หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ "จอนจัด" ผ่าตัดไส้ติ่ง  (อ่าน 94001 ครั้ง)
หายมาม่านะครับ  ยิ้มน่ารัก
สู้ ๆ นะคะ ผ่าตัดไส้ติ่งเอ๊งง อดทน ๆ แป๊ปเดียว ๆ  เจ๋ง

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
หายมาม่านะครับ  ยิ้มน่ารัก
อืมมมมห์

พี่อุ้ยครับ ระหว่างนี้พวกเราจะรักษาที่มั่นให้ดี กักตุนเสบียงอาหาร
ป้องกันการรุกรานจากพวก "ฝศฝส." นะครับ หมีโหด~

รักษาตัวแล้วกลับมาเป็นมิ่งขวัญชาว พสอษ. นะครับ กรี๊ดดดดด

ปล. เราไม่กลัว หน.ฝศฟส. พุงปลิ้นหรอก แหยะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หายเร็วๆนะคะพี่อุ้ย   กรี๊ดดดดด
สมัยนี้วิทยาการดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ แอ้ผ่าตอนเด็ก อยู่ รพ. ตั้ง 7-8 วันแน่ะ ไส้ติ่งไม่แตกด้วยนะคะ
สองสามปีก่อนมีเพื่อนเป็น ไป รพ. ฉีดยาปุ๊บก็หาย (ไม่ต้องตัดออกเพราะว่ายังเป็นน้อยอยู่)

ผ่าแล้วหายไวไว มาม่า ยำยำ นะคะ ..  ไหว้

ที่แย่ก็คือหลังแอ้ผ่าตัด คุณหมอไม่ให้กินน้ำอัดลมตั้ง 6 เดือนแน่ะ
ไม่รู้ร่วมมือกับแม่มาหลอกเอารึเปล่า .. แต่ก็ไม่กินจริงๆ ค่ะตอนนั้น  เอือม

หายไวๆนะคะ  ไหว้

ฝากเยี่ยมด้วยนะคะ ตอนนี้อยู่ไกลมากมาย ฝากบอกให้ฟื้นตัวเร็วๆนะคะ  เจ๋ง

พี่อุ้ยสู้ๆ กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ต้องกลับมาอยู่ไฟสิเนี่ย

I ROCK , THEREFORE I AM
 กร๊าก
ไม่ได้ลาคลอดนะพี่เก้อ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
อุ้ย รีบหายนะ ก่อนคุกกี้จะนิ่ม  กร๊าก
หายไวไวนะจ๊ะ

พูดถึงเรื่องอาหารไปเยี่ยม เคยไปเยี่ยมเพื่อนที่ผ่าไส้ติ่ง

แต่เช้าตรู่เลยด้วยความหวังดีซื้อข้าวมันไก่เข้าไปฝาก

สรุปกลายเป็นเอาไปกินล่อคนไข้เพราะคนไข้ห้ามกินอะไร มันคงแช่งในใจ อืมมมมห์

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ขอให้หายเร็ว ๆ นะคะ

ถ้าร่างกายแข็งแรง สองสามวันร่างกายก็ฟื้นตัวแล้วค่ะ
ขึ้นอยู่กับไส้ติ่งอักเสบแบบไหนด้วย ประมาณ
แตก หรือ แค่อักเสบ (ตูเคยแตก อยู่รพ สิบวัน
และแผลยาวกว่ามาก ภูมิใจ อืมมมมห์)
ขอให้อุ้ยหายไวๆนะ

หายาแก้คีลอยด์มาทาด้วยล่ะ
ตอนแผลแห้งแต่เริ่มจะได้ไม่เป็นแผลเป็นชัดมาก
โอ้ว ได้ความรู้่มากมาย กรี๊ดดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 19