หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 53
 
ผู้เขียน หัวข้อ: ของแพง  (อ่าน 121734 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 1 ขาจร กำลังดูหัวข้อนี้
วันก่อนซื้อเนยเค็มตรากล้วยไม้ที่โลตัส
ก้อนเท่าเดิม แต่ราคาถีบขึ้นสองเท่าแน่ะ โวย
บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มะนาวแพง

กินข้าวผัดแถวบ้าน แต่ก่อนเคยได้มะนาว เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว ฮือๆ~

ของแพงนี่ส่งผลกระทบหลายๆอย่างจริงๆครับ

อย่างนึงก็คือ ข้าวผัดไม่อร่อย หมีโหด~
บันทึกการเข้า

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ชาลิปตั้น แต่ก่อน 49 บาท เดี๋ยวนี้ 62  ฮือๆ~
บันทึกการเข้า

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
มะนาวแพง

กินข้าวผัดแถวบ้าน แต่ก่อนเคยได้มะนาว เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว ฮือๆ~

ของแพงนี่ส่งผลกระทบหลายๆอย่างจริงๆครับ

อย่างนึงก็คือ ข้าวผัดไม่อร่อย หมีโหด~

 
เรื่องจริงใช่ไหม? เค้าบอกว่าลูกละ 5 บาท?  เหวอ
บันทึกการเข้า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เดินตลาดมาเมื่อวาน มะนาวลูกละสองบาทครึ่ง แต่ในโลตัสขายห้าบาท ไข่ตลาดยังเกือบสี่สิบแล้วเลย

ซื้อข้าวเปล่าสิบบาท ถุงจิ๊ดเดียว เศร้า
บันทึกการเข้า

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
เมื่อก่อนซื้อชีสแผ่นสไลด์ห่อละ 12 แผ่น 89 บาททุกห้างแหละ
ไม่ได้เดินซูเปอร์ซะนาน ตอนนี้ห่อละ 118 บาทต่ำสุด อึ้งมากๆ  เหวอ
บันทึกการเข้า

ขับรถแวะกินข้าวที่ปั๊มแห่งหนึ่ง จากเมื่อก่อนยี่สิบบาท ได้เต็มจาน
ตอนนี้ยี่สิบห้าบาท ได้ครึ่งจาน อี๋~
บันทึกการเข้า

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้

 
เรื่องจริงใช่ไหม? เค้าบอกว่าลูกละ 5 บาท?  เหวอ

ญาติโยมตูปลูกมะนาวเพียบเลย
กลับเพชรบุรีทีนึงก็มีมะนาวมาทีละหอบเบ้อเร่อ
อยู่ที่สวนมันก็ไม่ได้เป็นเงินหรอก แต่พอเอามาขายที่ตลาดปั๊บ
โอ้ว แพงยังกะมะนาว
บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ข้าวหลังโรงเรียนขึ้นราคาจาก 15 เป็น 20
หลังจากยืน 15 มานานแล้ว ร้านรอบข้างที่ขาย 20 หมด
คงขึ้นเป็น 25 แล้วหล่ะ เฮ้อแพงๆ
บันทึกการเข้า

ความรักอยู่ไหนน้าา....
มาม่าห่อละ 6 บาท  ฮือๆ~
บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ยำมาม่า 35 (กาดพะยอม)  หน้าแตก
บันทึกการเข้า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
หมูสามชั้นเคยซื้อมาทอด ปกติแพ๊คนึงมีราวๆ ๒ เส้น 

ประมาณห้าสิบกว่าบาทถึงหกสิบบาท

ปัจจุบันจำนวนเท่าเดิม แต่ราคา ฮือๆ~ ขาดอีกสองบาทหนึ่งร้อย 

โอ้ว.....สงสัยต่อไปต้องเชือดเนื้อตัวเองทอดกินแล้ว กร๊าก
บันทึกการเข้า
ข้าวเปล่าหน้าปากซอย
ปกติ 2 ถ้วย 5 บาท
ปัจจุบัน 2 ถ้วยเหมือนเดิม แต่ถ้วยละครึ่ง หรือเทียบได้กับ 1 ถ้วยเดิม ราคา 6 บาท
หรือถ้าเทียบปริมาณเท่าเดิม มันจะมีราคา 12 บาท
เพิ่มแพงขึ้น 140%
บันทึกการเข้า

[ FACT HOSTING ] [ บ้านโฮมฮัก ]
Today you , Tomorrow me.
ข้าวหอมมะลิตอนนี้ถังละเท่าไรเหรอครับ
บันทึกการเข้า

ความรักอยู่ไหนน้าา....
ไม่แน่ใจ
แต่อาทิตย์ก่อนตอนอยูป่บ้าน แม่บ่นว่าข้าวแพง เกิดมาเพิ่งเคยซื้อข้าวหอมมะลิ ถังละห้าร้อย

เลยเดาว่าน่าจะไม่ต่ำกว่าห้าร้อยล่ะ
บันทึกการเข้า

[ FACT HOSTING ] [ บ้านโฮมฮัก ]
Today you , Tomorrow me.
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 53
 
 
Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.21 | SMF © 2006-2007, Simple Machines | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!