หน้า: 1 ... 35 36 37 38 39 40 41 [42] 43 44 45

ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยภาพกันหน้าด้านๆ (แตกหน่อ)  (อ่าน 185941 ครั้ง)
เอ๋ แล้วเมื่อวานเห็นบอกว่าไม่รู้ว่าผ่านมาเป็นใคร   งง

ก็ตั้งแต่แรกไม่รุ้ไงคะ เพิ่งมารุ้ไม่นานมานี้ ตอนที่เป้นเรื่องยืดยาววววววววววววววววววววววววววววววววววววว สุดๆๆ หลังจากที่เคลียกับเฟิรนไปแล้วก้ยังยาวววววววววววววววววววววววววววววววววววววว กันอยุ่ เพื่อนเลยมาบกอน่ะค่ะ
ไงคุณคุยกับเพื่อนสนิทของคุณดีๆนะคะ ว่าตกลงได้หนังสือรึยัง  บางทีเหมือนเพื่อนกันแต่ไม่ยักจะคุยกันให้รู้เรื่อง

คนนึงอ่านที คนนึงโพสที คนอธิบายก็อธิบายไป เลยงงๆ

เพราะเท่าที่เข้าใจคือมีหนังสือในมือกันแล้ว

และเท่าที่เข้าใจคือต้องการให้ลบภาพ ก็เลยลบด้วย ตอนนี้ไม่มีในเครื่องหรอกค่ะ ลบออกหมดเลย

ส้มคะ
ที่บกอว่าให้ลบภาพน่ะเข้าใจถูกแล้วค่ะ ไม่ได้ว่าอะไร
แต่ที่บกอว่ ควรลบดีรึเปล่า คือถามความเห้นค่ะ เพราะไม่รู้ว่าควรต้องเป้ฯหลักฐานรึเปล่า อันนี้ อยากอธิบายให้เข้าใจค่ะ
แล้วก็..ซือเอโอะ ได้หนังสือแล้ว mootopiaยังไมได้ เรายังไม่ได้ เพราะอยู่คนละที่ คนละจังหวัดกันค่ะ ไม่ได้เจอหน้ากัน (หมายถึงซื้เนไม่ได้อยู่ กทม) ก็เลยไมได่เจอกัน เข้าใจแล้วนะคะ...
สงสัยว่า พี่จอยเค้าเห็น...

เมื่อตอนที่คุณแนน ตอบมาเมื่อวันที่ 3 เมษายน 10:47:53 pm
คุณแนนยังบอกไม่แน่ใจ ไม่รู้เป็นใคร อยู่หล่ะมั้งคะ (ย้อนกลับไปดูโพสต์ก่อนหน้า้กันเลยทีเดียว กร๊าก )

แล้ววันที่ 4 เมษายน 06:19:27 pm ก็มาบอกว่าเป็นเพื่อนสนิทกันหมดแล้ว
เค้าก็เลยงงๆ  ไอ้มืดหมี 

Las Noches Rubicundior
อย่าหาว่ายุ่งเลยนะ  ไหว้

เท่าที่อ่านมาเข้าใจว่า น้องฝนกรด เจอผลลัพท์จากเหตุการณ์นี้ในทางไม่ดีเยอะมาก โดยเฉพาะจากคนรอบตัว จากคนทางบ้าน
บรรดาเพื่อนๆสนิท ที่เปิดเผยตัว ก็เลยเป็นห่วงและคิดว่า ถ้าลบภาพ อาจจะทำให้เหตุการณ์รอบตัวน้องฝนกรดดีขึ้น

ตัวน้องฝนกรดเองนั้นใจจริงก็อยากให้ลบ เพราะผู้ใหญ่รอบข้างก็ไม่ค่อยสบายใจในภาพนั้น
แต่ก็ไม่แน่ใจว่า ถ้าลบออกไปแล้วมันจะทำให้รูปคดีเปลี่ยนรึเปล่าก็เลยเข้ามาขอคำปรึกษาสมาชิกบอร์ดฟอนต์ผู้ร่วมกรณี
แล้วก็เป็นห่วงว่า เมื่อลบรูปออกไปแล้ว จะเอาหลักฐานที่ไหนไปเอาเรื่องกับ สนพ นั้น ก็เลยมาโพสเชิงปรึกษาพูดคุย

เพื่อนสนิทที่เปิดเผยตัวแต่แรก ก็คือ  mootopia

ส่วนเพื่อนสนิทที่ไม่เปิดเผยตัว ก็คือ ขาจร ผ่านมา อะไรนั้น (ไม่บอกชื่อ ก็เลยไม่รู้จะเรียกว่าอะไร)
ในตอนแรก ขาจร ผ่านมา เค้าไม่เปิดเผยตัว ฝนกรดเองก็เลยไม่รู้ว่า เค้าคือใครในตอนแรก
แต่ในโพสหลังๆ เหมือน ขาจร ผ่านมา เค้าจะเข้ามาเปิดเผยตัวว่า เค้าคือเพื่อน ฝนกรดนั่นเอง
(จากนั้นป้าก็เดาเอาว่า ตอนหลัง 2คนนี้เลยไปคุยกันนอกบอร์ด ฝนกรดก็เลยรู้ว่าแท้จริงแล้ว ขาจร ผ่านมา คือใคร)
ในตอนหลังฝนกรดก็เลยบอกว่า ขาจร ผ่านมา นั่นคือเพื่อนสนิทอีกคน

เรื่องหนังสือ  mootopia ยังหาหนังสือไม่ได้ แต่โอะ หาหนังสือมาได้แล้ว

ตามที่ติดตามมา ป้าก็เข้าใจประมาณนี้แหละ

ส่วนเรื่องคุย-ไม่คุยเนี่ย อันนี้ป้าคิดว่า เพื่อนสนิท คงไม่ได้อยู่ด้วยกัน หรือไม่ได้อยู่ใกล้ล่ะมั้ง แล้วก็คงไม่ค่อยโทรคุยกันด้วย รูปการณ์เลยออกมาเป็น คนนี้โพสที คนนั้นโพสที แล้วก็โพสกันที่ความเห็นส่วนตัวของแต่ล่ะคนไม่ได้ตกลงอะไรกันก่อน

ซึ่งอันนี้ป้าก็ไม่ได้แปลกใจอะไร เพราะบางทีป้าเองเวลาสนิทกับใครมากๆ ก็เผลอคิดแทนเพื่อนเหมือนกัน ประมาณว่าสนิทแล้วเข้าใจแล้วก็เลยเดาว่ามันต้องคิดอย่างนี้ รู้สึกอย่างนี้แน่ๆ

ฮือๆ~  ป้าออกความเห็นงี้ จะเหมือนกวนน้ำให้ขุ่นมั้ยอ่ะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ ถูกต้องทุกประการ.. ไหว้

ขอจบกระทู้อาถรรพ์แต่เพียงเท่านี้ --

ไปกระจู๋บาสเก็ตบอลกันเถิด  ตูเอาคลิปรอบชิงมาลงไว้ด้วยน๊า ~ กรี๊ดดดดด

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,12597.135.html

ดั๊งค์ ดุเดือด เผ็ด มันส์ โอ๊วววววววววววววว   !!!

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
จะว่าไป บอร์ดเราก็โดนมือดีฉกไปแบบนี้บ่อยๆไม่ใช่รึ (น่าจะมีมาตรการทีเด็ดนะยักษ์ เอือม)

เศร้าใจ แต่ทำอะไรไม่ได้  ทำได้แค่มาบอกต่อ  ฮือๆ~
ต้องตั้งทีมงานกฎหมายคร้าบบบบบ
ขอปลดล็อกหน่อยนะจ๊ะ

พอดีได้คุยกะคุณแนน (ฝนกรด) ในเอ็ม

แอบอ้าง
แนน (Acidrain) says:
วันก่อนดูสามช่า เมื่อประมาณอาทิตที่แล้ว ช่วงเล่าเรื่องผี ปรากฎว่าเค๊าเอารูปนัั้นไปทำคัตเอ๊าล่ะ5555+
มาเล่าให้ฟังขำๆนะ เผื่อมีใครในบอร์ดเห็น

แอน says:
กร๊าก โอ้โห ดังมาก

....

แนน (Acidrain) says:
กำลังคิดว่า ไปชวนน้องเฟิรนหาตังค์กินหนมแถวๆwork point กันดีมั้ย555
ล้อเล่นนะ เพื่อนแนนเหนเลยโทรมาบอก ฮากันบ้านแตก

โวย โอ้ว เฟรินเอ๊ย
ใครเปิดเว็บดูทีวีย้อนหลัง (www.me ดอตอะไรสักอย่างน่ะ) ได้
ลองเปิดไปแคปภาพมาให้ยลหน่อยสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไว้มีเวลา+มีกล้องในมือจะไปถ่ายรูปนางแบบ
เอามาแต่งเป็น Gallery เลยแล้วกันค่ะ หมดปัญหา  กร๊าก

// ป.ล.แนนขำแล้วเหรอ  ฮือๆ~ เค้าดีใจนะ
ตามเว็บสีแดง เย็นตาโฟ เอ็มไทย ก็เคยไปเจอ น้องโมมาบอก (เหงื่อแตกพลั่ก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2008, 20:01 น. โดย Sorisori* » บันทึกการเข้า

ใน Mthai  เออเคยเห็น  กรี๊ดดดดด
เห็นจู๋นี้ทีไร เค้าเสียววาบทุกทีเลย  ฮือๆ~

ลองเข้าไปดูให้ค่ะ แต่ว่า Capture ไม่เป็น   เอือม (สูงอายุแล้ว อภัยให้เค้าเฮอะ)
มันอยู่ตรงวันที่ 17 ก.ค. 51 ช่อง 7 เวลา 00:18:.... น่ะค่ะ ประมาณว่ายกฉากออกมา
แต่ว่าไม่รู้ใช่หรือเปล่านะ.. คนยืนบังเยอะอ่ะค่ะ..

ไปกดดูมาแล้วค่ะ ที่เว็บ -ttp://www.me.in.th/live/
ตอนเจ๊ต่ายมาเล่าเรื่องผี ประมาณ 00.02 นาที แบบว่า
เอาไปขยายมาเป็นฉากหลังใหญ่เท่าบ้าน

ตรูจะดีใจดีไหม ที่ภาพไม่แตก  กร๊าก  ใช่ซี้~

capture ไืม่ได้อะค่ะ  อู้ย..

เว็บผมก็ถูกขโมยภาพไปด้วยนะ จนต้องเอามาถกกัน

เข้าไปอ่านได้ครับ http://portal.rotfaithai.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=2801

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ใช่ชัวๆค่ะพี่น้องง เห็นแล้วกรี๊ดดดดด 555++
ขำนานแล้วเฟิรน ไม่ต้องคิดมากนะ จิงๆเกือบลืมแล้วอ่ะ จนวันนั้น อยู่ที่เชียงใหม่ เพื่อนโทรมาบอกว่า
"แนนเมิงไปออกสามช่าไม่บอกกรู เปิดดูเร็วๆ พอเปิดดูก็แบบ เอิ๊วววววว!!!"(ขออภัยที่ใช้ภาษาไม่สุภาพ)

แต่ก็ฮากันบ้านแตก เดี่ยวจะทดลองเข้าไปแค๊บดูบ้าง5555 ใหญ่มากกกกกก เฟิรนเอ้ยยยยย...555+++

ปล แล้วไม่ได้มีหน้าเดียวอ่ะ แบบก็อบไปมา เปน็หลายๆหน้า โอ้วววว..
กลัวไหมคะ ๆ  อ๊าง~  ฮี่ๆ

หน้า: 1 ... 35 36 37 38 39 40 41 [42] 43 44 45