หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 45

ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยภาพกันหน้าด้านๆ (แตกหน่อ)  (อ่าน 186186 ครั้ง)
ผม ในฐานะเจ้าของรูป สามารถฟ้องร้องทั้งสมาชิกที่โพส (จำเลยที่ 1) และผู้ดูแล f0nt.com (จำเลยที่ 2) ได้ครับ
โดยหากผู้ดูแลให้ความร่วมมือในการตามตัวสมาชิกที่โพส และให้ข้อมูลต่างๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อรูปคดี
ผู้ดูแลเว็บก็จะไม่มีความผิดครับ

ฟ้องร้องสำหรับความผิดอะไรดีคะ

เพราะความผิดฐานละเมิดลิขสิทธิ์ แค่เอาภาพไปโพสต์ที่อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาตนี่ (แล้วไม่สร้างความเสียหาย)

มาตรา ๓๒ พระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ฯ บอกว่าไม่ให้ถือเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ค่ะ (ไม่งั้นคดีล้นศาล)

ตายห่า มัวแต่ดูซีรี่ส์ บักเฟิร์นโทรมาว่าแตกหน่อ

เป็นเรื่องเป็นราวกันดีแฮะ ถือเป็นนิมิตหมายอันดีงาม  เจ๋ง

และข้าพเจ้ามั่นใจว่า จู๋โชว์ต่างๆต้องโดนกันถ้วนหน้าแน่นอน

อาทิ จู๋โชว์ต้นไม้ดอกไม้ ถ่ายกันซะสวยเชียว

ข้าพเจ้าคิดว่าเราน่าจะมาระดมหาแนวทางป้องกัน กันดีกว่า

เช่น ลงลายน้ำ ซะเลย แต่ลงทุกรูปก็ไม่ไหว ท่านเทพมีความคิดเห็นกันอย่างไร

ช่วยกันออกความคิดก็ดีนะ  เพราะดูๆแล้ว หนังสือเล็กๆ ฟ้องไปไม่คุ้มเสียซักเท่าไหร่ จ้างทนาย ค่าเดินทาง ค่าโน่นนี่อีกนะ

เรามาหามาตรการป้องกันกันดีกว่า  กรี๊ดดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เิพิ่มเติม สืบเนื่องจาก พรบ.คอมพิวเตอร์ ปี 2550
หากเจ้าของเว็บไม่เก็บข้อมูลการโพสไว้อย่างน้อย 90 วัน
(ลบไปก่อนที่คดีจะถูกตัดสิน แต่หลังจากฟ้องไปแล้ว โดยยังไม่ได้ยอมความกัน)
เจ้าของเว็บจะถือว่ามีความผิดด้วยเช่นกันครับ

งานนี้หลายกระทง ง่ะ..

เพิ่งแก้เพิ่มไปครับ

ความผิดจาก พรบ คอมฯ มีแค่นี้แหละ
แต่ถ้ารูปนั้นเป็นรูปอนาจารจะมีเพิ่มเข้ามาอีก

รวมถึงถ้าผม "lock รหัสผ่าน" ก่อนเข้าถึงรูปนั้นไว้แล้ว
แต่มือดีที่ว่าดันไปได้รหัสผ่านมาได้ไงไม่รู้ แล้วก็เข้ามาเอารูปผมไปโพสข้างนอกนี่
โดนไปอีกสองกระทงครับ

1. เข้าถึงระบบโดยไม่ได้รับอนุญาต
2. นำออกซึ่งข้อมูลที่ถูกปกปิด หรือถูกห้ามเข้าถึงโดยไม่ได้รับอนุญาต

เพราะความผิดฐานละเมิดลิขสิทธิ์ แค่เอาภาพไปโพสต์ที่อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาตนี่ (แล้วไม่สร้างความเสียหาย)

มาตรา ๓๒ พระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ฯ บอกว่าไม่ให้ถือเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ค่ะ (ไม่งั้นคดีล้นศาล)

เป็นสื่อกลางในการเผยแพร่สื่ออันละเมิดลิขสิทธิ์ครับ
อธิบายความผิดตามนั้นแล้ว แต่โทษไม่หนักเท่าไหร่

///ผมอยากให้มีกฏหมายคุ้มครอง มุกผม บ้างจังเลยครับ

กร๊าก

...
ผมอยากรู้เรื่องค่าใช้จ่ายครับเวลาขึ้นศาลต้องเสียอะไรเท่าไหร่บา้งหรอครับแล้วจะคุ้มกะที่ฟ้องร้องหรอครับ(บางคดี)

ผมอยากรู้เรื่องค่าใช้จ่ายครับเวลาขึ้นศาลต้องเสียอะไรเท่าไหร่บา้งหรอครับแล้วจะคุ้มกะที่ฟ้องร้องหรอครับ(บางคดี)

ถ้าเราเป็นโจทย์ก็จำเลยจ่ายคนเดียวค่ะ ทั้งค่าใช้จ่ายของจำเลยและของโจทย์

เออ ผมลืมสนิท ง่ะ..
อ่านแต่กรณี web portfolio ที่ขายผลงานอะไรพวกนี้อะครับ
แล้วโดนก๊อปงานที่เราขายไปแล้ว ซึ่งอาจส่งผลเสียหายต่อสัญญาจ้างงาน

ถ้าเราเป็นโจทย์ก็จำเลยจ่ายคนเดียวค่ะ ทั้งค่าใช้จ่ายของจำเลยและของโจทย์
ไหว้+  แล้วถ้าจำเลยไม่มีความผิดหรือยอมความกันได้อะครับ?
แล้วก็ค่าทนายด้วย

ถ้าชนะคดี

ถามว่ามีทนายไหม ก็มีหล่ะค่ะ น้าทำงานที่ศาลสุพรรณค่ะ

แต่ค่าใช้จ่ายอะไรนี่ ไม่เคยรู้เรื่องเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

น้องเค้าเลยดังใหญ่ โดยไม่ได้ตั้งใจ  กร๊าก กร๊าก

รวมเรื่องผี  กร๊าก จบไปไม่อดตายแล้วเฟิร์นเอ๊ยยย

ส่วนหนังสือที่ว่านี้ ถามพี่ส้มว่าไปเจอที่ไหนมา พี่ส้มบอกว่าเจอที่ร้านหนังสือทั่วไปนี่หล่ะค่ะ

ภาพหน้าปกคมชัด เพิ่งวางขายอยู่หน้าๆแผงเลย เล่มหล่ะ 30 บาท แต่กี่ก๊อปปี้ไม่รู้เหมือนกัน  หมีโหด~

คงต้องไปพิสูจน์ที่แผงหนังสืออีกที

Las Noches Rubicundior
เจ๊เฟิร์นลองไปคุยให้เขาลงเครดิตให้ในหนังสือ ก็ น่าจะโอเคนะครับ 

แต่ ฟ้องดีกว่า  เท่ห์ดี  โวย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้าชนะคดี

เอ้ย จริงด้วย  คริคริ + ค่ะ

ความจริงแล้วถ้าพี่เฟรินยอมความมันก็จบนะ

แต่จบง่ายไปแบบไทย ๆ ที่อโหสิกันก็แล้วกันไป ของแบบนี้มันก็เกลื่อนเมือง

มนุษย์เราเอ๋ย~

...
ถ้าตูเป็นน้องผู้หญิง แล้วตูมาเจอแบบนี้ ตูไม่รู้ว่าควรจะดีใจหรือเสียใจดี

พ่อแม่คงตกใจยิ่งกว่าลูกได้ลงหน้าปก FHM แหงๆ  ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ถ้าเป็นเค้า เอารูปเค้าไปตัดต่อแล้วไม่อึ๋มนี่ ฟ้องยับเยินเลย  ฮี่ๆ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 45