หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: UFOววว...ใครเชื่อบ้าง?  (อ่าน 167138 ครั้ง)
ผมว่าแกเพี้ยนแต่ต้องตามอ่านของแกเสมอๆ  กร๊าก
มันมีพล๊อตแบบเท่ เรื่อยๆ  ตอนออกตี 10
แกบอก มนตด เล่นเน็ตด้วย

อ๊ะ
หรือว่า

แอนเป็น มนตด ยิ้มน่ารัก

จริงๆ ถ้าไม่มีมนุษย์ ก็ไม่มีนรก สวรรค์ ไม่มีต้นไม้ สัตว์ป่า สัตว์ไม่ป่านะครับ  กรี๊ดดดดด

จำเขามาจากเยื่อของอะไรที่เค้าเรียกว่าต้นไม้ที่แปรรูปแล้วสมมุติขึ้นมาว่าเป็นหนังสือที่พิมพ์ด้านหน้าสุดว่าโลกจิต  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เน็ตหลุด ไม่ได้ดั่งใจเลย  อี๋~

คือจะบอกว่า สิ่งมีชีวิตทุกอย่าง ไม่ค่อยต่างกันเท่าไร

แต่ที คนเรามันเป็นคนบัญญัตินู่นบัญญัตินี่ขึ้นมาใช้
ก็เพราะว่าเราคิดว่าเราเป็นสัตว์ที่มีมันสมองมากที่สุด
อันนี้คิดในแง่ เราเป็นมนุษย์อย่างพวกเราอ่ะนะ
ผมก็ไม่แน่ใจว่า มันจะมีสัตว์ ที่คิดได้มากกว่าเราที่ไม่ใช่มนุษย์อยู่อีกหรือเปล่า

แต่ถ้าหลักของธรรมชาติ ก็คือหลักของธรรมชาติ มนุษย์หรือไดโนเสาร์มันก็คงหนีไม่พ้นมั้ง
ว่าแต่ไดโนเสาร์มันมีเกิดแก่เจ็บตายมั้ยอ่ะ ถ้ามันมี มันก็คงอยุ่ในกฏของธรรมชาติด้วยมั้ง

ส่วนตายแล้วไปไหน ก็คงมีแค่ความเชื่อ ละถ้าเป็นไปตามความเชื่อที่เชื่อกันจริงๆ
ไอ้ไดโนเสาร์นั่นมันก็คงไม่ต่างหรอกมั้ง จะไดโนเสาร์หรือคนมันก็คงเหมือนกัน
เว้นซะแต่ มันไม่เกิดและมันไม่ตายนั่นแหละ ค่อยหาทฤษฎีอื่นมาว่ากันใหม่

นี่ๆ พูดตามที่คิดนะ ก็ใช้ปัญญาแค่มนุษย์นี่แหละ ส่วนปัญญษไดโนเสาร์ไม่รู้ว่ามันคิดแบบไหนกันเหมือนกัน  กร๊าก

นั้นแหละ แบบนี้จะมีเทวดาไดโนเสาร์ไหม

จริงๆ ถ้าไม่มีมนุษย์ ก็ไม่มีนรก สวรรค์ ไม่มีต้นไม้ สัตว์ป่า สัตว์ไม่ป่านะครับ  กรี๊ดดดดด

จำเขามาจากเยื่อของอะไรที่เค้าเรียกว่าต้นไม้ที่แปรรูปแล้วสมมุติขึ้นมาว่าเป็นหนังสือที่พิมพ์ด้านหน้าสุดว่าโลกจิต  กรี๊ดดดดด

ไม่มีหนังสือโลกจิตด้วย เจ๋ง

เอาภาษามนุษย์สังคมปรกติเถอะ พ่อคุณ  อี๋~

ปล. สงสัยต้องมีกระจู๋ความเชื่อ ล่ะมั้งเนี้ย

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ลองคิดเล่นๆดูนะครับ ถ้า เราไม่มีการบัญญัติคำหรือสัญลักษณ์อะไรมาเรียกอะไรเลย นี่ ถ้าเราเดินไปเห็นต้นไม้ เราคง ใบ้แดก กันเป็นแถว

เหมือนกันแหละครับ ถ้าตายไป แล้วเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตหลังความตาย ก็คงไม่รุ้เหมือนกันว่ามันเรียกว่าอะไร

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เราอาจจะถึงจุดสงสัย
เหมือน ไอ้คนที่จู่ๆ สงสัย สถาบันไง
ไม่ยืน กูจะไม่ยืน กูจะกินเลย์ เจ๋ง

ลองคิดเล่นๆดูนะครับ ถ้า เราไม่มีการบัญญัติคำหรือสัญลักษณ์อะไรมาเรียกอะไรเลย นี่ ถ้าเราเดินไปเห็นต้นไม้ เราคง ใบ้แดก กันเป็นแถว

เหมือนกันแหละครับ ถ้าตายไป แล้วเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตหลังความตาย ก็คงไม่รุ้เหมือนกันว่ามันเรียกว่าอะไร

ถึงตอนนั้นมันจะจำได้เร๊อะ

เดี๋ยวได้ไล่ไปลอง ตายดูกัน  (อิอิ)

เอ้าเบิ้ลเลย

นั้นแหละ แบบนี้จะมีเทวดาไดโนเสาร์ไหม

ถ้าผมบอกว่ามีพี่ระจันจะเชื่อผมเหรอ   คริคริ

คือด้วยปัญญามนุษย์ บอกกันเองอ่ะ มันยากจะเชื่อกันเองอยู่แล้ว

ลองมีคนลอยบนอากาศได้แล้วบอกว่า งวดหน้าหวยออก 000 ซิ   เชื่อกันได้ไม่ยากเลย    
(แบบว่าลอยได้จริงๆเลยนะไม่พึ่งสลิงด้วยเอ้า)

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นี่ถ้าเกิดถกกันๆ ไป จนมีคนมาถามว่า

"คุณคิดว่านรกสวรรค์มีจริงไหม" หรือและ เคียงๆกันนี้

ไม่เป๋ไปกันใหญ่เหรอ.....

UFO นะพี่น้อง 555+

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ

ถ้าผมบอกว่ามีพี่ระจันจะเชื่อผมเหรอ   คริคริ

คือด้วยปัญญามนุษย์ บอกกันเองอ่ะ มันยากจะเชื่อกันเองอยู่แล้ว

ลองมีคนลอยบนอากาศได้แล้วบอกว่า งวดหน้าหวยออก 000 ซิ   เชื่อกันได้ไม่ยากเลย     
(แบบว่าลอยได้จริงๆเลยนะไม่พึ่งสลิงด้วยเอ้า)

งั้น จาพนม เป็นมนุษย์ต่างดาว
 คริคริ

ผมถามไปขำไปนี่แหละ
แต่พอดูไดโนเสาร์ที่ไร คิดทุกที
ว่า ไอ้เทวดา สวรรค์ นรก มันไปไหนกันตอนนั้น
หรือจู่ๆ มันจะจุติพร้อมมนุษย์เลย

คิดถึงไปในจักรวาลอันลิบๆ
แถวนั้น จะมีเทวดาของมันไหม

ขอบจักรวาล อยู่ไหนน๊อ  อืมมมมห์

ตอบจริงจัง  หมีโหด~

กำหนดไม่ได้ครับ เพราะจักรวาลกำลังขยายตัวอยู่ทุกขณะ

และยังไม่เคยหยุดขยายเลยนับตั้งแต่บิ๊กแบง

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

กำหนดไม่ได้ครับ เพราะจักรวาลกำลังขยายตัวอยู่ทุกขณะ

และยังไม่เคยหยุดขยายเลยนับตั้งแต่บิ๊กแบง

ตามความเชื่อเหมือนกันครับ อันนี้

นี่คือแค่อ่านมาจากที่ไหนซักแห่งรึป่าวครับ (อิอิ)

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
ทฤษฎี บิ๊กแบงค์ ของ ฮอว์กิ้ง ไง เจ๋ง
จักวาล ขยายแบบลูกโป่ง

งั้นถามแบบไม่มีใครถามเลยนะ
จักรวาล ที่ว่านี่ คือ 1 บิ๊กแบง กระทำใช่มะ
งั้นแน่ใจได้ยังไงว่ามี บิ๊กแบงเดียวใน เอกภพ
แล้วจักรวาลอื่นบิ๊กแบงเหมือนเราหรือเปล่า?
ถ้าไม่ได้บิ๊กแบงเหมือนเรา ก็ไม่มีกฎธรรมชาติเหมือนเราสิ
นึกออกไหม ถ้าไม่บิ๊กแบงก็ไม่มีแสง หรือบิ๊กแบงเป็นฟังชั่นอื่น จักรวาลแห่งค่าต่างทางเลขาคณิตนับไม่ถ้วน
ความว่างที่อัดควบกัก จนเกิดจุด แล้ว แปลเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่การระเบิดล่ะ เช่น ฉีกออกแบบไร้ระยะทางทันที
ดาวแบบแผ่น ดาวแบบเส้น มิติรองรับความคงอยู่ที่ไม่เท่ากับจักรวาลเรา (จักรวาลเรามี11มิติ)

ขอบจักรวาล อยู่ที่ไหน? อะไรคือขอบเขตของเอกภพ? ถ้าแสงตอนบิ๊กแบงไปไม่ถึง เราจะรู้ได้ยังไง? ว่าที่ไหนมีขอบ
รึขอบที่ว่าคือขอบที่เราสามารถรับรู้ ปลายของแสงที่ไกลที่สุด?

ขอบเอกภพอยู่ที่ไหน?

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 27