หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 53

ผู้เขียน หัวข้อ: ของแพง  (อ่าน 183487 ครั้ง)
 คอนโด นั้นอยู่ท้ายซอย 57 น่ะ แต่ก่อนมันเป็นสนามนะ  ฮือๆ~

จำได้ว่าสมัยนั้น ใน ตลาดทองหล่อ หมูก.ก.ล่ะ 18 บาท เอง  ฮิ้ววว
เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่าที่ตลาดสดปากซอยยังมีสมาคมจีน อยู่ไหม ตอนหัวค่ำเค้าจะเล่นดนตรีจีนกันดังยันท้ายซอย เพราะมากๆ

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ

แพงเพื่อสิ่งที่ดีกว่ากันเถอะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ซื้อทองก้อน แล้วไปเก็บธนาคาร เปิดตู้เซฟ
เป็นการลงทุนที่คุ้มสุดๆ ปีเศษๆ ทองขึ้นมา
กว่าห้าสิบเปอร์เซ็นต์แล้ว เจ๋งมาก
 หน้ามึน ซื้อของมาทำสุกี้ สามคน เกือบ 600

อี๋~ ถูกกว่า mk นิดเดียว

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
วันก่อนซื้อเนยเค็มตรากล้วยไม้ที่โลตัส
ก้อนเท่าเดิม แต่ราคาถีบขึ้นสองเท่าแน่ะ โวย

แม่บ่นเหมือนกันครับ
เนยตอนแรก 36 บาท แล้วขึ้นเป็น 40 กว่าบาท
สุดท้ายตอนนี้ 70 กว่าบาทแล้วครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
โอ้ว จริงๆ ด้วย โวย
ทีแรกคิดว่าจำรุ่นผิดซะอีก นี่มันขึ้นมหาโหดจริงๆ นะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เนยก็เป็นน้ำมันนะครับ  ฮือๆ~

แต่มันทำจากนมนะ  หมีโหด~
ปัญหาของโซฮอลผมว่ามันอยู่ตอนออกตัวนั่นแหละครับ
ออกไม่ดีกระตุกดับเลย  เอือม
ยิ่งในเมืองด้วย กระตุกดับตออนออกนี่อาจถึงตาย  เหวอ

แต่มอไซกับรถยนต์ที่บ้านก็เติมอยู่นะ

//เท่าที่สังเกตุมาเป็นเฉพาะโซฮอลของ ปตท.  นะ บางจากไม่เป็น แต่บางจากแถวบ้านดันไม่ขายโซฮอล 95 ขายแต่โซฮอล 91 เลยต้องจำใจเติม ปตท.ไป

แอบอ้างไกลหน่อย
ผมเติมไอ้โซฮอล นี่มานานละ รถน้องสาวกะรถเอง ไม่เห็นมันดับแฮะ

เหมือนปุกว่าเราพยุงราคากันมั่วไปหมด
เดี๋ยวผมพาลไปถึงแก๊ส อีก  คริคริ

เห็นมะ เพราะก๊าซโซฮอล  โวย

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ทีแรกผมก็นึกว่าเป็นมอไซผมไม่รับกับน้ำมันน่ะครับ(spark 135)
แต่ไปๆ มาๆ รถเก๋งของแม่ก็จะกระตุกๆ หน่อยๆ ตอนสตาททีแรกแล้วออกตัว(Nissan sunny supersaloon)เขียนถูกรึเปล่าไม่รู้

ก็เลยคิดไปอีกว่า่ รถมันเก่ารึเปล่า เลยไปให้เพื่อนลองช่วยเติม ปกติเค้าเติมเอสโซ มาลองปตท. กระตุกเหมือนกันครับ(Ford focus)

เลยสรุปว่าเป็นที่ น้้ำมัน ปตท. ครับ เพราะมอเตอร์ไซผมเติมบางจากก็ไม่เป็นนะ แต่พอดีเค้าดันเอาโซฮอล์ 95 ออกไป

ออสผมสบายบรือ ใหม่
ออสน้อง สบายบรือ เก่า

เดือนหน้าข้าวถุงขึ้นอีกนะพี่น้อง

สงสัยต่อไปเราต้องกินข้าวเหนียวแทนข้าวเจ้าเสียแล้วมั้ง   (เหงื่อแตกพลั่ก)

มาจกเบิ่งกันเต๊อะ  เกย์ออก

ตอนนี้ข้าวหอมมะลิถังละ 620 ครับผม ข้าวขาวถังละ 500 กว่าๆ ครับ ถามแม่มาเมื่อวานครับ
บ้านผมตุนข้าวไว้เป็น สิบๆถังเลย

ความรักอยู่ไหนน้าา....
ตอนนี้ข้าวหอมมะลิถังละ 620 ครับผม ข้าวขาวถังละ 500 กว่าๆ ครับ ถามแม่มาเมื่อวานครับ
บ้านผมตุนข้าวไว้เป็น สิบๆถังเลย

ตุนไว้เยอะ เขาว่ามอดจะขึ้นอีก อาม่าเลยไม่ซื้อไว้เยอะ ไม่รู้จริงเปล่านะ อาม่าบอกมาแถมไม่มีที่เก็บอีก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 53