หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44 45

ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยภาพกันหน้าด้านๆ (แตกหน่อ)  (อ่าน 185949 ครั้ง)
ทำไมหล่ะครับ  ง่ะ

ไม่มีอะไรครับ ก็แค่หายากจริงๆ ง่ะ

อ๋อ ต้องทำยังงี้ใช่้มะ จริงจังนะเนี่ย หมีโหด~>

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ป้าคิดถูกแล้วครับ  ฮือๆ~

i'll walk until i find u.
ไม่มีอะไรครับ ก็แค่หายากจริงๆ ง่ะ

อ๋อ ต้องทำยังงี้ใช่้มะ จริงจังนะเนี่ย หมีโหด~>

จริงจังอย่างเดียวไม่พอ ต้องจริงใจด้วย  ปลื้ม
แว้บกลับมาเข้าเรื่องสักหน่อย

http://weerasak.com/?p=1157
มีคนโดนเว็บกะโปกนำภาพไปใช้งานโดยไม่ได้รับอนุญาต
จะว่าไปมันก็คล้ายกับกรณีนี้ครับ

ไปเจอไอ้นี่มา ข้างลงว่าเวปกระปุกด้วย

อยู่ดีๆ ก็นึกขึ้นมาได้ว่า ... เราไม่ควรยอมนี่หว่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แว้บกลับมาเข้าเรื่องสักหน่อย

http://weerasak.com/?p=1157
มีคนโดนเว็บกะโปกนำภาพไปใช้งานโดยไม่ได้รับอนุญาต
จะว่าไปมันก็คล้ายกับกรณีนี้ครับ

อยู่ดีๆ ก็นึกขึ้นมาได้ว่า ... เราไม่ควรยอมนี่หว่า

ไอ้มืดหมี> แล้วพี่จะทำไงต่อ?

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เป็นตู ตูไม่ยอมนะ  เหลือบ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ใช่เห็นด้วยกับพลัม  เกย์แอบ
เป็นเพืือนสนิทกันมากๆค่ะ มานานมากแล้ว และไม่ได้เป็นเพื่อนทางเนต
เรียกว่า เป็นเพื่อนแท้เลยก็ได้ เหมือนเป็นญาติไปแล้วด้วย...

ทำไมหรอคะ  ยิ้มน่ารัก

มาตอบช้าไปหน่อย  ยิ้มน่ารัก

คือ สงสัยน่ะค่ะ คำถามเดียวกับเจ๊จอย คือ บอกว่าไม่รู้จักคุณผ่านมา 
แล้วคุณโอะ ได้หนังสือแล้ว
และเหมือนพี่ส้มที่ว่า เห็นคนนั้นโพสต์ทีคนนี้โพสต์ที ไม่ค่อยตรงกัน อีกคนอยากให้ลบอีกคนอยากให้เอาไว้ก่อน  อี๋~ ได้หนังสือแล้วคุณโอะทำไมไม่โทรบอกเพื่อน ซึ่งเข้าใจ(เอง)ว่า คุณมูโทเปีย กำลังตามหาหนังสืออยู่(ถึงขนาดต้องลางานกันเลยทีเดียว)

แต่กระจ่างแจ้งขึ้นแล้ว ตามโพสต์ป้าแป้ง  ไหว้

เรื่องนี้จบค่ะ เคลีย  ยิ้มน่ารัก
ร้านผมไม่มีนะ ขอบอก
ร้านหนังสือไม่ใหญ่โตแต่ก็มีหนังสือรายเล็กๆเยอะเหมือนกัน

ข้อมูลแผงหนังสือน่าสนใจ
หนังสือแบบนี้ ต้องหาจากคนส่งหนังสือตามแผงหน้านะ

ข้อมูลแผงหนังสือน่าสนใจ
หนังสือแบบนี้ ต้องหาจากคนส่งหนังสือตามแผงหน้านะ

ตอนนี้อาจถูกตัดตอนไปหมดแล้วก็ได้ครับ

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...

ไปงานหนังสือมาัวันนี้ก็ไม่เจอเหมือนกัน ผมว่าผมหาทั่วแล้วนะ  งง

perfectionist
พี่แป้งหวานมีความเห็นสวยงามหมดจรด นี่เป็นตัวอย่าง ของความสงสัยและข้อสันนิษฐานแบบเป็นกุศล น่านิยม และไม่ก่อเรื่อง
เพราะมันมีเหตุผล มีความเป็นไปได้ในทาง+ ชัดเจน และไม่ทำร้ายใคร
ไม่งั้นจะสงสัยกันไปมาไม่รู้จบ เช่นตอนนี้ผมเริ่มสงสัยว่า หมอแมวจะไม่ใช่แมว และผมอาจไม่ใช่คน เพราะเริ่มสงสัยในตัวเอง
..
ป.ล. วรรณกรรมตัดตอน มีอยู่จริง เช่นหนังสือปกขาว คือมันไม่รู้ที่มาที่ไป รับเหมาทำ พิมพ์ เขียน ขาย เพื่อเงิน โดยไม่สนอย่างอื่น ป้องกันการสืบจับ
น้องแอน โดนตัดตอนด้วยหรือเปล่าเล่านั่น ถ้าสืบได้ จัดการได้ทันที จับรีดเงินเลย ให้ผลงานหาเลี้ยงเรามั่ง อีกหน่อยผมจะแปะป้ายสั้นๆ ไม่ต้องซับซ้อนซ่อนกฎหมายมาก ว่า "ขาย" แปะมันทั้งที่งาน และ..ที่ตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2008, 19:48 น. โดย กำนันแม้น };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
อ่อ ลืมบอกไปครับ ผมเป็นเพื่อนสนิทคุณ acid แต่ไม่รู้จักกับคุณโอะ เลยมีการคลาดเคลื่อนกันบ้าง.....
ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  ไหว้
เหนื่อยจริงๆ กว่าจะอ่าน 41 หน้าจบ เพื่อจะได้มาโพสโดยเข้าใจจริงๆ

เรื่องนี้จบด้วยดีก็ดีแล้วครับ ถือว่าเป็นบทเรียนบทหนึ่งของพวกเราไปแล้วกัน

พี่แป้งหวานมีความเห็นสวยงามหมดจรด นี่เป็นตัวอย่าง ของความสงสัยและข้อสันนิษฐานแบบเป็นกุศล น่านิยม และไม่ก่อเรื่อง
เพราะมันมีเหตุผล มีความเป็นไปได้ในทาง+ ชัดเจน และไม่ทำร้ายใคร
ไม่งั้นจะสงสัยกันไปมาไม่รู้จบ เช่นตอนนี้ผมเริ่มสงสัยว่า หมอแมวจะไม่ใช่แมว และผมอาจไม่ใช่คน เพราะเริ่มสงสัยในตัวเอง
..
ป.ล. วรรณกรรมตัดตอน มีอยู่จริง เช่นหนังสือปกขาว คือมันไม่รู้ที่มาที่ไป รับเหมาทำ พิมพ์ เขียน ขาย เพื่อเงิน โดยไม่สนอย่างอื่น ป้องกันการสืบจับ
น้องแอน โดนตัดตอนด้วยหรือเปล่าเล่านั่น ถ้าสืบได้ จัดการได้ทันที จับรีดเงินเลย ให้ผลงานหาเลี้ยงเรามั่ง
อีกหน่อยผมจะแปะป้ายสั้นๆ ไม่ต้องซับซ้อนซ่อนกฎหมายมาก ว่า "ขาย" แปะมันทั้งที่งาน และ..ที่ตัว  เกย์ออก หื่น เกย์ออก หื่น เกย์ออก

กำนันแม้นเรียกป้า ว่าพี่ได้ไง  โวย
ต้องเรียก"น้อง" ถึงจะถูกนะ น้องสิ น้องงงพูดเร๊ววว น้องงงงงงงง  ชิ ชิ ชิ ชิ ชิ ชิ ชิ ชิ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44 45