หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38 39 40 41 42 43 44 45

ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยภาพกันหน้าด้านๆ (แตกหน่อ)  (อ่าน 185931 ครั้ง)

มุกอะไีรคะ  งง

Las Noches Rubicundior
สนพ.นั่นโพสรูปใน 2how ด้วยเหรอเนี่ย  ไอ้มืดหมี

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
เฮ้ยยย อะไรนะคะ สองหาววววววว เราก็เป้ฯสมาชิกอยู่อ่ะ  ม๊ายยยยยยยยยยย

ฮืออออออออออ  ฮือๆ~
สนพ.นั่นโพสรูปใน 2how ด้วยเหรอเนี่ย  ไอ้มืดหมี

ป่าวครับๆ เค้าไม่ได้โพสรูปใน 2how
เพียงแต่ว่าผมไปเจอที่ ข้อความที่เกี่ยวกับการละเมิดลิขสิทก็เลยเอามาแบ่งปันกันเฉยๆครับ
คนละเรื่องกัน ป้านี่ก็เอ๊อะ โวย

เห็นควรหมอแมวด้วยครับ
ยิ่งถ้าอยู่ในวงการด้วยแล้ว การที่มีเรื่องทางกฎหมายมาเกี่ยว
แล้วจะอ้างว่าไม่รู้ก็ไม่ได้ลดความผิดจ้ะ อืมมมมห์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หมอแมวน่าสงสาร(ทำหน้าสลด)

อยู่ดีๆ ด้วนซะงั้น

ไหว้

ไม่เคลียร์  โวย

อ่อ.....

.............ลมแทบใส่ วู้

ฝากถึงเจ้าของกระทูนิดนึงค่ะ คุณส้ม เห็นว่าลบรูปไปแล้ว ขอบคุณมากๆเลย แต่ว่า กำลังคิดว่า รุปในกระทูเอาไว้เหมือนเดิมจะเป้ฯผลดีต่อการเป็นหลักฐานป่าว สำหรับ เฟิรนไม่ต้องห่วงเพราะเรายอมความไปแล้ว แต่กับ สำนักพิมพ์ ถ้าเกิดว่า เค้าไม่ยอมรับเราจะได้มีหลักฐานว่าเราโพสในเนตจิง อันนี้คิดเอาเองนะ

ปล. อยากได้รูปหนังสือที่คุณส้มไปถ่ายมาน่ะค่ะ จะเก็บไง้เป้นที่ระทึก!! เหวอ

แก้ๆนิดนึง อันนี้ถามความเห็นทุกคนด้วยอ่ะ เรื่องลบหรือไม่ลบดี....
เอ๊า ส้มลบรูปทำไมอ้ะ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

พี่เค้านึกว่า เป็นความต้องการไงคะ  งง

ปล. อยากได้รูปหนังสือที่คุณส้มไปถ่ายมาน่ะค่ะ จะเก็บไง้เป้นที่ระทึก!! เหวอ

ที่ระลึก ที่ระลึก แหม่ ตลกนะเราเนี่ย....
หมีโหด~ ตลกอุปกรณ์ตอนที่ 15 : ไม่มีเขียนไว้ แปลว่าอนุญาต  หมีโหด~

เจ้าของผลงาน : ผมเป็นเจ้าของภาพถ่ายที่พี่เอาไปลงปกครับ
สำนักพิมพ์      : เออ แล้วไง

เจ้าของผลงาน : พี่เอางานของผมไปลงปก แล้วตัดชื่อผมออกไปนะครับ
สำนักพิมพ์      : เออ แล้วจะทำไม

เจ้าของผลงาน : งานผมกว่าจะทำได้มันยากนะพี่ นี่เครดิตสักตัวก็ไม่มี ผมเอางานไปส่ง ... ทางบริษัทลูกค้าหาว่าผมลอกงานคนอื่นมา
สำนักพิมพ์      : นี่น้อง น้องเอาภาพใส่ในPortfolio ใน Blogใช่ไหมล่ะ
เจ้าของผลงาน : ใช่ครับ
สำนักพิมพ์      : น้องไม่รู้เหรอว่าภาพที่เผยแพร่ในอินเตอร์เนท เป็นการแสดงความจำนงค์ว่าเผยแพร่ได้
เจ้าของผลงาน : แต่ต้องไม่ใช่ในทางการค้านะครับ ... และที่สำคัญ คนที่เอาไปต้องบอกด้วยว่าเอามาจากไหน
สำนักพิมพ์      : โว้ย! เรื่องมากจริง งี่เง่าแล้ว ทีหลังถ้าไม่อยากให้คนอื่นลอกก็ต้องใส่ประโยคนี้ไว้เฟ้ย ... ถ้าไม่มีแปลว่ายินยอม ... โง่จริงๆ
หยิบกระดาษขึ้นมา
แอบอ้าง
"ห้ามผู้ใดนำภาพไปใช้โดยไม่ได้รับอนญาต การละเมิดถือเป็นความผิดตาม พ.ร.บ.ลิขสิทธิ์
ผู้เสียหายมีสิทธิ์ฟ้องร้องดำเนินคดีตามกฎหมาย"

สำนักพิมพ์      : คุณไม่ลงแปลว่าคุณยินยอมให้คนอื่นเอาไปใช้ได้
เจ้าของผลงาน : ..... ตูว่าแล้ว  งั้นเตรียมตัวซะ
สำนักพิมพ์      : เฮ้ย หยิบปืนขึ้นมาทำไม
เจ้าของผลงาน : เอ็งตายซะ
สำนักพิมพ์      : ฆ่าคนผิดกฎหมายนะเฟ้ย
เจ้าของผลงาน : แล้วที่ตัวคุณพี่มีมาตรา 288ติดตัวไว้หรือไม่ล่ะ
สำนักพิมพ์      : เฮ้ย ไม่มี
เจ้าของผลงาน : งั้นตายซะ

จนท.สำนักพิมพ์หยิบกระดาษมาเขียน
สำนักพิมพ์      : 555 ตูมีแล้วเฟ้ย นี่ไงห้ามยิงตูนะเฟ้ย
แอบอ้าง
มาตรา 288 ผู้ใดฆ่าผู้อื่น ต้องระวางโทษประหารชีวิต จำคุก ตลอดชีวิต หรือจำคุกตั้งแต่สิบห้าปีถึงยี่สิบปี

"ปัง"

สำนักพิมพ์      : เฮ้ย ยิงได้ไง เค้าห้ามแล้วนะ
เจ้าของผลงาน : คุณห้ามมาตรา 288 แต่ไม่ได้ห้าม 289 วรรค1 ... ฆ่าคนตายโดยไตร่ตรองไว้ก่อน
สำนักพิมพ์      : งั้นตูเขียนก่อน ปังๆๆๆ!!! โอ๊ย ยิงทำไม เขียนแล้วนะ
เจ้าของผลงาน : เอ็งเขียน 289 วรรค 1 อยู่นี่หว่า .... ไม่ได้เขียน วรรค (5) ฆ่าผู้อื่นโดยทรมานหรือโดยกระทำทารุณโหดร้าย
สำนักพิมพ์      : โอ้ววววว ไม่ม่ม่่่่่่ม่ม่ม่ม่ม่

ปังปังปัง ........................

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เป็นสิทธิ ของส้ม ครับ

เหมือนกวนตีน แต่ก็แบบนั้นแหละ คริคริ
ส้มรักเพื่อน เหมือนคนอื่นรักเพื่อน
เอาโพส เพื่อนเลยโดน ก็ลบออก

ผมเดาเอาทั้งนั้น  คริคริ

กร๊าก ฮือๆ~ หัวเราะชีช้ำยังไงไม่รู้

ประเทศไทยเราเป็นแบบนี้จริงๆ นะครับ

หมอแม๊ว  กร๊าก
หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38 39 40 41 42 43 44 45