หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: [ซ้อม] เป็นช่างภาพสงคราม !!!  (อ่าน 15251 ครั้ง)
กันทำอะไรผิด ทำไมถึงต้องกันละครับ ลันล้า

ความรักอยู่ไหนน้าา....
นี่ละครับกล้องตัวโปรดของผม
จำชื่อไม่ได้
ระยะ 50mm f/12 กดชัตเตอร์ด้วย f12 มีเลเซอร์สีแดงช่วยในการโฟกัส ทำงานคู่กับ nigth vistion ได้
ยิงได้ 300 กว่านัด ยิงต่อเนื่อง 6นัด/1วิ (มั่ง)

มาดูใน วิวไฟเดอร์ มั่ง โฟกัสตรงกลางอย่างเดียวครับ เลือกโฟกัสซ้ายขวาไม่ได้
ไม่มี live viewครับ แต่สามารถยิงได้โดยไม่ต้องมองผ่าน วิวไฟเดอร์ได้
แต่เรายิงผ่าน วิวไฟเดอร์ จะได้เป้าหมายที่แม่นยำกว่าครับ

เจอข้าศึกเรื่อยๆครับตามซอกมุมต่างๆ อาการตาแดง นี่ก็เป็นเรื่อยๆครับ

อย่าสปอยดิ  โวย โวย โวย โวย

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เปล่านะครับ หน้ามึน

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ภาพชัดมากครับ ใช้กล้องรุ่นไหนครับเนี่ย ภาพเหมือนในเกมเลย ยิ้มเหี้ยมเกรียม

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ในการหาจังหวะในการถ่ายรูปนี่ยากมากเลยครับ
เดินๆไปก็ตาแดงเรื่อยๆ โฟกัสหัวข้าศึกยากมาก
เลยต้องอาศัยการยัดระเบิดเข้าไปแทน จะได้ถ่ายได้ง่ายๆครับ

เค้าก็รักผมเหมือนกันโดยการแลกเปลี่ยนระเบิดซึ่งกันละกัน
พร้อมอาการตาแดง

ยิงนอก วิวไฟเดอร์ ถ้าเป็นระยะประชิดก็พอได้ครับ ไม่ยากเท่าไร
แต่จะถ่ายรูปไปด้วยนี่ลำบากมากครับปุ่ม f12 อยู่ไกลเหลือเกิน

ถ้าเล็งใน วิวไฟเดอร์ การโฟกัสที่หัวก็จะง่ายมากครับ

ตุยตูดในสงคราม คงไม่ใช่เรื่องผิดอะไร

เป็นตาแดงในเกมนี่เพราะกระสุนเข้าตาใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ฝุ่น กร๊าก

มาช่วยอธิบายรูปบนหน้าจอกล้องครับ ยิ้มเหี้ยมเกรียม
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ไปประชุมก่อน เดี๋ยวมาเล่าต่อ

เห้ย เดี๋ยวๆ ภารกิจติดพันอยู่นะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
มาต่อ

เพลินครับลืมถ่ายตอนไปช่วยหน่วยของเราที่ตกอยู่ในวงล้อมข้าศึก
รู้สึกตัวอีกทีก็กำลังวิ่งขึ้นฮ. กลับฐานเราแล้ว

ระหว่างกลับ คอบบ้าของเราโดน rpg สอยซะงั้น
หางไหม้มาเลยยย
** โดนกันย์สปอยแฮะ  . . . ไปถ่ายมามั่งเลย หมีโหด~

ตูมมม ตกไปแล้วเรียบร้อย อาเมน

พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ยังรอดมา 1 คนครับ
เธอ ว. ขอความช่วยเหลือมาทางหน่วยของเรา
เธอรายงานมาว่า
" เจ้ยังไม่ตายยยย ช่วยเจ้ด้วยยยยยยย "

แต่ข้าศึกเยอะมากครับยังกะมาประชุมที่สนามหลวง
เราก็ทำได้แต่ส่ง 20mm ไปทักทายนิดหน่อย

เหมือน Black hawk down เลยแฮะ  น่าสนุก

เมื่อกี้ไปเล่น SF มาฝีมือถดถอยไปเยอะเลย  หมีโหด~

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
 ผมคงเป็นช่างภาพสงครามไม่ได้หรอก แค่ได้อยู่ในสมรภูมิสัก 5 นาที ท้องไส้ก็ปั่นป่วนชวนอาเจียนแล้วครับ เล่นเกมส์แนวนี้ไม่ได้จริงๆ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
บุก บุก บุกเข้าไปครับ ถ้ากระโดดหลบกระสุนแบบ matrix ได้น่าจะสบายกว่านี้
ข้าศึกก็น่ารักประเคน ระเบิด กระสุน มาเต็มพิกัด

เพียบครับ เพียบ แต่เพื่อภารกิจเราก็ต้องเสี่ยงชีวิตเข้าไปช่วย เธอ ออกมาจากวงล้อมข้าศึกให้ได้

เห็นหน้าเจ้แล้วหมดแรง
เจ้เค้าขาเจ็บครับเนื่องจากฮ. ตก เราจึงต้องลาก เฮ้ย... แบกเธอไปครับ

รายการโกย 100m ครับ
ตาแดงเป็นระยะๆ

หนีขึ้นฮ.ได้แล้วเรียบร้อยครับ
แต่ยังไม่วาย ตามมายิงกันเพียบ

งานเข้าละครับ !! ระเบิดลงหนีไม่ทัน
ถ่ายมาหลุดโฟกัสนิดหน่อย ฮ.ผมกำลังจะตกแล้ววววววว

ผมมึนมากมายจากแรงระเบิดครับพยายามเต็มที่แล้วกดมาได้ 1 รูป
เห็ดนรกขนาดยักษ์ถูกปลูกขึ้นกลางเมืองเรียบร้อย . . .

จบภารกิจครับ

ก่อนอื่น  ไหว้ ขอโทษพี่ๆทุกท่านนะครับที่ทำให้เข้าใจผิด และเสียอารมณ์นะครับ
ผมมีเจตนาจะตั้งกระจู๋สนุกๆ ซ้อมๆเป็นช่างภาพสงครามอ่ะครับ เพราะในชีวิตจริงคงเป็นไปได้ยากมากที่จะไปถ่ายแบบนี้
แล้วก็ยิ่งยากเข้าไปใหญ่ที่จะรอดกลับมาโพสแบบนี้

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับบบบบ  กรี๊ดดดดด
กันย์ ไปถ่ายภารกิจอื่นมามั่งดิ  กร๊าก
รู้สึกการเล่าเรื่องของผมมันยังไม่ค่อยจะมัน เท่าไร

วิกฤติแบบนี้ยังมีอารมณ์ใช้ขาตั้งกล้องถ่ายอีกเรอะ โวย
เดี๋ยวภาพเบลอ  กร๊าก

หน้า: 1 2 [3] 4