หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43 44 45

ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยภาพกันหน้าด้านๆ (แตกหน่อ)  (อ่าน 185948 ครั้ง)

นี่วันศุกร์ไม่ใช่เหรอคะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

Las Noches Rubicundior
 เหวอ.....

โอะบอกวาเอเย่นฟิงคงไม่มีแล้ว..แต่ไปเจอเวบที่เกี่ยวข้องกำลังช่วยกันสืบอยู่อ่ะ..
มีสิเพราะรายชื่อหนังสือที่เราได้มามันต่อนข้างใหม่นะตอนนี้ เราไปได้รายชื่อหนังสือมากว่า 40 เล่มที่ยังใช้บริการกับเอเย่นปิงอยุ่....
ยังไงจะลองดูก่อนแล้วกัน เจอไม่เจอว่ากันอีกที
ขอถามนิดนึงนะคะ  คุณmootopia   คุณซือเน  คุณผ่านมา และคุณAcidrain   เป็นเพื่อนทางไหนยังไงกันเหรอคะ

ทำงานด้วยกัน หรือเป็นเพื่อนกันทางเน็ตเฉยๆ   ไหว้
เป็นเพืือนสนิทกันมากๆค่ะ มานานมากแล้ว และไม่ได้เป็นเพื่อนทางเนต
เรียกว่า เป็นเพื่อนแท้เลยก็ได้ เหมือนเป็นญาติไปแล้วด้วย...

ทำไมหรอคะ  ยิ้มน่ารัก
เอ๋ แล้วเมื่อวานเห็นบอกว่าไม่รู้ว่าผ่านมาเป็นใคร   งง
ได้หนังสือแล้วครับ

ขอบคุณที่แจ้งข่าวบอกครับ

ได้เบาะแสแล้วครับ

ขอบคุณคนที่เข้าใจด้วยนะครับ

ไงคุณคุยกับเพื่อนสนิทของคุณดีๆนะคะ ว่าตกลงได้หนังสือรึยัง  บางทีเหมือนเพื่อนกันแต่ไม่ยักจะคุยกันให้รู้เรื่อง

คนนึงอ่านที คนนึงโพสที คนอธิบายก็อธิบายไป เลยงงๆ

เพราะเท่าที่เข้าใจคือมีหนังสือในมือกันแล้ว

และเท่าที่เข้าใจคือต้องการให้ลบภาพ ก็เลยลบด้วย ตอนนี้ไม่มีในเครื่องหรอกค่ะ ลบออกหมดเลย

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ไม่ได้เข้าเน็ทวันเดียวพุ่งไป 10 กว่าหน้า  ฮือๆ~

perfectionist
ไม่ได้เข้าเน็ทวันเดียวพุ่งไป 10 กว่าหน้า  ฮือๆ~

ฮือๆ~/

อย่าหาว่ายุ่งเลยนะ  ไหว้

เท่าที่อ่านมาเข้าใจว่า น้องฝนกรด เจอผลลัพท์จากเหตุการณ์นี้ในทางไม่ดีเยอะมาก โดยเฉพาะจากคนรอบตัว จากคนทางบ้าน
บรรดาเพื่อนๆสนิท ที่เปิดเผยตัว ก็เลยเป็นห่วงและคิดว่า ถ้าลบภาพ อาจจะทำให้เหตุการณ์รอบตัวน้องฝนกรดดีขึ้น

ตัวน้องฝนกรดเองนั้นใจจริงก็อยากให้ลบ เพราะผู้ใหญ่รอบข้างก็ไม่ค่อยสบายใจในภาพนั้น
แต่ก็ไม่แน่ใจว่า ถ้าลบออกไปแล้วมันจะทำให้รูปคดีเปลี่ยนรึเปล่าก็เลยเข้ามาขอคำปรึกษาสมาชิกบอร์ดฟอนต์ผู้ร่วมกรณี
แล้วก็เป็นห่วงว่า เมื่อลบรูปออกไปแล้ว จะเอาหลักฐานที่ไหนไปเอาเรื่องกับ สนพ นั้น ก็เลยมาโพสเชิงปรึกษาพูดคุย

เพื่อนสนิทที่เปิดเผยตัวแต่แรก ก็คือ  mootopia

ส่วนเพื่อนสนิทที่ไม่เปิดเผยตัว ก็คือ ขาจร ผ่านมา อะไรนั้น (ไม่บอกชื่อ ก็เลยไม่รู้จะเรียกว่าอะไร)
ในตอนแรก ขาจร ผ่านมา เค้าไม่เปิดเผยตัว ฝนกรดเองก็เลยไม่รู้ว่า เค้าคือใครในตอนแรก
แต่ในโพสหลังๆ เหมือน ขาจร ผ่านมา เค้าจะเข้ามาเปิดเผยตัวว่า เค้าคือเพื่อน ฝนกรดนั่นเอง
(จากนั้นป้าก็เดาเอาว่า ตอนหลัง 2คนนี้เลยไปคุยกันนอกบอร์ด ฝนกรดก็เลยรู้ว่าแท้จริงแล้ว ขาจร ผ่านมา คือใคร)
ในตอนหลังฝนกรดก็เลยบอกว่า ขาจร ผ่านมา นั่นคือเพื่อนสนิทอีกคน

เรื่องหนังสือ  mootopia ยังหาหนังสือไม่ได้ แต่โอะ หาหนังสือมาได้แล้ว

ตามที่ติดตามมา ป้าก็เข้าใจประมาณนี้แหละ

ส่วนเรื่องคุย-ไม่คุยเนี่ย อันนี้ป้าคิดว่า เพื่อนสนิท คงไม่ได้อยู่ด้วยกัน หรือไม่ได้อยู่ใกล้ล่ะมั้ง แล้วก็คงไม่ค่อยโทรคุยกันด้วย รูปการณ์เลยออกมาเป็น คนนี้โพสที คนนั้นโพสที แล้วก็โพสกันที่ความเห็นส่วนตัวของแต่ล่ะคนไม่ได้ตกลงอะไรกันก่อน

ซึ่งอันนี้ป้าก็ไม่ได้แปลกใจอะไร เพราะบางทีป้าเองเวลาสนิทกับใครมากๆ ก็เผลอคิดแทนเพื่อนเหมือนกัน ประมาณว่าสนิทแล้วเข้าใจแล้วก็เลยเดาว่ามันต้องคิดอย่างนี้ รู้สึกอย่างนี้แน่ๆ

ฮือๆ~  ป้าออกความเห็นงี้ จะเหมือนกวนน้ำให้ขุ่นมั้ยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2008, 20:40 น. โดย แป้งหวาน สวัสดีค่ะ » บันทึกการเข้า

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
คิดเหมือนป้าครับ  ฮือๆ~

หวังว่าคงจะไม่  ไม่ล่ะ < --- อีโมกวนน้ำให้ขุ่น นะครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ที่แน่ๆ หนังสือต้นเหตุนั่นกลายเป็นของหายากไปแล้วครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไมหล่ะครับ  ง่ะ
ร้านผมไม่มีนะ ขอบอก
ร้านหนังสือไม่ใหญ่โตแต่ก็มีหนังสือรายเล็กๆเยอะเหมือนกัน

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ที่พี่แป้งหวานโพส ไม่กวนน้ำให้ขุ่นนะ  หมีโหด~ เหมือนสรุปใจความอ่ะ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43 44 45