หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: + กอดโลกไว้ ใต้สะดือ อุ่น +  (อ่าน 54670 ครั้ง)
เคยไปเดินสำรวจมาแล้วค่ะ เรือจักรีนฤเบศร์ แต่มุมมองกำนม.เจ๋งจริง

น้องแอ้ มีตังค์ไหม ขอยืมหน่อย
จะไปประกันตัว คนจุดไฟเผาเรือ
..

หรือว่า .. เธอสะเดาะกลอน หนีไปแล้ว

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
สิบแปดบาทห้าสิบพอไหมคะ  ฮี่...

กร๊าก

ขำนะ

เยอะเกินไปจ้ะ
สิบห้าบาทพอ
อีกสามบาทห้าสิบ..
ให้ผม เป็นค่ารถกลับบ้าน
..
ผมไม่มีมุมมอง ผมชอบมองรู
ผมมีรูมอง ที่คนไม่ค่อยดู
รู ที่ ไม่ เคย ดอง
ลอง ที่ไม่เคย ดู

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ข้างนอกเป็นน้ำทะเลหรือเปล่าคะ งง
ใสจริงๆ
คาดว่าใช่แน่นอนค่ะ   เพราะรูของเรือ

//มีมุมมอง เจ๋ง
รูมองกำนม.สุดยอดจริงๆ ค่ะ  เจ๋ง

ว่าแต่ว่า สามบาทห้าสิบ สมัยนี้ยังขึ้นรถได้อยู่จริงๆ เหรอคะ ..  ฮิ้ววว

รูมองกำนม.สุดยอดจริงๆ ค่ะ  เจ๋ง

ว่าแต่ว่า สามบาทห้าสิบ สมัยนี้ยังขึ้นรถได้อยู่จริงๆ เหรอคะ ..  ฮิ้ววว

ว่าจะถามเหมือนพี่แอ้เลยค่ะ   

ถึงว่าได้ไปถ่ายเรือมา  ที่แท้ลุงกำนันก็.... 

http://news.mcot.net/local/inside.php?value=bmlkPTMxOTM1Jm50eXBlPXRleHQ=

ไหว้

(อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2008, 13:25 น. โดย เดอะบุ๋ม » บันทึกการเข้า
ว่าจะถามเหมือนพี่แอ้เลยค่ะ   

ถึงว่าได้ไปถ่ายเรือมา  ที่แท้ลุงกำนันก็.... 

http://news.mcot.net/local/inside.php?value=bmlkPTMxOTM1Jm50eXBlPXRleHQ=

ไหว้

(อิอิ)

เมื่อวันก่อนที่ กำนม. โพส ฟ้ารอให้เยอะๆ ก่อนแล้วจะมาตามทีเดียว
วันนี้มาอ่าน สมกะที่รอจริงๆ

ฮ่ามุกทุกคน  กร๊าก

// ของบุ๋มข่าวก็ขำนะ ว่าแต่จริงไหม?  หมีโหด~

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ข่าว ของจริงค่ะ   เจ๋ง

แต่เป็นทีมของลุงกำนันแน่ไหม
ต้องให้เจ้าตัวมาตอบ

กร๊าก น้องบุ๋มยกให้เป็นลุงกำนันไปแล้ว..

.. อ่านข่าวแล้ว.. ถึงว่า.. กำนม. พูดเป็นนัยๆ เรื่องประกันตัว..  ฮี่ๆ

เคยได้ยินไหม..
ได้ยินแว่วๆ เสียงรำพึงดังมาจากมุมมืด..
อีหนู..ลุง..แก่..แล้ว
ขอ..ลุง..ก่อน...แฮ่ก ๆ ๆ ๆ
..
เอาล่ะ ถึงไหนแล้ว ตอนนี้

ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน
ว่าภาพที่มองผ่านหน้าต่างคุก ใต้ท้องเรือ
อาจจะเป็น วอลเปเปอร์ ที่ขึงไว้บนผนังทึบ
มันชัดเจนเกินไป ..
ความชัดใส ตรึงเราให้จ้องเธอได้นาน
และทำให้เราไม่กล้าหลบหนี ไปจากตรงนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2008, 21:14 น. โดย กำนันแม้น };oO= » บันทึกการเข้า

ตอนนี้้เป็นตอนที่ขึ้นเรือเตรียมไปปล้นแล้วใช่มั้ยครับ กรี๊ดดดดด

อยู่ในคุกใต้ท้องเรือแล้วมองเ็ห็นทะเลสวยแบบนี้ดีจังค่ะ  ลันล้า

(อิอิ) ขำข่าวที่บุ๋มมาโพส

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12