หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: UFOววว...ใครเชื่อบ้าง?  (อ่าน 167136 ครั้ง)
เห็นด่วย  กรี๊ดดดดด
ยื่นญัตติยักษ์ ขอห้องศาสนาครับ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ยื่นญัตติยักษ์ ขอห้องศาสนาครับ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ยื่นไปที่ยักษ์เลย
อย่าตีกันตายก่อนนะ  คริคริ

จะกลายเป็น พันทิพ2 แล้ว คริคริ

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
จะกลายเป็น พันทิพ2 แล้ว คริคริ

นั่นแหละ 555
ย่อยห้องไปเลย ศาสนา
เดี๋ยวตีตาย
ตรงนี้ งมงายโดยเฉพาะ
 กร๊าก

สงสัยว่าตอนดร.เทพพนมมาอ่างน้ำ มอ. มีคนเห็นด้วยเหรอครับ

รู้สึกว่าคนที่ไปดูไม่เห็นนะครับ  ง่ะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมเคยอ่านของอาจารย์เทพอ่ะ มีบางส่วนที่สอดคล้องกับที่ผมรับรุ้มา
ว่าด้วยเรื่องสิ่งมีชีวิตต่างดาว มีการพัฒนาด้านวัตถุและจิตใจไปพร้อมๆกัน
ทำให้ การเดินทางเคลื่อนที่ไปไหน ได้อย่างใจนึก
แต่เท่าที่อ่าน ดูที่ลุงแน็กเอามาให้อ่าน ถ้าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง
ผมลองคิดเอาเองว่า
กฎจักรวาลหรือกฎธรรมชาติเนี่ยมันต้องอยุ่เหนือสิ่งมีชีวิตทุกๆจักรวาลแน่เลย
เพราะถ้าเขาบอกว่าเขาเป็นเช่นมนุษย์เหมือนกัน มี แก่เจ็บตายเหมือนกัน
การพัฒนาด้านจิตใจถึงจะสูงแค่ไหน ผมว่า แม้โทสะ โลภะ
จะหมดไปแต่ในฐานะสิ่งมีชีวิตจะต้องเหลือโมหะไว้บ้างไม่มากก็น้อย
เขาอาจจะเข้าใจไม่ถูกหมดเรื่องกฎจักรวาลที่ผมคิดเล่นๆว่า
ต้องอยุ่ภายใต้กฎธรรมชาติเดียวกันที่มนุษย์บนโลกได้รับ

ดังนั้น ถ้าเขาพัฒนาจิตใจขนาดนั้น เขาจะมีวิธีการกำจัดคนเลวที่เขาบอก
ได้อย่างดีไม่มีแปดเปื้อน  

แล้วจากที่อ่าน รู้สึกว่า สังคมมนุษย์ต่างดาวเป็นสังคมบริสุทธิ์จริงๆ
เพราะทุกอย่างตรวจสอบได้ แสงที่เขาบอกคงหมายถึงรัศมีที่ออกมารอบตัวเอง
ที่เกิดจากสภาวะจิตใจ หรือเรียกว่ากำลังของจิต ซึ่งข้อนี้มนุษย์ก็มี
เพียงแต่ว่าไม่สามารถเห็นหรือพิสูจน์ได้ด้วยตาหรือคนธรรมดาทั่วไป
แต่ที่ ที่สังคมมนุษย์ต่างดาวเขาสามารถเห็นของกันและกันได้
ผมว่าคงเป็นเพราะต่างคนต่างมีจิตใจอยุ่ในระดับเดียวกัน
มีกำลังจิตที่สามารถสัมผัสได้ถึงพลังงานในรูปแบบเดียวกัน

จริงๆแล้ว มนุษย์เราก็มีสิ่งเหล่านี้ไม่แพ้มนุษย์ต่างดาวจากข้อความของ อ. เทพ
แต่เราไม่เลือกที่จะพัฒนาทางด้านนี้ เราเลยมองว่ามันอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้
แต่เรากลับเลือกที่จะเชื่อว่า มนุษย์ต่างดาวมียานกวกาศที่มีการขับเคลื่อนด้วยเทคโนโลโยขั้นสูงทำให้
ไปไหนต่อไหนได้ดีกว่าที่มนุษย์ทำ  ที่เราเลือกเชื่อแต่เรื่องวิทยาการ ก็เพราะพวกเราเลือกที่จะพัฒนาเรื่องพวกนี้มาตั้งแต่ต้นแล้ว
แล้วเรากลับมองว่าคนที่เขาพัฒนาด้านจิต เป็นคนบ้า เพราะพิสูจน์ไม่ได้ด้วยวิทยาการ หรือวิทยาศาสตร์
ซึ่งไอ้วิทยาศาสตร์นี่แหละที่ดูเหมือนจะเป็นเครื่องมือชิ้นเดียวของพวกเราในการตัดสินทุกอย่างบนโลกมนุษย์ได้
เพราะวิทยาศาตร์มาจากหลักของเหตุผลและการทดลอง ของมนุษย์เอง ย้ำว่าของมนุษย์เองด้วยนะ ฮ่าๆ

นี่คือความเป็นจริงที่เกิดขึ้นบนโลกมนุษย์เรา  จริงๆนะเออ หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง
ผมลองคิดเอาเองว่า

ก่อนนั้นก็ต้อง พิสูจน์อีกว่า มัน จริงไหม ที่ อาจารย์แกบอก คริคริ

แหม  (อิอิ) บางอย่างมันก็รู้อยู่ว่า ไม่มีสิทธิ์แม้แต่จะพิสูจน์ เ
พราะไม่รุ้จะพิสูจน์อย่างไร ไอ้การที่จะเชื่อแต่เหตุผลฝั่งตัวเอง
ก็เชื่อได้แค่ระดับหนึ่งเท่านั้นเอง
ในฐานะมนุษย์บนโลกที่พัฒนาด้านวิทยาศาตร์ 
ก็ต้องว่ากันตามหลักเหตุผลทางวิทยาศาตร์กันไป 
ถ้าวิทยาศาตร์ยืนยันว่าไงผมก็ว่างั้นแหละ  เจ๋ง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

มันเป็นผีครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผีพุ่งไต้  กรี๊ดดดดด
อรเชื่อว่ามีมากกว่าเชื่อว่าผีมีจริงอีก  หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เออ หมีพูดเข้าท่าแฮะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แต่ผมเชื่อว่าผีมีจริงๆเลยนะ เป็นวิญญาณ เป็นพลังงาน ชีวิตหลังความตาย มี100% แต่ให้กลัว คงไม่ล่ะ ไม่จำเป็น เป็นเรื่องธรรมดาๆ
UFO แวมไพร์ มนุษย์ต่างดาว เวทมนต์ เชื่อว่ามีจริงหมดเลย คิดว่ามีสิ่งที่ทฤษฎีของลัทธิวิทยาศาสตร์อธิบายไม่ได้มีเยอะ
แต่ไม่ใช่สิ่งที่จะไปยุ่งเกี่ยวจริงจังด้วย จนกว่าจะพิสูจน์ข้อดีข้อเสียได้เป็นที่ยอมรับเรียบร้อย
เชื่อไม่เชื่อนี่ ถ้าเป็นตอนเด็กๆ คอมพิวเต้อร์แบบทุกวันนี้ อินเตอร์เน็ท นี่ก็ไม่คิดว่าจะมีจริงนะ

วกกลับ สิ่งมีสติปัญญาขั้นสูง อาจจะเหนือกว่าหรือพอๆกัน มีในเอกภพแน่ๆ
แต่ UFO นี่อาจจะไม่ใช่เรื่องของพาหนะของมนุษย์ต่างดาว อาจเป็นกรุ๊ปทัวร์ย้อนเวลาของมนุษย์เราเอง
ถึงได้ไม่ปรากฎตัวซะที เดี๋ยวอดีตเสียหาย  หมีโหด~/

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ผมเคยอ่านหนังสือ อ.เทพพนมด้วยนะ แกแต่งหนังสือเรียนวิชาสขศึกาษาที่เราเรียนกันตอน ม ต้นไง

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 27