หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนฝึกงาน  (อ่าน 70517 ครั้ง)
เคยฝึก 1 เทอม ที่ พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

ที่จริงไม่ได้เงิน แต่พอดีมีจ๊อบมา อาารย์พี่เลี้ยงแบ่ง นศ.ฝึกงานด้วย

ได้ไปดูงานแข่งหุ่นยนต์ หนุ่มๆตรึมเลย แต่หน้าตาช่างกลมากๆ

เพื่อนผมไปฝึกงาน

เจอกระเทยเพาะช่าง 3 คน

:08

perfectionist

ผมฝึก บริษัท Note publishing ครับ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
ฝึก รพ.เกือบ 6 เดือน...ไม่เคยได้ตังค์เหมือนกัน
ยังดีที่ได้ความรู้ติดตัวมากระจึ๊งนึง
 อี๋~
มีน้องจากมหิดลมาฝึกงานด้วย 3 คน
รู้สึกว่าระบบการเรียนสมัยนี้กับสมัยก่อนแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง...
และแอบหวั่นอยู่ว่าน้องจะได้อะไรกลับไปบ้างไหมเนี่ย

หนุ่มๆ ในห้องมาทำงานกันแต่เช้าทุกวันเลย...
พี่นกขา..หนุ่มๆ มหิดลนั่น...หนุ่มแน่เหรอคะ

ปล.ตอนนี้เริ่มงานแล้วค่ะ ทำ part time บริษัทหนังสือย่านสุขุมวิท  แป๊ะยิ้ม

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
หนุ่มๆ นั่นคือน้องในฝ่ายพี่ ...
น้องมหิดลคือสาวๆ น่ารักๆ 3 คนจ้ะ  ยิ้มน่ารัก

ปล.ตอนนี้เริ่มงานแล้วค่ะ ทำ part time บริษัทหนังสือย่านสุขุมวิท  แป๊ะยิ้ม

ยินดีด้วยจ้่ะ ขอให้สนุกกับการทำงานนะ
วันนี้วันแรก ง่วงนอนมากเลย ซัดกาแฟไป 5 แก้วยังไม่ช่วยเลย

เขาให้ทำอะไรมั่งอะพี่บิ๊กมาเล่าให้ฟังหน่อย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
กลับมาลาดกระบังละ ได้เล่นเนตแล้ว

ฝึกงานช่วงนี้ พี่ๆเค้าก็พาลง plant ไปดูพวกอุปกรณ์ แล้วก็ดูวิธีการใช้งาน เช็คอุปกรณ์

พี่บิ๊กดีอ่ะ
ได้เปิดหูเปิดตาในแพลน

ผมดิ  วันนี้โดนทั้งวัน
Inventor ก็ทำไม่ได้
สรุปใช้  CAD  ทำซะ
เหนื่อยมาก

ลูกพี่จะไล่ลงไปทำ CNC ข้างล่างแล้ว เศร้า

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ปีนี้ผมก็ฝึกครับ ฝึกที่ CKA Chiangmai ใกล้บ้านดีครับ
ผมฝึกแผนกเกมอะครับ

ฝึก 45 วัน จันทร์-ศุกร์ครับ
พี่ๆ ใจดี มีขนมเลี้ยงทุกวันเลย ^^
แต่ไม่ได้ค่าแรงครับ  หน้ามึน

เค้าให้เขียนเกมไปเกมนึง ง่ายๆ ไม่ซับซ้อน พึ่งเสร็จเมื่อวันศุกร์เลย  ฮือๆ~
เหนื่อย..

เคยฝึกที่กรมอุตุนิยมวิทยา แถวๆแยกบางนา
ประมาณ 3 เดือน (ถ้าจำไม่ผิด) แต่ไม่ได้เงิน

หน้าที่คือรวบรวมข้อมูลต่างๆทั่วประเทศ เช่น ปริมาณน้ำฝน อุณหภูมิสูงสุด-ต่ำสุด
แล้วมาทำเป็นเอกสาร+หนังสือ เพื่อเก็บไว้อ้างอิงข้อมูลสถิติีของประเทศ

ปกติการพยากรณ์อากาศจะมีวันละสองครั้งเช้ากับเย็น
แต่ก่อนที่จะได้คำพยากรณ์มาประกาศข่าวทั่วประเทศนั้น ต้องมีการประชุมหาข้อสรุปก่อนทุกครั้ง

ซึ่งที่น่าทึ่งคือ พวกลุงๆป้าๆที่มาประชุมนี่สิ สุดยอด! เจ๋ง
แค่เห็นภาพถ่ายดาวเทียมประเทศไทย ก็สามารถบอกได้ว่าที่ตรงนี้อำเภออะไร? จังหวัดอะไร?
ลักษณะพื้นที่เป็นแบบไหน? คาดว่าฝนจะตกหรือไม่?

ถึงจะเป็นการคาดการณ์แต่ก็ค่อนข้างตรงนะ
บางวันแกยังบอกเลยว่า พรุ่งนี้เอาร่มมานะ ฝนมันจะตก ซึ่งมันก็ตกจริงๆ กรี๊ดดดดด

Reading Learning & Sharing
ผมผ่านบ่อยเลยนะ กรมอุตุ ตรงแยกบางนา
เคยนึกเหมือนกันว่า ถ้าคนที่จบอุตุมา เขาจะเป็นพวกนักดาราศาสตร์ด้วยไหม
หรือว่ามันคนละสาย  งง

คนละสายกันครับ ยิ้มน่ารัก

Reading Learning & Sharing
ผมไม่เคยผ่านนะ แต่ผมได้กลิ่น.........

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมไม่เคยผ่านนะ แต่ผมได้กลิ่น.........

ผมเข้าใจมุกนี้นะ มีใครเข้าใจบ้าง เกย์แอบ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9