หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเด็กใครกลัวอะไรกันมั่ง...  (อ่าน 56472 ครั้ง)
ตอนเด็กกลัวหนอน ตอนนี้หายละ

กลับชอบอีกตะหากพวกตัวสีสวยๆแบบ หนอนดอกรัก หนอนแก้วตัวอ้วนๆ

แอร๊ยย น่าร๊าากกกก  หยี

//แก้พิมพ์ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2008, 18:02 น. โดย EaRthCh!E* » บันทึกการเข้า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หนอน มันเซ็กซี่ ขนาดนั้นเลยเหรอ

ว่าไป มันก็อวบจริงๆนี่เนอะ เข้าใจๆ  ปลื้ม

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
น่ารักน้า

รูปจาก ที่นี่

เนี่ยๆๆ น่าร๊ากกก  หยี

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เห็นแล้วนึกถึง "ชิเมะโจได๋~"
สีสวยยยยย กรี๊ดดดดด ออกไปทางตุ๊กตา
น่ารักน้า

รูปจาก ที่นี่

เนี่ยๆๆ น่าร๊ากกก  หยี

เคยอยากเลี้ยงเหมือนกันอยากเห็นตอนมันเป็นผีเสื้อ ใครเคยเลี้ยงมั่งสอนผมบ้างสิ

ผมก็ชอบนะหนอน เวลาเอาไปทอดนะกรอบๆโรยพริกไทย เหยาะ แม๊กกี้หน่อยนะ อร่อยจนหยุดไม่อยู่จริงๆ

ไอ้คำว่า "แอร๋ย แอร๋ย" นี่ไม่ได้ยินมานานแล้ว ตั้งแต่อยู่เว็บ ประมูลโน่นแหน่ะ ดีใจจังที่ได้ยินมันอีก

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
เคยเลี้ยงแต่หนอนดอกรักส่งอาจารย์ครับ

ตอนเข้าดักแด้ เอาดักแด้ไปโดนแดด เช้า-เย็นมั่ง

ไม่งั๊น ดักแด้เน่านะ

กลัวคนเมาครับ  อ้วก

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
บวกช่วย ไปทำไรมาครับ

กลัวผีปอบ
ขนลุก  ฮือๆ~

หนอนนี่ดูได้ฮ่ะ แต่ไม่สัมผัสเด็ดขาด
มันนุ่มๆ กระดึ๊บๆ บอกไม่ถูก
แต่ชอบงูนะ  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หนอนน่ารัก  กรี๊ดดดดด
เลี้ยงหนอน อาหารขึ้นอยู่กับว่าเลี้ยงหนอนอะไรค่ะ
สำคัญต้องมีกิ่งก้านใบ ชะชะ ใบก้านกิ่งให้หนอนเกาะเป็นดักแด้
มีพื้นที่มากพอให้ดักแด้ สยายปีกเป็นผีเสื้อ
มิเช่นนั้นคุณจะทำให้ผีเสื้อพิการ ปีกแหว่ง
หรือปีกโตไม่สมบูรณ์ค่ะ

ถ้าทำได้หาลังกระดาษ ปิดพอไม่ได้หนอนกระดืิบหนี
หากิ่งไม้ยื่นๆ หน่อย ปักลงไปบนดินน้ำมันค่ะ
ส่วนอาหาร หนอนดอกรักกินใบรักแน่ๆ
หนอนแก้ว จะมีหนอนแก้วส้ม แก้วมะนาว
ก็หาพืชตระกูลซิตรัสให้กิน (ส้ม มะนาว มะกรูด ส้มโอ )
พอเค้าเป็นดักแด้ ก็แค่รอ ร๊อ รอ ให้ครบวงจร ผีเสื้อแสนสวยก็จะออกมาให้คุณเชยชม
คุณหนอนเลี้ยงง่ายไม่งอแงค่ะ กินแล้วถ่ายไม่ร้องกวนหนวกหูด้วย
ปัญหาคือ หาตัวมันมาเลี้ยงไม่ค่อยง่ายสิครับ ไม่เจอหนอนแก้วอ้วนๆมานานละ

เจอล่าสุดต้นจำปาหน้าบ้านปีที่แล้ว

เจอทุกวัน โดยเฉพาะหนอนแก้ว หนอนดอกรัก
หนอนแก้วจะออกมาเป็นผีเสื้อหางติ่งสวยสุด  เจ๋ง
หนอนน่ารักจังค่ะ มีตาใหญ่ๆด้วย
แต่ดูไปดูมาหน้าเหมือนมังกรเลย

ยิ่งเรียน ยิ่งเครียด ยิ่งกิน ยิ่งอ้วน -*-

เคยเห็นหนอนนกแบบเฮฟวี่เวทไหมครับ ที่ตลาดซันเดย์  ฮือๆ~

ที่เค้า้ิเอาไว้เลี้ยงปลาอะ ตัวควายมาก ต่อให้่ไม่กลัวก็กลัว  อี๋~

perfectionist
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 14