม่จบอีกต่างหาก
toefl กับ toeic มันเทียบคะแนนกันได้มั้ยอะครับ

ได้งัฟ

รอประกาศคะแนนอยู่
แอบพนันกับน้อง(ภาค inter)ไว้ว่า ถ้าได้ต่ำกว่า 700 จะพาไปเลี้ยงฟูจิ ง่ะ

ไปด้วยคนจิ หมีโหด~

เทียบได้ด้วยหรอครับ
ข้อสอบมันคนละแบบกันเลยนี่นา

บางคนก็ว่า toefl ยากกว่า บางคนก็ว่า toeic ยากกว่า
แต่ผมว่า toefl ยากกว่านะ

DiggityDaw aka วัวโหดด
นั่นซิ

เทียบได้ด้วยเหรอ งง

คำเดียวที่ไม่อยากได้ยิน "อ้วน"
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10