หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: งานเป็ดยางชื่อไก๊..  (อ่าน 82492 ครั้ง)
เจ๋งครับ เจ๋ง

พี่ครับ อันนี้ใช้ไนรทำครับ แฟลช เพียวๆไหมอ่ะ เก่งดีจิง

ทำในแฟลช แล้วตัดต่อในพรีเมียร์ครับ ไอ้มืดหมี

หาร้านกรอบรูปและงานศิลปะได้ที่ nasilpgallery.com ได้นะเอ้อ
http://www.youtube.com/watch?v=y7DCr2mQ7hs

เพิ่ง(เผา)เสร็จเดือนที่แล้วครับอนิเมชันแต่งงาน:31:

ไหนๆก็เพื่อให้เข้ากับสภาวะทางอารมณ์ เลยขอตั้งชื่อรูปนี้ว่า"หมีหน้าหัก" หมีโหด~

โอยยย ชอบใจมากๆๆๆ +

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ขุนอะไรที่ทำออกมาละส่งไม่ได้ใช้จริงดู(หรือชวดนั่นเอง)

ส่งงานทวินมิกซ์ของกราฟฟิคดีไซน์ของคุณนกฮูก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2008, 11:34 น. โดย silicone duck! » บันทึกการเข้า

หาร้านกรอบรูปและงานศิลปะได้ที่ nasilpgallery.com ได้นะเอ้อ
ไหนๆก็เพื่อให้เข้ากับสภาวะทางอารมณ์ เลยขอตั้งชื่อรูปนี้ว่า"หมีหน้าหัก" หมีโหด~

น่ารักเกิ๊นนนน  กร๊าก กร๊าก
ภาพใหญ่จัง(ลดขนาดยังไงครับ ง่ะ)

อันนี้ตอนสเกตช์คอนเซปครับ

character ตัวนี้มีชื่อว่า Mrs.VistaR หมายเหตุ*เวลาใช้ตัวเขียนตัวหลังควรเขียนแบบตัวRที่เป็นสัญลักษณ์มีลิขสิทธิ์ที่เป็นวงกลมล้อมรอบตัวR

Mrs.VistaR เป็นสิ่งมีชีวิตสิ่งหนึ่งที่เติบโตมาในเมืองใหญ่แบบคนทั่วไปดูดซึมวัฒนธรรมแบบคนทั่วไปและใช้ชีวิตอย่างบุคคลทั่วไป
Mrs.VistaR ทำงานในโรงงานแห่งหนึ่งเค้าทำหน้าที่ฟันเฟืองของบริษัทในตอน8โมงเช้าและเลิกงานประมาณ6โมงเย็น
โดยมีเพื่อนพนักงานมากมายในการพา Mr.Boso มีพลังงานใช้อย่างเต็มที่ที่สุดโดยต้องใช้Mr.Vistarและผู้ร่วมงานอื่นของเค้า
Mrs.VistaR ได้เปรียบคนอื่นตรงที่เธอแทบเป็นเลขาของ Mr.Boso เธอจึงได้รับสิ่งตอบแทนในการทำงานอย่างคุ้มค่าเหนื่อย
อาทิโทรศัพท์ 1แสนล้านพิกเซลที่เธอกำลังใช้คุยกับเพื่อนอยู่แต่ภาษาอาจจะติดมาจากบางที่ไปหน่อย หรือจะเป็นไอพ็อดความจุ 300TB ที่เธอเอาไว้ฟังเพลงยามขึ้นรถมาทำงานเท่านั้น
แล้วที่ทำให้เธอมัดใจกับการทำงานที่นี่คงหนีไม่พ้นเงินที่เพียงพอกับการให้เธอใช้บริการที่ปั๊มหน้าอกเคลื่อนที่รุ่นใหม่อีกต่างหาก
โดยมีที่คลุมน่องที่บริษัทแอปเปิ้ลแหว่งร่วมงานกับบริษัทแอมเว๋ย์ผลิตมาให้เธอเดินกระชับ
      ที่ตั้งของโรงงานของเธออยู่แทบกลางเมืองมีรถประจำทางสมัยใหม่ต่างๆวิ่งผ่านอย่างสะดวกสบายมากๆแต่เธออาศัยอยู่ในคอนโดด้านหลังโรงงานไม่ไกลนัก
โดยมีวัดเป็นที่ให้เธอไว้เดินผ่านกลับบ้านแล้วไหว้ โดยลักษณะโทรมๆเล็กๆ อยู่หลังโรงงานที่เธอทำงานอยู่

*งานนี้จัดขึ้นเมื่อปีที่แล้วซึ่งก็ตามเดิม(เผา)ส่งไป แล้วมาคำนึงคิดหลังจากอ่านคอนเซปทวนอีกรอบเป็น ภาษาพูดว่า"คิดอารายออกปายยห์"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2008, 11:33 น. โดย silicone duck! » บันทึกการเข้า

ชวดอีกงานกับงานเสนอทำโปรเจคต่อของซีเรียลธัญพืชยี่ห้อหนึ่งหลังจากออกแบบแพคเกจไป(อยากทำจังคิดถึง)ก็เลยได้แต่สเกตกับวางโครงสีคร่าวๆไว้ * อี๋~

ลดก่อนโพสต์ซิ่คะ
งาน sketch concept อันรูปใหญ่มีเครื่องเร่งนมด้วย  กร๊าก
ลดก่อนโพสต์ซิ่คะ

แก้แล้วครับ ไหว้

ชอบอนิเมชั่นครับ ทำออกมาน่ารักดี  อืมมมมห์

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
งานขยันทำดีครับงานแต่งนี่ story board คิดเองเปล่าครับ สนุกดีดูเพลินๆ

ลูกค้าเล่าเรื่องมาอ่ะครับแล้วก็เค้าไม่มีเวลาเรื่องสตอรี่บอร์ดอะไร เราก็ถือโอกาศใส่เองซะเลยโดยเอาเรื่องเขามาใส่ตามๆน้ำไปครับ (อิอิ)

http://www.youtube.com/watch?v=y7DCr2mQ7hs

เพิ่ง(เผา)เสร็จเดือนที่แล้วครับอนิเมชันแต่งงาน:31:

ดูจบขนลุกเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด

เจ้าบ่าวก็หล่อ เจ้าสาวก็น่ารัก  สมกันมากๆ  เจ๋ง

อ่อ งานก็เจ๋งค่ะ เล่าเรื่องได้เยี่ยมเลย  เจ๋ง

ชวดอีกงานกับงานเสนอทำโปรเจคต่อของซีเรียลธัญพืชยี่ห้อหนึ่งหลังจากออกแบบแพคเกจไป(อยากทำจังคิดถึง)ก็เลยได้แต่สเกตกับวางโครงสีคร่าวๆไว้ * อี๋~

การ์ตูนบ้านข้าวโพด  อยากทำได้มั่ง  ฮือๆ~

เอาไปทำนิทานคงน่ารักดี   ฮือๆ~

การ์ตูนอิลลาส

พวกนี้เป็นพวกที่ตอนนั้นยังไม่รู้ว่า"วาดในแฟลชก็ได้" แต่วาดเล่นครับอันนี้คาแรคเตอร์หลัก2ตัวในการ์ตูนที่ชอบวาดเล่น พอดีอยากจะเห็นพวกเค้าในรูปแบบกราฟฟิคดูเลยเป็นประมาณนี้ครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10