หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: Excel  (อ่าน 245221 ครั้ง)
ถ้าซับซ้อนแบบนี้ ก้อเขียน excel project จะด้วย c# หรือ vb.net แล้วแจก excel ไฟล์นี่ให้ user คงได้มังคะ
offline เปิดออกมา ก็ทำงานได้ละ แต่คุมยากหน่อย update อะไรทีต้องแจกจ่ายให้ครบ
code ทั้งหมด เขียนแทบจะเหมือนกันมังคะ >> win / web /excel project ต่างตรงส่วนตกแต่งเท่านั้นเอง
มะกี้ก้อลองก้อกๆแก้กๆดูก็อืม ง่ายดี
ฮือๆ~ คุยอะไรกันอ๊อบแอ๊บๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เมื่อก่อนเคยคิดว่าตัวเองเป็น excel แล้วนะ มึนตึ้บ

เมื่อก่อนเคยคิดว่าตัวเองเป็น excel แล้วนะ มึนตึ้บ

ตูยิ่งกว่านั้นอีก

ก่อนที่จะรู้จักบอร์ดฟอนต์ เคยคิดว่าตัวเองทำอะไรเป็นหลายอย่างแล้วนะ  มึนตึ้บ
เผื่อมีใครสนใจ

รับเฉพาะนักศึกษานะ  น้องดำ

http://www.facebook.com/bualuangsec?v=app_10442206389&ref=ts
ยังเป็นนักศึกษา แต่ไม่มีปัญญาทำประกวด  กร๊าก

พ้นสภาพนักศึกษาแล้ว ฮ่าๆ ฮือๆ

Reading Learning & Sharing
ไม่เข้าใจว่าเขาให้ทำอะไรอ่ะ ฮ่าๆ ฮือๆ

มีเรื่องรบกวนถามพี่ๆ ครับ
พอดีผมจะสร้างตารางโดยใช้ table style
แต่ผมใช้แล้ว มีคำว่า column อยู่บนช่องบนสุดของทุก column เลยครับ

ไม่ทราบว่า จะมีวิธ๊เอามันออกไปได้มั๊ยครับ ผมลองลบแล้วก็ไม่ไป เคลียร์แล้วก็ยังอยู่
พิมพ์ตัวหนังสือใหม่เข้าไป แล้วลบ มันก็ยังกลับมาอีกครับ  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
คลิ๊กขวา > Table > Convert to Range

ยิ้มน่ารัก

โอ้ววววว
ขอบคุณพี่หนุ่มมากๆครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
ขออนุญาต เบิ้ลครับ

รบกวนถามต่อเนื่องครับ
ถ้าเกิดเราจะสร้าง table style ใหม่ขึ้นมา โดยที่ไม่ให้มีตัวหนังสือ column โผล่ขึ้นมาเลย
จะสามารถทำได้มั๊ยครับ

พ้นสภาพนักศึกษาแล้ว ฮ่าๆ ฮือๆ

รางวัลเยอะนะ หานอมินีเลย  น้องดำ
เลือก New Table Style

แล้วก็จัด Format ตามที่ต้องการ

แต่ยังไงมันก็มี column ขึ้นมาเหมือนเดิมนะ ลบออกโดยวิธี Convert to Range เหมือนข้างบน หรือแบบนี้ก็ได้
คลิกที่ตัวตาราง จะมีแท็บ Design ขึ้นมา ทีนี้ก็เลือกเปิดปิด column ที่ Header Row ได้เลย

ยิ้มน่ารัก

รางวัลเยอะนะ หานอมินีเลย  น้องดำ

น่าสนๆ อ๊าง~ หาได้แล้ว 2 คน
แต่ผมไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับการลงทุนเลย ไม่รู้จะเขียนยังไง ฮือๆ~

แล้วสัมมนา iExcel ผมสามารถเข้าร่วมได้ไหมครับพี่เจน

หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 29