หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเด็กใครกลัวอะไรกันมั่ง...  (อ่าน 56548 ครั้ง)
กลัวกระเทยเร่ร่อน ครับ
กระเทยมีสังกัด สำหรับตู ..ตูเฉยๆนะ :)

กร๊าก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
กลัวไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านครับ ตอนนั้นมีคนมาเล่าเรื่องนรกให้ฟัง กลัวตายกลัวเกิดใหม่ครับ กินข้าวไม่ได้ไป3-4 วันนะ ปลื้ม

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
หวัดดีครับ
   พอดีเพิ่งเคยมาครับ
ผมกลัว แม่ คนเดียวครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)
ทั้งดุ ทั้งด่า ทั้งตี ทั้งหยิก
ขนาดว่าไปเที่ยว 4 ชั่วโมงนะ โห่ โดนไม้กวาดไล่กวดใหญ่เลย
โดนซะไม้กวาดใหม่ๆที่เพิ่งซื้อเมื่อสิ้นเดือนก่อน หักเป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อยเลยครับ   แป่ว
พ่อเห็นอยู่ก้อไม่ห้ามนั่งดูเฉยๆ ยังไม่พอ ดู TV สบายใจเฉิบเลย
โอ้โห่ พอแล้วครับ
เกือบตาย   แหยะ

"สาวแว่น!!สุดยอดดดดดดดดดด"

ร ะ ย ะ ท า ง พิ สู จ น์ ม้ า.....
ก า ล เ ว ล า พิ สู จ น์ ใ จ ค น.....
แ ต่ อ ย่ า สั บ ส น กั บ ก า ร ทำ ค ว า ม ดี.....
ไอ้บรรทัดสุดท้ายไม่ต้องก็ได้น้องเอ๊ยย
ผมกลัวหมาแต่ก่อนโดนหมารุมโทรปัจจุบัก็กลัวอยู่

ผมกลัวหมาแต่ก่อนโดนหมารุมโทรปัจจุบัก็กลัวอยู่

ไม่ปิดเครื่องละครับ

ไม่ก็กดตัดสายทิ้ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ใช่ ปิดเบอร์ แล้วเปลี่ยนเบอร์ก็ได้

แต่เบอร์ใหม่อย่าให้มันรู้นะ

เดี๋ยวมันรุมโทรอีก

กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ผมกลัวตัวเงินตัวทองครับ เห็นแล้วมันรู้สึกแปลกๆ  ง่ะ
กลัวเพียบเลย  เฮ้ย!?

โดยเฉพาะสัตว์ทุกชนิด

กลัวเกือบหมด

บรึ๋ยยยยยยย

กลัวผี กลัวความมืด

ตอนเด็กๆ มักโดนขู่บ่อยๆ เวลาร้องไห้หนักๆ ก็โดนเอามาไว้นอกบ้านคนเดียวมืดๆ

เลยจะกลัวมาก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เออๆ ใช่เลย

กลัวผี กลัวความมืด นี่ก็กลัว

ตอนเด็กๆ เวลามืดแล้ว แล้วต้องขึ้นชั้นสองคนเดียว
โดยที่มันยังไม่เปิดไฟ
จะกลัวสุดขีด.................

จะว่าไป
ตอนนี้ยังกลัวผีอยู่เลย  ฮือๆ~

ตอนเด็ก ๆ ไม่ชอบแมวนะ แต่ไม่ถึงกับกลัว เพราะเคยเดินไปซื้อของร้านขายกับข้าวแถว ๆ บ้าน
จะเลือกผักหรืออะไรสักอย่างเนี่ยแหละ แล้วแมวมันก็นั่งเล่นอยู่ อยู่ดี ๆ มันข่วนแฟ้บ ที่แขน  ฮือๆ~
ไม่ได้ทำอะไรให้เล๊ย  ไม่ล่ะ  มาแกล้งเราทำไม

พอมาตอนโต ๆ อยู่ระยอง ขี่จักรยานออกไปซื้อขนม
ที่ร้านขายของ มีแมวสีสวย ๆ ตัวนึงน่ารักดี ยืนอยู่บนโต๊ะที่วางขายขนมนั่นแหละ
แต่พอมองดี ๆ คุณเทอคาบจิ้งจกอยู่ในปาก แล้วคายออกมา  อี๋~  มันยี๊มากเลยนะ
แบบ มันเปียก ๆ เละ ๆ หลังจากนั้นก็กลัวจิ้งจก  กร๊าก  มากกว่า

เรื่องแมวกับจิ้งจกนี่.. มีประสบการณ์ระทึกขวัญค่ะ..
คือแอ้เคยเล่าในจู๋นี้แหละว่าเกลียดจิ้งจกสุดโลกเลย.. เกลียดเอามากๆ ทุกวันนี้จะฆ่ากันก็ไม่ยากเลย
เอาจิ้งจกมาถือล่อหน้าเท่านั้นแหละ แอ้ตายได้ทันทีค่ะ

เมื่อก่อนอยู่บ้านต่างจังหวัด จิ้งจกเยอะแยะยั้วเยี้ยเหลือเกิน ให้รำคาญลูกตาคนชังน้ำหน้าจิ้งจกนัก
บ้านแอ้มีเจ้าเหมียวอยู่ตัวหนึ่งที่อาจหาญอยู่ร่วมกับฝูงหมาได้ แต่ให้มันนอนในบ้านเพราะสงสาร กลัวถูกเขมือบตอนดึก
วันนั้นนึกยังไงไม่ทราบ จำได้ว่าจะเดินไปห้องครัว แต่ไปไม่ได้ เพราะเจ้าจิ้งจกเกาะวงกบประตูอยู่..
ด้วยความโมโห.. อุ้มแมวเหมียวมา แล้วโยนใส่จิ้งจก..  แมวเหมียวพอเจอจิ้งจกก็ตะครุบปั่บ แล้วใส่ปากกลืนเลย
ขอบอกว่าวันนั้นบาปมากๆ จับแมวเหมียวโยนใส่จิ้งจกอีกเป็นสิบๆ ตัว จนแมวอิ่มไม่ยอมกินนั่นแหละถึงปล่อยไป..

สงบดีแล้วก็เล่นเน็ตอยู่ในห้องนอน พอจะนอนก็จะเดินไปห้องน้ำค่ะ .. เปิดประตูเท่านั้นแหละ ช็อค.. ช็อคมาก
เหมียวมาอ้วกไว้ที่หน้าประตู .. หน้าแบบจ่อๆ เลยค่ะ ในกองอ้วกมีแต่จิ้งจกท่อนๆ .. เต็มไปหมดเลย เหมียวไม่เคี้ยวไม่ย่อยเลย
ตกลงแอ้ต้องปิดประตูนอนทั้งๆ ที่ปวดฉี่ ตื่นเช้ามาพ่อก็เก็บกวาดหมดแล้ว.. แต่ภาพสยองนั้นยังติดตาอยู่จนทุกวันนี้ค่ะ

ปล. ปัจจุบัน แอ้ถือศีลไม่ฆ่าสัตว์แล้วนะคะ (ยกเว้นตอนกินหอยนางรมสด ปีละครั้งสองครั้ง) ยิ้มน่ารัก

อ๋ายยยยยยยย

ฟังแล้วสยองงงงงงงงงงงงงง  หน้าแตก
ไม่ไหวแล้วววว จาอ้วกกกกกกกกกกกกกก  อ้วก

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14