หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: 4 แพร่ง ( สปอยล์ ล้วน ๆ ครับ )  (อ่าน 48767 ครั้ง)
พอดี มีหนังสือการ์ตูน จิตหลุดเหมือนกัน พอดูหน้ายันต์ ตกใจหมดเลย น่ากลัว

http://farm3.static.flickr.com/2396/2445315460_e7e7077c52_o.jpg เฮ้ย!?<<ยันต์สั่งตายยย(ทำข้อความลิ้งไม่เป็น ขออภัยด้วยนะคะ)

ใครยังไม่เคยอ่านแล้วอยากรู้ว่าแม่งสุดยอดยังไง ..อย่ากดลิงก์ไปดูนะครับ คริคริ
เพราะอารมณ์ตอนที่อ่านๆ ไปแล้วเจอแบบนี้นี่ มันสุดๆ จริงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กดไปแล้ว  ไอ้มืดหมี
อยากอ่านแบบการ์ตูนจัง หายากมากเลยอะ  อี๋~

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เมื่อวานก็ไปนั่งอ่านที่บ้านแอนมา

การ์ตูนทำดีกว่าจริงๆ

เรียงลำดับเรื่องที่น่ากลัวก็

เที่ยวบิน 224 - เหงา - คนกลาง - ยันต์สั่งตาย

เรื่องคนกลางนี่เอามาไว้เรื่องที่สาม นี่โอเคเลย เอามาเบรคอารมณ์ ก่อนเจอเรื่องสุดท้าย
ถ้าสี่แพร่งดังมากๆ VBK น่าจะเอามาพิมพ์ขายใหม่นะครับ เพราะตอน 13 เกมสยองก็ทำมาแล้ว

หวังว่านะ เพราะไม่มีเก็บเหมือนกัน  ฮิ้ววว
เพิ่งไปดูมาเมื่อกี้เอง
คิดเหมือนทุกครแหละเรื่องยันต์ในการ์ตูนหลอนมากๆ  เกย์ออก

อ้อ เรื่องแรกตอนรถคว่ำนางเองติดเข็มกลัดเลข 4 ด้วย

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
วันนี้ดู สี่แพร่งตอนบ่ายสองดูฟอร์บิเด็นตอน 2 ทุ่ม จุใจดี

อ่า...นี่จู๋สี่แพร่งนี่หว่า  งั้นมาร่วมสปอยล์ด้วยคน

เรื่องแรก  ถ้าให้ผมทำผมทำเป็นหนังรักวะ  กร๊าก
 เรื่องสองแม่ง ไม่ทันอินเลย ตายกันหมดแระ เซ็ง
 เรื่องที่ สาม ฮาดีชอบๆ
 เรื่องที่สี่ บ้าเหรอ ทำไมบินคนเดียวแบบนั้นอ่ะ เที่ยวบินสำคัญไม่ใช่เหรอ งง จริงๆ
เอาละสรุป หนังเรื่องแรกของเกือบสองเดือนดีเพราะบรรยากาศ
ปกติผมชอบดูหนังมากเฉลี่ยเดือนละ 2 หนเลยก็ว่าได้
 แต่ เนื่องจาก2 เดือนที่ไม่ได้ดูมันทำให้หนังดีขึ้นมาอีก 20 เปอร์เซ็นต์

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไม่ได้ดู แต่รู้เรื่องหมดแล้ว
คิดเหมือนจักรี ที่ว่าเรื่องแรกเป็นหนังรัก 

ถ้าจะมาเปลี่ยนใจอยากดูเรื่องนี้ขึ้นมาเพราะเรื่องแรกเนี่ยแหล่ะ  หมีโหด~

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เรื่องสุดท้ายนั่น ในหนังมันแก้ปัญหาที่เกิดจากคำถามนี้ไว้แล้วนี่ครับ ใช่มะๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังไงอะครับ  งง

เอ้อลืมถามพี่แอนด้วย
ว่า
ที่บอกว่าเรื่องสุดท้ายเค้าดักไว้ทุกมุมไม่ให้จับผิดนี่ยังไงหรอ ? ปกติไม่ค่อยจับผิดหนังน่ะ

เอาสิ สงสัยอะไรหนังมันปิดช่องว่างไว้แล้ว คริคริ

อย่างเรื่องเครื่องบินวีไอพีใช่มะ มีแอร์ 2 คนที่ถูกเรียกมา
(คงเป็นปกติสำหรับเที่ยวเหมาลำในประเทศ)
แต่อยู่ดีๆ มีแอร์คนนึงต้องลาเพราะน้องตาย
คือมันเป็นสาเหตุไม่กี่อย่างที่จำเป็นต้องลางานน่ะ

แล้วจะหาคนอื่นมาแทนก็ไม่ทันแล้วด้วย
เพราะตายตอนกลางคืน มารู้ข่าวเอาก็เช้าแล้ว
พลอยเลยต้องบินเดี่ยว

แอร์ยังไงก็ต้องมี stand by เผื่อเหตุการณ์แอร์มาไม่ได้อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
นั่นสิ อืมมมมห์
แต่! แขกวีไอพีระดับ Princess ของประเทศเลยนะ
แขกระบุตัวของแอร์ ว่าต้องเป็นทีมเดิมเท่านั้น
มองได้แง่นึงคือเรื่องความปลอดภัยของวีไอพี
อีกแง่นึงก็ตามเหตุผลที่เห็นในหนัง คือต้องการระบุตัวว่าต้องเป็นพลอยเลยนะ
คนอื่นที่จะบินด้วยนั่น คงเพื่อความเนียน

เดี๋ยวไปดูอีกรอบให้ละกัน จะได้ชัวร์

คือ ตอนไปอ่ะไม่สงสัยอ่ะครับ แต่ตอนกลับนี่ซิ  คือ ศพจ้าวนะครับ ให้บินไปกับแอร์คนเดียวเหรอ
ทหารตำรวจ แบบว่าที่ภูเก็ตน่าจะมีบ้างไม่คิดจะมีทหงทหารบ้างหรือไงอะไรประมาณนั้น
เพราะปกตินี่ ศพ ที่มีเกียรติขนาดที่ให้นังบนลำแล้วนี่ น่าจะมีการป้องกงป้องกันอารัคคงอารักขาบ้างนะ 
ถ้าศพหายไปนี่ คนเดือดร้อน เป็นใครหว่า ขนาดศพคนธรรมดายังจะซวยกัน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ดูแล้วเป็นอารมณ์ประมาณ ชายา ของเจ้าชายของรัฐอาหรับที่ไหนสักแห่งน่ะ
ไม่ได้เป็นเจ้าซะตรงๆ เลย แต่ก็ต้องได้รับเกียรติให้เป็นเจ้า แค่สูงไม่ถึงนะ
แล้วก็ต้องกลับด่วนด้วย คือ 15 ชั่วโมงต้องถึงต่างประเทศ(อาหรับ)
เท่ากับว่านี่คือการบินด่วนแล้วแหละ แล้วมีกติกาด้วยว่าวัฒนธรรมเขาไม่เหมือนเรา
จะเอาลงใต้ท้องเครื่องก็ไม่ได้ จะเอาขึ้นเครื่องอื่นก็ไม่ได้
เพราะนี่คือสายการบินทรายทอง (ชื่อบอกว่ามาจากอาหรับเลย)
แสดงว่านี่จะต้องบินรวดเดียวถึงประเทศนี้เลยแหละ -- แล้วจะให้ทหารที่ไหนไปด้วยนะ

แล้วคำสั่งของเจ๊คนนี้ที่มีไว้แต่เดิม ก็คือ ให้เป็นแอร์ชุดเดิมเท่านั้น?
หมายความรวมถึงตอนกลับด้วยหรือเปล่า
(แต่ออกจากภูเก็ตด่วนๆ ก็คงหาคนยากแล้วแหละ)

เออ ในพันทิปมีคนถามแบบนี้ไหม?

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9