หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นฐานการเล่นฟุตบอล  (อ่าน 185929 ครั้ง)
ผมนี่แหละ เจ้าถิ่น   อืมมมมห์

กินรอบวง
ไปซะดีมั๊ยเนี่ย  สนใจมาก  หมีโหด~
ขาข้างไม่ถนัด วางพอประมาณกับลูกบอล ก้มหน้า มองบอล คอไม่ส่าย
เตะช้อนบอลขึ้น เตะประมาณจะไซด์โป้งผสมแปน่ะ แต่ไม่ให้ไซด์
เตะเหมือนตักบอล ชิฟ แต่แรงเหมือนหวดกอล์ฟ

ประมาณนี้มั๊งครับ

อ่านๆ มาสะดุดตรงอันนี้
เตะบอลนี่ เค้ามีส่ายคอด้วยเหรอฮะ  กร๊าก
นั่นสินะ

อันนี้ผมเคยอ่านเจอในบทวิจารณ์ตอนสโคลยิงไกลให้แมนยูฯ น่ะครับ ไม่รู้ใครเหมือนกันวิจารณ์ไว้
บอกว่าเป็นท่ายิงที่ถูกต้องจริงๆ  แล้วก็มีไอ้คำนี้อยู่ด้วยนี่แหละ กร๊าก

เอ๊ะ หรือมันจะบอกว่าหัวไม่ส่าย โห
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2008, 22:31 น. โดย (ส)ฟิ้งซ์™ » บันทึกการเข้า

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ดร.เหลืองเปล่า

คือพอพูด ผมดันไปนึกถึง การ์ตูนโชว์ฝันที่ป๋าวาดไว้ น่ะครับ
ที่สู้กันบนพรม อันนี้อะครับ  กร๊าก

แล้วพรมวิเศษก็หมดฤทธิ์ ตายคู่
อยากพักอกได้มากกว่า

จะพักอกทีไร เจ็บปวด ทุกครั้งเลย  กร๊าก

อย่างเช่นเวลามีคนชิพบอลมา เราก็พักอกแล้วเอาบอลลงพื้น  อืมมมมห์

จำได้ว่าพักอกไปทีตอนแข่งกับ taug นัดแรก
เล่นเอาจุกเหมือนกัน เพราะว่าไม่ทันได้เกร็ง + ห่อไหล่นิดๆ
แต่จังหวะนั้น พอพักได้ ก็ลากไปยิงแล้ว เลยไม่มีเวลาให้มาจุกหรือเจ็บ
ใช้พุงแทน  อืมมมมห์

กินรอบวง
 กร๊าก

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
การใช้พุงแทนนี่ใช้ได้กี่คนกัน หุหุ

พื้นฐานการวิ่ง

นักฟุตบอล เวลาวิ่ง นอกจากวิ่งเอาแรงให้ได้กำลังแล้ว
ควรวิ่งๆ หยุดๆ ด้วย เพราะเป็นธรรมชาติของกีฬาประเภทนี้
คือ มีจังหวะสปีด เร็วปริ๊ด แล้วก็หยุดทันที แล้วก็วิ่งต่อเร็วปรี๊ด
สลับไปมาแบบนี้

การวิ่งๆ เร็วๆ แล้วหยุดทันที
สามารถทำให้กล้ามเนื้อกระตุก
และถ้าร้ายแรงอาจจะฉีกขาดได้
ฉะนั้น เวลาใครซ้อมวิ่งเอากำลัง
ลอง วิ่งเร็วๆ แล้วหยุด แล้วเร็วแล้วหยุด ด้วยนะครับ

ขอให้ฟิต เจ๋ง

ครับ

ตอนนี้ก็วิ่งแบบนี้อยู่

กินรอบวง
ตอนนี้ไม่ฟิตเลยครับ

ภาระหน้าที่การเรียนเยอะเกิ๊น  ฮือๆ~

ตอนนี้ไม่ฟิตเลยครับ

ต้องหัดขมิบครับ หมีโหด~

Reading Learning & Sharing
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13