หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: UFOววว...ใครเชื่อบ้าง?  (อ่าน 167127 ครั้ง)
นึกถึงความกว้างใหญ่ของเอกภพไม่ออกเลยค้นๆดู ได้ภาพกว้างที่สุดคือภาพนี้

Two Million Galaxies
Credit & Copyright: S. Maddox (Nottingham U.) et al. APM Survey, Astrophys. Dept. Oxford U.

นี่แค่ความกว้างตามที่แสงส่องไปถึง นับจากครั้งบิ้กแบงนะ ไกลออกไปอีกแสงยังไปไม่ถึง มองไม่เห็น  หน้ามึน

คิดว่า Galaxy เยอะแยะตาแป๊ะขายไก่อย่างนี้ ในกาแลคซี่ก็มีดาวอีกนับล้านล้าน จะมีสักที่มะ ที่มีสิ่งมีชีวิตที่เป็นเพื่อนเราได้  ฮิ้ววว

ไม่มีจริงๆเหรอ....

// เพิ่มเติม

เอกภพที่เรารับรู้ได้ (ประมาณ2ล้านกาแลคซี่) มีลักษณะดังภาพ
เส้นสีฟ้าคือที่นักดาราศาสตร์วัดแรงดึงดูด โดยวัดจากแรงดึงดูดที่มีอิทธิพลต่อกันไปตามทาง จนได้เส้นแรงดึงดูดของเอกภพ
3เส้นนั้นบ่งบอกว่าเอกภพเราขยายตัวออก

ภาพนอกกรอบ เป็นอะไรที่คิดนอกกรอบได้นานับการ วัตถุดำมืด (Darkmatter) มีมวล ไม่มีรูปร่าง เป็นทั้งพลังงาน และ ความว่างเปล่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2008, 10:46 น. โดย แน็ก » บันทึกการเข้า

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ว้าว

นี่แหละ เวลามองท้องฟ้าเจอดวงดาว ถึงมีแต่จินตนาการ
ตอยเด็กผม ประหลาดใจในข้อมูลมาก
เมื่อรู้ว่า ถ้าดวงอาทิตย์ดับ วินาทีนี้อีก 8 วินาที เราถึงรู้  เจ๋ง

ผมชอบรูปชุดนี้มาก

ผมเอารูปมาจากบล็อกนี้
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=jeyz&group=1&page=6

ลองหา คำว่า UFO ดู เผื่อ นาซ่าจะมีไรให้ดู...

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
นาซ่า เหมือนอมข่าวไว้  ยิ้มน่ารัก
หรือให้เอามาลือๆ กันจะได้สนุก

เชื่อค่ะ  ฮิ้ววว/

เคยเห็นในโฆษณาอะไรซักอย่าง จำไม่ได้แล้ว ไม่รู้ว่าถ่ายได้จริง หรือ ทำขึ้นมา

อยากเห็นบ้าง

เชื่อมาเสมอ ว่ามีสิ่งมีชิวิตจากดาวดวงอื่น ยิ้มน่ารัก

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
ดาวนาเม็ก  เกย์ออก เกย์ออก

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ผมเชื่อว่า ในมุมใดมุมหนึ่งในจักรวาล กำลังประสบปัญหาโลกร้อนเหมือนเรา  หมีโหด~>

แต่ผมเห็น UFO แล้วล่ะ  คริคริ

Today you , Tomorrow me.
ผมเชื่อว่า ในมุมใดมุมหนึ่งในจักรวาล กำลังประสบปัญหาโลกร้อนเหมือนเรา  หมีโหด~>

แต่ผมเห็น UFO แล้วล่ะ  คริคริ

(อิอิ)

ผมก็เห็น
แต่เอาไว้งั้นแหละ  (อิอิ)

นั้นมัน ไม้ตรี  ชิ

*หาข้อมูล UFO ก่อน เดี๋ยวมา

ข้อมูล UFO มีเยอะมากครับ จนไม่รู้ว่าจะเชื่อถือของสำนักไหนดี

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ

อันนี้ภาพในประเทศไทยครับ ... คาดว่าถ่ายโดยนศ.เทคนิกการแพทย์

ผมไม่รู้ว่ามันมีจริงไหม
เมื่อก่อนเชื่อมาก
เดี๋ยวนี้เฉยๆ

แต่ถ้ามีใครบอกว่าเห็น ผมก็ไม่หัวเราะเยาะนะ
เพราะในทางวิทยาศาสตร์ เราจะบอกว่าอะไรไม่มีอยู่จริงก็ต้องพิสูจน์ว่าไม่มี

ถ้าถ่ายติดรูป จะหัวเราะเยาะได้ต้องพิสูจน์ก่อนว่า
คนพูด
- เชื่อเกินเหตุ
- ถ่ายติดนกติดสัตว์อื่นมา

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

อันนี้ภาพในประเทศไทยครับ ... คาดว่าถ่ายโดยนศ.เทคนิกการแพทย์

ผมไม่รู้ว่ามันมีจริงไหม
เมื่อก่อนเชื่อมาก
เดี๋ยวนี้เฉยๆ

แต่ถ้ามีใครบอกว่าเห็น ผมก็ไม่หัวเราะเยาะนะ
เพราะในทางวิทยาศาสตร์ เราจะบอกว่าอะไรไม่มีอยู่จริงก็ต้องพิสูจน์ว่าไม่มี

ถ้าถ่ายติดรูป จะหัวเราะเยาะได้ต้องพิสูจน์ก่อนว่า
คนพูด
- เชื่อเกินเหตุ
- ถ่ายติดนกติดสัตว์อื่นมา

แหม รูปที่หมอแมวแสดง เออจริงแฮะ
จักรวาลขนาดย่อม อาจจะย่ออยู่ในนั้นอีก งง

ที่น้าแน็ก หามา ตรงๆ ดำๆ คือแสงยังเดินทางมาไ่ม่ถึงเรา
หรือมันเป็นความว่าง ดำดำ แบบนั้น

เชื่อว่ามีค่ะ
แต่เชื่อว่ายังหาหลักฐานไม่ได้ เกย์ออก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 27