หน้า: 1 ... 53 54 55 56 57 58 59 [60] 61 62 63 64 65 66

ผู้เขียน หัวข้อ: 11 พ.ค.FST พบ วิธิตา ถิ่นวังหิน  (อ่าน 319827 ครั้ง)
ที่เขียนไป ทั้งหมด บนพื้นฐานความสนุกแหละครับ
อ่านแล้ว อย่าเครียดไป ได้ก็ได้ไม่ได้ก็เอาใหม่
เราผ่านเกมส์ 8-1 มาแล้ว จะกลัวอะไรกัน  กรี๊ดดดดด

โอกาส เล่นบอล สำหรับคนที่ชีวิตนี้ไม่มีพื้นที่ให้หัดให้ฝึกเลย
มีแล้วนะครับ โลกฟุตบอล บางคนไม่กล้าแม้กระทั้งจะเล่น
แม้ใจจะชอบขนาดไหน กลัวสารพัด กังวลสารพัน
มาเล่นที่ fst นี่แหละครับ อย่าเลิก  ไม่มีจับบอลเสียแล้วด่า
ไม่มีเหนื่อยไม่วิ่งต่อแล้วด่า

แบบนี้เราหาในทีมโรงเรียนไม่ได้
หาแถวสนามใต้ทางด่วนไม่ได้
ไปแจมกะใครก็ไม่มี

มาหัดกันที่นี้แหละ

คนข้างบนนี่หล่ออีกแล้ว  กร๊าก

เมื่อวานทีมเค้าเล่นลูกสั้น ต่อบอลกันดีฮะ
ของเราเน้นโยนให้พี่โอ๋ กับจักรี ลาก เข้าทำ
ท่าเก็บได้ก็ลากไป ถ้าไม่ได้ก็โดนโต้กลับ
ทีมเราคงต้องฝึกส่ง ฝึกต่อบอล กันมากกว่านี้นะผมว่า

หล่อจริงๆ กะปิตัน ทีมเรา  กรี๊ดดดดด
จับบอลให้อยู่ มองหาเพื่อน คายบอลให้เร็ว
เล่นยังงี้ไปเรื่อยไม่เหนื่อย เล่นง่าย  เจ๋ง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เมื่อวานทีมเค้าเล่นลูกสั้น ต่อบอลกันดีฮะ
ของเราเน้นโยนให้พี่โอ๋ กับจักรี ลาก เข้าทำ
ท่าเก็บได้ก็ลากไป ถ้าไม่ได้ก็โดนโต้กลับ
ทีมเราคงต้องฝึกส่ง ฝึกต่อบอล กันมากกว่านี้นะผมว่า

หล่อจริงๆ กะปิตัน ทีมเรา  กรี๊ดดดดด

ถ้าเขาครบทีม จะเหนื่อยกว่านี้
ทีม วิธิตา เมื่อก่อนก็หัดแบบเรานี่แหละ
ผมไปอยู่ในทีมเขาตอนเริ่มหัด
หลายคนเขาไม่เป็น เขาเล่นกันจนเริ่ม
ไปแข่งกะคนอื่นแล้วชนะกลับมา
เมื่อก่อนแพ้เยอะเหมือนกัน เคยแพ้ คมชัดลึด 6-3

ฉะนั้น ถ้าเราไม่เลิก รับรองเราไปได้

มีอยู่ลูกนึง  ส่งมาหาเอปุ๊บ เอส่งเข้ากลางจังหวะเดียวเลย

ทุกคนคงจะตกใจกัน เลยไม่มีใครวิ่งไปเอาเลย  กร๊าก

แล้วพอดีดันแฉลบ กันย์เลยวิ่งไปเบียดกับกองหลังอยู่นิดนึงก่อนโดนแย่งกลับไปได้  ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอกะจะ through pass ล่ะซิ  กรี๊ดดดดด
ถ้าเอ ส่งคืนตรงๆ
คงไม่มีคนตกใจ  คริคริ

ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขึ้นมาจากโรงงาน  เหนื่อยแฮะ

ลุงโอ๋วิจารณ์ด้วย  ขอบคุณครับ  กลับหอก่อน

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
เจี้ยม

เจอกันมา สองสามนัด
ผมบังคับ จับไปยืนหลัง
โดยที่เจ้าตัวบอกว่าไม่ถนัด
แต่ จำเป็นแหละ
แรงยังดีตามวัย
เบสิค ผ่านนะครับ
เพราะของดีอยู่แล้ว

ผมชอบ อาการ มุทะลุของเจี้ยมนะครับ
อย่าทิ้งไป กริยาท่าทางแบบนี้ กองหน้าพะว้าพะวงครับ
คือมันจะสอยกูไหม แม่งเกเรแหง อะไรแบบนี้แหละ
รวมแล้วผมชอบครับ อย่าเอาแรงไปเมาหมดก่อน เจ๋ง

นี่ครับ เจี้ยม

กรี๊ดดดดด
พัฒนากันขึ้นมากเลย   เจ๋ง

ตัวคนเดียว :]
ผมไม่กล้าให้พี่โอ๋วิเคราะหฺ์เลยนะเนี่ย

ผมไม่กล้าให้พี่โอ๋วิเคราะหฺ์เลยนะเนี่ย

ของบิ๊กมีนะ
ไปหาๆดู

ใจผมยังอยากให้บิ๊กเล่นหลังมากกว่า
เพราะหลังมันไม่มี ไม่ใช่เล่นหน้าไม่ดีนะ
เล่นหน้า ปีก อะไรๆ แถวหน้าเล่นได้เล่นดีเลย
กระชากลากถู สบาย ทำผมเล่นง่ายด้วย
แต่หลังไม่มี เมื่อวานตอนบิ๊กไปลอย
หลังหลุดยวบๆ โชคดีที่ผีเข้า ออย เลยเซฟได้เยอะ 555

ผมนิสัยเสียตรงนี้ละพี่

เล่นหลังแล้วเวลาหน้าเติมเกมส์ไม่ได้

อยากขึ้นไปเล่นเอง แล้วก็ไปเลย

จะพยายามให้มากกว่านี้นะครับ จะไม่วิ่งขึ้นไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2008, 17:38 น. โดย บิ๊ก [blackRabbit] » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 53 54 55 56 57 58 59 [60] 61 62 63 64 65 66