หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเด็กใครกลัวอะไรกันมั่ง...  (อ่าน 56500 ครั้ง)
 เกย์ออก
- กลัวหมา เพราะยายชอบขู่ว่าหมาจะกัดเด็กดื้อ + ปั่นจักรยานหน้าบ้านแล้วโดนหมาเป็นสิบไล่  เอือม

มีแต่ยายขู่ทั้งนั้นเลย  กร๊าก
พอโตมาก็หายกลัว แต่ยังกลัวหมาเหมือนเดิม  ง่ะ

แสดงว่ายังดื่ออยู่ละสิ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
กลัวคนมายืนข้างหลังครับ  หมีโหด~

มันรู้สึกสหยึมกึ๋ยบอกไม่ถูก  อี๋~

ของชอบเลยนะเนี่ย  เกย์ออก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
กลัวโฆษณา กร๊าก
จริงๆนะคะ อันนี้ของจริง
จำได้ตอนเด็ก<ประมาณอนุบาล> โฆษณาอะไรไม่รู้ช่วงวันแม่
ที่เค้าจะเปิดเพลงอิ่มอุ่น<ไม่ใช่ฝน ธนสุนทรนะ อันนั้นโตขึ้นมาเยอะ>
วิ่งไปซุกเลย
จนตอนนี้ก็ยังมีอยู่บ้าง<ไอ้นิสัยกลัวโฆษณาเนี่ยน้า~*>

กลัวคนหน้าตาโหดด้วย
วันนี้ไปห้าง พ่อให้ไปซื้อของแล้วจะรออยู่ในซูเปอร์มาร์เก็ต
กำลังจะตามหา เจอผู้ชายหัวโล้นๆ ตัวบึ้กๆ หน้าโหดๆ
เดินเลาะๆเข้าไป เหมือนจะเดินตามเหมียว หรือต้องไปเส้นทางเดียวกันไม่รู้แหละ
เร่งฝีเท้าอย่างว่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2008, 19:54 น. โดย [!!*~mEAWIEz~*!!] » บันทึกการเข้า
พูดถึงโฆษณานี่ก็มีกลัวเหมือนกันครับ  ไอ้มืดหมี

ตอนเด็กๆมีโฆษณารณรงค์งดสูบบุหรี่น่ะครับ ไอ้ที่เด็กฝรั่งมันเอาวิดีโอพ่อมาเปิดดูตอนพ่อมันตายน่ะ ดูแล้วหลอนมากกก  อี๋~
พูดถึงโฆษณานี่ก็มีกลัวเหมือนกันครับ  ไอ้มืดหมี

ตอนเด็กๆมีโฆษณารณรงค์งดสูบบุหรี่น่ะครับ ไอ้ที่เด็กฝรั่งมันเอาวิดีโอพ่อมาเปิดดูตอนพ่อมันตายน่ะ ดูแล้วหลอนมากกก  อี๋~
อ้อ เกิดทันค่ะ ปลื้ม
แต่พูดถึงก็กลัวนะ
กลัวแมงมุม.. เฉพาะแบบตัวโตๆขาโตๆนะ
แบบที่ตัวกลมๆขายาวๆไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่

ตอนเด็กๆเคยโดนไต่ขากลางดึก
หลอนมายาวนานจนปัจจุบันนี้เลย

ส่วนประสปการณ์เลวร้ายกว่านั้น..
คือเจอที่บ้านเพื่อนตอนอาบน้ำ
ตอนเตรียมเอ็นท์ไปค้างบ้านมัน
เจอแมงมุมขนาดคร่อมโถส้วมได้
ห่มผ้าขนหนูวิ่งออกมาเลย  กร๊าก

อันบัน ♥
หลายๆคนกลัวแมงมุม   ไอ้มืดหมี

ไม่มีใครกลัวผีหรอ  ง่ะ

อย่า อยู่ อย่าง อยาก

กลัวหงอนไก่กับแสยงหัวสับปะรด หมีโหด~

ไม่รู้ตอนนั้นกลัวอะไรของมัน

แล้วก็กลัวคนที่หน้าตาดุๆ โจรๆ แบบในหนังไทย

ตอนนี้ไม่กลัวละ

งบน้อย
นึกออกอีกอันนึง ลิฟต์แก้ว ไม่ได้กลัวหรอกแต่ถ้าเลี่ยงได้จะเลี่ยง เพราะขึ้นแล้วต้องก้มหน้า เงยไม่ได้ไม่รู้ทำไม

(พอก้มหน้าปั๊ปก็ระแวงหลัง  อี๋~)

กลัวหมีห์ครับ  หมีโหด~>
กลัวผีด้วย ตั้งแต่เด็กยันป่านนี้  ไอ้มืดหมี/

แต่ก็ยังกระแดะดูหนังผี  ง่ะ

ตอนเด็กๆเหรอคะ  กรี๊ดดดดด

อืมมมมม กลัวอะไรดี

Las Noches Rubicundior
กลังงูครับ เจอเลื้อยมาในบ้านบ่อยมาก บ้านหลังป่าหลังเขาหน่อย งูเยอะมาก
ตุ๊กแกก็กลัว เพราะตัวมันใหญ่  หมีโหด~

Today you , Tomorrow me.
ถ้าสิ่งที่กลัวต่อเนื่องมาจนปัจจุบันก็ ขี้เกี้ยมนี่แหละค่ะ

ตอนเป็นเด็กๆ ยังกลัวอีกอย่างหนึ่ง ที่ไร้สาระมากๆ คือกลัวภาพวาดวีนัส
ใกล้ๆ บ้านจะมีไม้กระดานที่วาดภาพวีนัสแขนขาด เป็นเหมือนรูปปั้นนะคะ แล้ววางแผ่นกระดานพิงกำแพงไว้
หันด้านรูปวาดเข้าข้างใน เด็กๆ เวลาเล่นก็จะมุดเข้ามุดออก พอเห็นรูปวีนัสแบบประจันหน้าในซอกมืดๆ ก็ตกใจร้องจ๊ากเลย
หลังจากนั้นกลัววีนัสต่อมาอีกนาน.. (แต่ตอนนี้เลิกแล้วค่ะ)

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 14