หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: How to photo paint ที่ขอไว้ค่า~!`  (อ่าน 16939 ครั้ง)
 :25:อ๊าง
ขอบคุณค่า ปลื้ม

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ทำไมเก่งอย่างนี้ กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
โอ้วเยี่ยม

กระจู๋สอนทำอะไรแบบนี้ต้องยกขึ้นหิ้งโดยพลัน เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หลักการเพนท์ จริงๆด้วย
คนที่ไม่มีทักษะด้านแสงเงา ตายแน่ๆ

ข้าพเจ้านี่แหล่ะปิ๊ก  ฮือๆ~

อ่านแล้ว ไอ้มืดหมี แต่ก็ขอบวกด้วยรักเสียงหนึ่งที

ผมคงต้องหัดเพนท์อะไรง่ายๆแทนก่อน
เห็นมือแล้ว เหวอ

ขอบคุณมากเลยนะครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
โอ้มาแล้วๆๆ กึ๋ยๆ สุดยอดไปเลยยยย  กรี๊ดดดดด

เข้าใจง่ายดีฮะ ขอบคุณครับ เจ๋ง

แจ๋วแห้วไปเลยครับ เจ๋ง

รูปก็สีสวย ทักษะแม่นยำ การผสมสี
ความกลมกลืนของสี ความละเอียด ความเนี๊ยบ ความเข้าใจ ครบเครื่องเลยครับ
และชอบเป็นพิเศษตรงการเจือสีย ทำให้รูปเพ้นมีมิติขึ้นมาก
ดูมันกลมกลืนและดูมีแสงสี ทำให้บรรยากาศของภาพไม่ธรรมดาขึ้นมา
อันนี้หมายถึงทุกรูปเลยนะ

อืม วิจารณ์ต่อได้ไหมครับ คิดว่าฝีมือระดับนี้
คงต้องการคำวิจารณ์ที่ละเอียดขึ้นอีกระดับนึงแล้ว
ถ้าจะให้มองหา ก็คงยังติดใจนิดนึงตรงคงความคมของทั้งภาพน่ะครับ
ถ้าเปรียบกับการดรออิ้งก็คล้ายๆกับดรออิ้งไม่ขาด
น้ำหนักเข้มสุดยังดูไม่สุด (คิดว่าน้ำหนักรวมๆยังแน่นได้มากกว่านี้อีก)
หรือการสะกิดเน้นรอยแยกต่างๆ เช่น ขอบปาก ขอบตา ปีกจมูก
คิดว่ายังสะกิดได้อีกพอสมควรเลย ตรงตาถ้าเป็นผม
จะเหลาดินสอให้แหลมกว่านี้หน่อย แล้วสะกิดให้คมๆ
อย่างตรงเส้นผมตรงตาซ้ายนั่นไง สุดยอดมาก เจ๋ง

I ROCK , THEREFORE I AM
สวยดีครับ
แต่ว่า ถ้าว่างๆก็ลองวาดอะไรที่เราไม่ถนัดบ้าง เช่น
ลองเขียนลายไทยดูดิ๊ หรือว่า ออกแบบบ้านรั่วๆ หรือวาดรถยนต์ มอไซด์ เครื่องจักร
เพื่อที่เราจะสามารถวาดได้กว้างและคลอบคลุมหลากหลาย  เพราะแนวนี้ก็สวยแล้ว

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
อ๊างงงง กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

Reading Learning & Sharing
หน้า: 1 [2]