หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 45

ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยภาพกันหน้าด้านๆ (แตกหน่อ)  (อ่าน 186086 ครั้ง)
 โห จะมีตังจ่ายมั้ยนั่น

ยิ่งเรียน ยิ่งเครียด ยิ่งกิน ยิ่งอ้วน -*-
 เหวอ เหวอ เหวอ ผิดคาด  เหวอ เหวอ เหวอ

เจ๊ส้มโทรมาบอก ว่ามีคนเอารูปที่เคยทำไว้ ไปทำหน้าปกรวมเล่มเรื่องผีประมาณนั้น ฟังแล้วก็ฮาๆนิดนึง

(นึกว่าเอาไปใช้แบบเป็นส่วนประกอบเล็กๆหน่ะค่ะ) ยังแซวกันว่า สงสัยต้องตั้งใจทำออกมาอีกซะและ

ถึงจะรู้สึกแปลกๆ เพราะไม่รู้จักคนเอารูปไปใช้นี่แหละ มันเป็นใครฟะ  ง่ะ ถ้ารู้จักกัน มาบอกกันก่อนก็ว่าไปอย่าง

ถามเจ๊ส้มนะว่า อ่าว มันไม่เห็นคำว่า Sorisori^Mania ที่ใส่ไว้เหรอ

แล้วเจ๊ส้มบอกว่าเค้า crop ไปบางส่วน เลยไม่ติด ง่ะ

ตอนใส่ก็ตั้งใจให้เห็นชัดๆนะนั่น กลัวเอาไปใช้โดยไม่บอกคนทำเนี่ยแหละ กร๊าก เอือม

คือเค้าเอาไปใช้ในเชิงพาณิชย์หน่ะค่ะ เอาไปเป็นส่วนประกอบการขาย  ง่ะ

แล้วรูปที่เอาไปใช้ก็ใหญ่นะนั่น

จำได้ว่าตอนโอะเอารูปมาโพสต์ แล้วเอารูปเพื่อนโอะไปแต่ง นี่ตั้งใจทำตั้งหลายชั่วโมงนะยะ  หมีโหด~

รอยแผลนี่เอามาจากแผลคนจริงๆเลยนะ  กร๊าก ทำตั้งนาน  โวย ไม่ได้เซฟไฟล์โฟโต้ชอปไว้ด้วย

เซฟเป็นไฟล์ภาพเลย ดังนั้น เวลาทำแต่ละรูป ไม่ได้แก้ไขใหม่ แต่เริ่มทำใหม่หมดเลย

ว่าแต่ กรณีอย่างนี้ฟ้องใครได้เหรอคะ

Las Noches Rubicundior
สงสัยจะฟ้องไม่ได้แล้วละครับ   ระวังนะ เจ๊ฟ้องปุ๊ปเจ้าของภาพฟ้องปั๊ป  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

นั่นสิ

รูปตอนนั้น เอามาจากโอะด้วยแหละ ไม่แน่ใจว่าโอะถ่ายรึปล่าว

แต่เราไม่ได้ระบุนี่นาว่าห้ามเอาไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาติ หรือจดลิขสิทธิ์ หมีโหด~
แล้วเราจะไปฟ้องเรื่องอะไรอ่ะคะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไม่มีลิขสิทธิ์แต่น่าจะทำประมาณCreative Common ได้หรือปล่าว คือแบบห้ามใช้ในการพานิชย์อะไรอย่างงี้ งง
ถ้าจริงจัง หมีโหด~>ต้องทำเรื่องแจ้งไปยังผู้บริหารค่ะ
ให้ผู้บริหารไปตบกะโหลกลูกน้องงี่เง่าอีกต่อ
จากปสก. ผู้บริหารจะไม่รู้หรอกว่า อีลูกน้องทำภปก. เอาภาพมาจากไหน
เค้าแค่ตรวจสอบว่าผ่านไม่ผ่านเท่านั้น  ฮิ้ววว
รูปมันแปะโลโก้พี่เฟรินไว้นะ มันฟ้องได้นี่นา 

นี่เอาโลโก้ออกก็แปลว่าลักลอบปลอมแปลงนะเนี่ย
ฟ้องเลยๆๆเอาต้ังมา่กินหนม  กรี๊ดดดดด

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
แต่เราไม่ได้ระบุนี่นาว่าห้ามเอาไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาติ หรือจดลิขสิทธิ์ หมีโหด~
แล้วเราจะไปฟ้องเรื่องอะไรอ่ะคะ

เห็นด้วยครับ

แต่มันน่าจะมีลู่ืทางในการเรียกร้องอะไรสักอย่างนะครับ  หมีโหด~

perfectionist
นึกถึงครีเอทีฟคอมมอนส์

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

กฏหมงหฏหมายไม่ค่อยรู้เรื่องอยู่ด้วย   (เหงื่อแตกพลั่ก)

กรณีนี้เห็นในพันทิปหลายครั้งเลยครับ
ว่าแล้วก็แตกจู๋ใหม่ดีกว่า ไม่ค่อยเกี่ยวกะความไร้สาระของวงการบันเทิงเท่าไหร่
แต่อันนี้น่าสนใจกว่ามาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เรื่องแบบนี้แอน น่าจะมีข้อมูลเยอะ
ผลงานแบบนี้ลิขสิทธิ์บังคับทันที ใช่ไหม

สนพ ไหนนี่

อรว่าถ้าเราเรียกร้อง คงได้แค่เอาเครดิตเฟินขึ้นน่ะค่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

จำได้ว่าตอนโอะเอารูปมาโพสต์ แล้วเอารูปเพื่อนโอะไปแต่ง นี่ตั้งใจทำตั้งหลายชั่วโมงนะยะ  หมีโหด~

รอยแผลนี่เอามาจากแผลคนจริงๆเลยนะ  กร๊าก ทำตั้งนาน โวย ไม่ได้เซฟไฟล์โฟโต้ชอปไว้ด้วย

น่าสงสารเหยี่อเฟริน
 ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 45