หน้า: 1 2 3 4 [5]

ผู้เขียน หัวข้อ: แทคติก football  (อ่าน 150028 ครั้ง)
เอาไว้เล่น Football Manager ได้เลยครับเนี่ย

แหะ ๆ   ฮิ้ววว

There's only one "Jack Russell"
ผมศึกษาเอาไว้ใช้คุมทีมฟุตบอลบุคลกร ของมหาลัยครับ   ฮิ้ววว ฮิ้ววว

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
โอว ลุงบักซ์เป็นโค้ชเหรอครับ

ดีเลย ผมกำลังอยากเรียนโค้ชครับ

มันต้องไปเรียนที่ไหนยังไงครับ เว็บของ สมาคมฟุตบอลก็ไม่บอกอะไรเลย

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
ผมไม่ใช่โค๊ชระดับนั้น  แค่คุมทีมบุคลากร ไปแข๋งกีฬาบุคลกรทบวงทั่วประเทศเอง...

แต่ทีมบุคลากรของมหาลัยต่างๆนี่  น้องๆดิวิชั่นสองเลย  บางทีมเล่นระดับดิวิชั่น1 ได้เลย

มีการทำทีม ฝึกซ้อมและเล่นกันจริงจังมากๆ  หลายๆทีมมีพวกทีมชาติเก๋าๆอยู่ด้วย

เพียงแต่มีระบบโซนอายุเข้ามาเกี่ยวข้อง ทำให้เกมยังไม่หนักมาก  แต่ก็จริงจังในระดับโหดเลยหละ.....

ปล.ส่วนเรื่องเรียนโค๊ชนี่  รู้สึกจะมีสมาคมผู้ฝึกสอนอยู่นะ  เขาจะมีเปิดอบรมกันบ้าง แต่ไม่บ่อย แต่ถ้าเรียนจริงจังนี่ คงต้องไปที่เยอรมัน น่าจะหาข้อมูลได้ที่การกีฬาแห่งประเทศไทย

ต้องไปถึงเยอรมันเลยเหรอครับ  ฮือๆ~

งั้นคงเป็นได้แค่ฝัน  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

อยากเป็นผู้จัดการทีมฟุตบอล  ฮิ้ววว

จากประสบการณืที่เล่นบอลมาหลายปี 
คำว่าผู้จัดการทีมในความหมายของคนไทยคือ คนทำทีมนะครับไม่ใช่โค๊ช
ประมาณว่าเป็นคนที่เอาเงินมาลงทุนสร้างทีม มีหน้าที่หาเงินมาใช้จ่ายในทีม
จ่ายเงินเดือนนักเตะ  พาไปเลี้ยง ให้โบนัสเวลาแข่งชนะ อะไรพวกเนี้ย

ส่วนโค๊ชคือคนที่คลุกคลีกับนักเตะ นำซ้อม  วางแท๊กติก จัดตัวลงแข่ง สั่งเปลี่ยนตัว แก้เกม อะไรพวกเนี้ย
ที่เห็นๆส่วนมากจะเป็นพวกอดีตนักเตะมีดีกรีทีมชาติเก่าหรือเก๋า  และก็มีส่วนน้อยที่ผ่านการอบรมโค๊ชอย่างจริงจัง

ปล.แต่บางทีผู้จัดการก็จะเข้ามายุ่งเรื่องโค๊ชเรื่องวางตัวด้วยนะ ตามนิสัยคนไทย กูจ่ายเงินทำทีมนะกูมีสิทธิ์อะไรเงี้ย

คืองี้ครับ

ตามนิยามตัวเอง ผู้จัดการทีมของผม

เป็นแบบในอังกฤษครับ

คุมซ้อม วางแท็กติก หาผู้เล่น ทำการซื้อขาย

ตำแหน่งผู้จัดการทีมในแบบของไทยน่ะ ถ้าเทียบที่อื่น มันน่าจะคล้าย ๆ กับประธานฝ่ายเทคนิคนะครับ

ไหว้

http://pantip.com/topic/30999560/comment19

อันนี้น่าสนใจครับ การวิเคราะห์เกม

เจ๋ง

อยากได้ไฟล์ที่มีภาพมากครับ pm ไปหาเจ้าของกะทู้แล้วไม่ตอบ
ใครมีเอามาแบ้งปันหน่อยครับ  พอดีจะมีแข่งบอล
ขอบคุณครับ
อยากได้ไฟล์ที่มีภาพมากครับ pm ไปหาเจ้าของกะทู้แล้วไม่ตอบ
ใครมีเอามาแบ้งปันหน่อยครับ  พอดีจะมีแข่งบอล
ขอบคุณครับ

จขกท แจ้งไว้ที่หน้าก่อนๆแล้วครับ ว่าไม่มีไฟล์ภาพแล้ว เหลือแต่ text ครับ

มี pm มาด้วยเหรอ ไปเช็คก่อนนะ  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ไม่ได้ pm มาซะหน่อย  หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 2 3 4 [5]