หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเด็กใครกลัวอะไรกันมั่ง...  (อ่าน 56477 ครั้ง)
 กรณีนั้นแค่กินจิ้งจก แต่แมวผมซิครับ มันชอบอาหารป่า ไม่่กิ้งก่าก็จิ้งเหลน
แล้วพอกินเข้าไปแล้วก็เกิดอาการตีกลับ ออกมาเป็นหัวเป็นตัวที่ยังไม่ย่อยดี
หยึย!!

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 อ้วก เคยเห็นบ้างเหมือนกันค่ะ สุดยอดเลย.. จิ้งเหลนมาเป็นท่อนๆ.. เหมือนตัด section มาเลย
ตอนนี้ชักจินตนาการมากไป มึนหัวแล้วแฮะ อยากอ้วกเข้าจริงๆ..

ดีนะ ที่เราไม่เคยเห็น

แค่ฟังก็สุดๆแล้ววววววววววววววว  อ้วก

ฮือๆ~ ไม่น่ามาเก็บดาวจู๋นี้เลย ขนลุก แค่นึกก็  อี๋~

ตอนเด็ก ๆ เคยกลัวจิ้งจกมาก

เมื่อก่อน ตอนเรียนประถม ยังไม่กลัวจิ้งจกครับ
มาวันนึง ด้วยความที่เราใช้มือจับจิ้งจกได้ เพื่อนผมก็จับได้ กิ้งก่า แมลงสาบ อะไรต่าง ๆ พวกเราจะจับกันได้หมด
เห็นเป็นเรื่องสนุกว่างั้น(บ้านนอกหน่ะ)

เราก็ชอบจับไปแหย่พวกเด็กนักเรียนหญิง เด็กนักเรียนหญิงจะกลัวพวกสัตว์เหล่านี้มาก
แล้วคือทีนี้เพื่อนผมอยากแกล้งนักเรียนหญิงคนนึง
เพื่อนผมก็จับจิ้งจกกุมไว้ในมือทั้งสองข้าง โดยปล่อยให้ผมเป็นตัวกุมมือหลอกก่อน (เหมือนเดินต่อแถวกันมา)
พอเดินมาถึงตรงหน้า ผมก็แบมือทั้งสองข้างออก ก็ไม่มีอะไร
พอมาถึงไคลแมคเพื่อนผมแบมือออก สาวเจ้ากรี๊ดดดด ดังมาก พร้อมกับเอาเอามือเสยมือเพื่อนผมขึ้น

จิ้งจกกระเด็นเข้าปากเพื่อนผมครับ  กร๊าก
(ให้นึกถึงจิ้งจกตัวใหญ่พอควร ดิ้นเล่า ๆ อยู่ในปาก เด็กนักเรียนชาย)

ผมก็ตกใจรีบตามไปทุบหลังเพื่อนใหญ่ แล้วสุดท้ายเพื่อนมันก็คายออกมา ตอนนั้นมันสยองมาก
ตอนมันคายออกมา  จิ้งจกยังดิ้นแด่ว ๆ อยู่เลย น้ำลายงี้เหนียวเต็มตัวจิ้มจก

ก็เลยเป็นต้นเหตให้กลัวตั้งแต่บัดนั้น ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้เป็นคนทำ แต่ก็กลัว  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เดี๋ยวนี้เฉย ๆ กับจิ้งจก แล้วครับ บ้านอาม่าอยู่ติดแม่น้ำเลี้ยงสารพัดสัตว์มากๆ  อืมมมมห์

จิ้งจกผมเฉยๆนะ
แต่ตุ๊กแกนี่ ยังไงก็ทำใจอยู่ใกล้ๆไม่ได้
กลัวมันจะโดดเกาะหัวเอา

ตอนเด็กผังใจสมัยพ่อทำเหมืองแร่ในป่า
ตามบ้านพักก็จะมีตุ๊กแกพวกนี้แหละ เกาะอยู่
มีคืนนึง ผมนอนริมหน้าต่าง คืนนั้นร้อนเลยเปิดหน้าต่างออกแล้วก็ปิดมุ้งลวดตามปรกติ
จู่ๆมีตุ๊กแกมาจากไหนไม่รู้ มาเกาะที่กรอบบานมุ้งลวด หรือมันอยู่แต่แรกแล้วผมไม่เห็นก็ไม่รู่
ในระยะเฉียดมือมากๆ ตัวก็ใหญ่ ตาและปากสีแดงฉาน กระโดนออกจากมุ้งลวดสุดตัว
คืนนั้น นอนไม่หลับทั้งคืน กลัว กลัวมันมาเกาะตามเนื้อตามตัวแล้วเอาไม่ออก

หรือบางทีจะชอบเห็นมันเกาะตามกระจกหน้าต่าง
ท้องตุ๊กแกคงรู้กันดีว่ามันขาวใส เห็นไปถึงตับไตไส้พุงดิ้นตุบๆ
ทำใจไม่ด้ายยย  ฮือๆ~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ตุ๊กแกที่บ้านนี่ พรึบพรับมากครับ
บางวันก็มีตัวเงินตัวทองมาเดินเล่นในห้องครัวด้วย อารมณ์ทาซานมากๆ  เกย์ออก

โอดำอธิบายเหมือนหนังผีไทยๆ เลย.. เปิดมาด้วยตุ๊กแกสยองก่อน.. บรื๋ออออ..  เหวอ

ตัวเงินตัวทองนี่ไม่กลัวแฮะ คงเพราะว่ามันไม่ได้เข้ามาใกล้ในระยะมั้งคะ ..
ตอนเรียนมหาลัย ไปอาศัยบ้านป้าอยู่ 2 ปี ที่บ้านสวน จ.นนท์ นั่งมองพี่เขาว่ายไปว่ายมาในคลองเล็กๆ ทุกวัน
แล้วก็สงสัยว่าเขาจะว่ายไปมาทำไม เยี่ยมญาติเหรอ .. หรือว่าไปเรียนหนังสือ ไปทำงานเหมือนเราๆ ...  ฮิ้ววว

กลัวหมดทุกขนาด
ตั้งแต่ จิ้งจก ตุ๊กแก ตัวเงินตัวทอง มังกรโคโดโมะ ไดโนเสาร์ ก๊อตซิล่า  ฮือๆ~

ผมยังไม่เคยเห็นตุ๊กแกเลย มันใหญ่ขนาดไหนหรอครับ เคยเห็นแต่จิ้งจก

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
โอดำอธิบายเหมือนหนังผีไทยๆ เลย.. เปิดมาด้วยตุ๊กแกสยองก่อน.. บรื๋ออออ..  เหวอ

ตัวเงินตัวทองนี่ไม่กลัวแฮะ คงเพราะว่ามันไม่ได้เข้ามาใกล้ในระยะมั้งคะ ..
ตอนเรียนมหาลัย ไปอาศัยบ้านป้าอยู่ 2 ปี ที่บ้านสวน จ.นนท์ นั่งมองพี่เขาว่ายไปว่ายมาในคลองเล็กๆ ทุกวัน
แล้วก็สงสัยว่าเขาจะว่ายไปมาทำไม เยี่ยมญาติเหรอ .. หรือว่าไปเรียนหนังสือ ไปทำงานเหมือนเราๆ ...  ฮิ้ววว

เขาว่ายไปรัฐสภาครับ หมีโหด~
ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไร
ศพจิ้งจกในห้องน้ำขาดครึ่งไส้ทะลัก
ศพแมลงสาบในห้องนอนอยู่ดีๆหัวก็หายไป

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไร
ศพจิ้งจกในห้องน้ำขาดครึ่งไส้ทะลัก
ศพแมลงสาบในห้องนอนอยู่ดีๆหัวก็หายไป
ถ้ามีแมว เป็นฝีมือแมว
แต่ตุ๊กแก งู และ ตะกวด ก็ทำแบบนั้นได้ไม่ยาก

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 (เหงื่อแตกพลั่ก)

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
กลัวหมดทุกขนาด
ตั้งแต่ จิ้งจก ตุ๊กแก ตัวเงินตัวทอง มังกรโคโดโมะ ไดโนเสาร์ ก๊อตซิล่า  ฮือๆ~

ไอ้สามตัวหลังมันมีวิ่งเพ่นพ่านตามที่ต่างๆด้วยหรอครับด้วยหรอครับ

แต่ตุ๊กแก งู และ ตะกวด ก็ทำแบบนั้นได้ไม่ยาก

มันน่ากลัวกว่าไอ้ศพแมลงสาบกับจิ้งจกอีกนะ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14