หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: + กอดโลกไว้ ใต้สะดือ อุ่น +  (อ่าน 54660 ครั้ง)
น่านนน..
กำลังง้างนิ้วจะกดคีย์บอร์ดเถียง
ใช่สิ นี่ไง รูปเบ็ด เสียบตูดไส้เดือน พร้อมตก
มิ ดี มิ ร้าย อย่า ฝ่า ฝืน อย่า ทำ ร้าย กัน

..
อย่าทำร้ายตัวเอง ฉันทนไม่ได้
สุเมธและสายสมร รู้ข้อห้ามนี้ดี พอๆกับรู้ว่าสวรรค์อยู่หนใด
บนผนังปูน ณ ห้องหับสุขาสวรรค์ แง่บ ๆ ๆ อึ๊บ ๆ
ไซ้งับติ่งหูกันไปมา หางงี้..สั่นระริก เดี๋ยวได้ที่
สุเมธสีอ่อน สายสมรสีเข้ม กำลังนัวเนียผสม
ผมเห็นแล้ว ตัวเริ่มเปลี่ยนสี อมชมพูเล็กน้อย

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ไม่เคยมองรูปปลั๊กไฟและเต้าเสียบได้น่ารักขนาดนี้มาก่อนเลย  กร๊าก

แต่ละโพสต์ฮามากไม่เสียใจเลยที่กดเขามา เรียกความสุขได้มากทีเดียว กร๊าก
เปิดมานี่ไม่เคยจะหดหู่ใจ 

เมื่อคืน พี่แอ้บอกว่า น้องบุ๋มก็ติดจู๋กำนันเหมือนกัน
กระจู๋ ไม่ใช่จู๋  อย่าคิดลึก แอบคิดละสิ  กร๊าก

ส่วนสายไฟบาดนมหรือไม่นั่น ไม่รู้
รู้แต่ว่า ลุงโคตรหน้าตาจริงจังโคตร  ไปถ่ายรูปเขามา ขออนุญาตเขารึยัง ระวังจะโดนฟ้อง

ฮาๆๆๆ  กร๊ากกกกก!!!

กรี๊ดดดดด เหมือนกันๆ

จริงๆ ติดตั้งแต่ กระดิ่งจมแล้ว วว ว

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข

อี๋~

อ้วก ตอนอยู่ป.4 เคยโดนแกล้งเอาหางจิ้งจกใส่เสื้อนักเรียนด้วย  อี๋~
 ฮือๆ~ กำนม.คะ ภาพไซ้ซอกคออนาจารไปรึเปล่าคะ บอร์ดนี้เด็กๆ เยอะด้วย..

บอกความจริงละกันนะคะ ไม่ต้องอ้างเด็กหรอก เห็นแล้วกรี๊ดเลย ต่อไปเปิดอ่านจู๋นี้ จะไม่นั่งใกล้ๆ คอมพ์อีกแล้ว
ขยับไปห่างๆ ไม่น้อยกว่า 1 เมตร ลากสายเมาส์เอา
  ฮือๆ~

ฮือๆ~ กำนม.คะ ภาพไซ้ซอกคออนาจารไปรึเปล่าคะ บอร์ดนี้เด็กๆ เยอะด้วย..

บอกความจริงละกันนะคะ ไม่ต้องอ้างเด็กหรอก เห็นแล้วกรี๊ดเลย ต่อไปเปิดอ่านจู๋นี้ จะไม่นั่งใกล้ๆ คอมพ์อีกแล้ว
ขยับไปห่างๆ ไม่น้อยกว่า 1 เมตร ลากสายเมาส์เอา
  ฮือๆ~

ฮือๆ~ / สะดุ้งเหมือนกันน๊า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ผมให้ดูแล้วผ่านเลย
สาวๆ ข้างบนน่ะสิชอบ ชอบจู๋จก
อ้างถึง ซ้ำอีก จิ้งจกพราวเต็มบอร์ด
ว่าจะแปะ วิดีอง วีดีโอ อดดูกันเลย
แปะดีไหม เดี๋ยวน้องแอ้ เธอต้องนั่งห่างข้ามจังหวัด
กลัวอย่ามองจ้ะ ใช้วิธีโทรมาถามเพื่อนเอา ว่าเห็นอะไรมั่ง

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ถ้าหาสายเมาส์ยาวกว่า 1 เมตรได้ รับประกันค่ะว่าจะลากให้ยาวที่สุดเลย..
จริงๆ แอ้อยู่ร่วมโลกกับสัตว์ (และมนุษย์) ได้ดีนะคะ คือไม่ก้าวก่ายกัน
ในห้องมีจิ้งจกอยู่ เดิมมี 1 ตัว แต่เค้าไปได้เสียกับจิ้งจกห้องข้างๆ
ช่วงที่เค้าท้องแก่ เห็นไข่ในท้องชัดเจน (อู๊ย..ขนลุก)
เค้าจะหลบมุมอยู่ที่บานเกล็ดแบบติดตายเหนือชักโครก (หรือบ่อปลาของกำนม.แหละค่ะ)
ทุกครั้งที่กลับบ้านจะต้องมากรี๊ดเค้าทุกวัน เป็นกิจวัตร..

วันนึงเค้าหายไป .. เชื่อมั้ย แอ้โทร.ไปบ่นกับเพื่อน ว่าอีจกมันหายไปไหนวะ เป็นห่วงมัน ไม่กลับบ้านสองวันแล้ว

เราอยู่ร่วมโลกกันแบบนี้ค่ะ ถ้าแอ้มา พวกเค้าต้องหลบ แต่ถ้าแอ้เจอ ก็กรี๊ดกันไป ถึงเค้าจะทำร้ายจิตใจแอ้
แต่แอ้ก็ไม่ได้ทำร้ายร่างกายเค้า แต่จิตใจเค้าจะบุบสลายจากเสียงกรี๊ดบ้างรึเปล่านี่ ไม่ทราบอ่ะค่ะ

เป็นห่วงเรื่องน้องจกอยู่รึเปล่า..น้องจกตัวนั้นไม่ได้หายไปไหน คงไปเตร็ดเตร่ตามประสาจิ้งจกใจแตก
ไม่นานก็กลับมา ออกลูก.. และอาศัยกันอยู่ที่นี่ ตอนนี้มีอยู่ด้วยกัน 4 ตัวแล้วค่ะ
แอ้ได้กรี๊ดบ่อยขึ้น บริหารกล่องเสียง

มีใครรักสัตว์ชนิดนี้ จะรับไปเลี้ยงบ้างมั้ยคะ  ฮือๆ~

ความรักรุนแรง ปานจะกลืนกินกัน (หวังว่าจะไม่กินกันจริงๆนะ งับแบบนี้ผมว่ามีสิทธิ์ทะเลาะกันแล้วหละครับ)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
งับซะคอย่นเลย

บ้านเพื่อนเกดมันชอบโปรยเม็ดข้าวไว้บนโต๊ะเวลากินข้าว แล้วจิ้งจกมันก็จะคลานดึ๊บๆมากินค่ะ

เห็นตอนแรกนี่แทบช็อคแต่หลังๆชิน  อืมมมมห์

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 2 คนแน่ะ

สาวๆอย่ากลัว.. แค่จิ้งจกเอง
ตัวกำลังน่ารัก เห็นคนก็หนี
มียางอาย มีอาโนเนะ
ใหญ่กว่านั้นน่ากลัวขึ้นมาอีกก็เป็นตุ๊กแก
ตาแดงๆ ใจกล้า สบตาคนหลายหน
ท่าทางอยากโชว์ลายกราฟฟิกที่กลางหลัง

ใหญ่กว่าตุ๊กแกเป็นน้องตุ๊กเข้ชื่อเห้
เข้าบ้านแล้วต้องเรียกตัวเงินตัวทอง
เชื่อว่าจากโชคร้ายจะกลายเป็นดี
แต่ดูกี่ทีก็แค่สัตว์เลื้อยคลาน
ไม่น่าจะนำโชคอะไรมา

ที่ไม่น่าพิสมัยเท่าไหร่
สำหรับคนสนใจไปว่ายตามคูคลองหนองบึง
คงเป็นตุ๊กเข้กับตุ๊กโขงเป็นพี่คนโตสมัยนี้
ถ้าไม่โดนทำเข็มขัดทำกระเป๋า
ก็โดนเอาไปโชว์ตัวที่สมุทรปราการ

ส่วนรุ่นดึกสมัยโบราณล้านปี
เราเรียกเขาว่าไดโนซอร์
ทั้งเก่าทั้งแก่ แต่ไม่มีใครบูชา

เหลือบ

อันบัน ♥
ผมให้ดูแล้วผ่านเลย
สาวๆ ข้างบนน่ะสิชอบ ชอบจู๋จก
อ้างถึง ซ้ำอีก จิ้งจกพราวเต็มบอร์ด
ว่าจะแปะ วิดีอง วีดีโอ อดดูกันเลย
แปะดีไหม เดี๋ยวน้องแอ้ เธอต้องนั่งห่างข้ามจังหวัด
กลัวอย่ามองจ้ะ ใช้วิธีโทรมาถามเพื่อนเอา ว่าเห็นอะไรมั่ง

แปะเลยค่ะ ไม่กลัว แต่ขยะแขยง เคยโหดร้ายตีจิ้งจกตายด้วยนะ ชั่วร้ายมาก

นั่งห่างข้ามจังหวัดกันเลยทีเดียว  กร๊าก  อ้ากกกกกกก

เห้ย เพิ่งอ่านเจอ  กร๊าก

กร๊าก  โอย ตายๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2008, 18:52 น. โดย เดอะบุ๋ม » บันทึกการเข้า
อ้าว ตกใจรูปนี้กันด้วยเรอะ กร๊าก
ถ้าเอามาแปะกันจริงๆ น้องบุ๋มดูแล้วค่อยเล่าให้ฟังแล้วกันนะคะ ว่าเห็นอะไรบ้าง  
ดูเองแล้วนอนไม่หลับอ่ะ สเกล 2:1 ขนาดนี้  เอือม  
ซัก 1:10 พอทนดูได้..

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

ถ้าเอามาแปะกันจริงๆ น้องบุ๋มดูแล้วค่อยเล่าให้ฟังแล้วกันนะคะ ว่าเห็นอะไรบ้าง  
ดูเองแล้วนอนไม่หลับอ่ะ สเกล 2:1 ขนาดนี้  เอือม  
ซัก 1:10 พอทนดูได้..

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

พี่แอ้แน่ใจแค่ไหนคะ ว่าจะไม่เปิดเข้ามาดูก่อน บุ๋มว่านะ

เห็นดาวจู๋นี้ รีบกดเข้ามาเลยมั้ง  กร๊าก

คงเล่าไม่ทัน  กร๊าก
จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไป เดี๋ยวกำนม.ได้ใจ  ฮี่...

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12