หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 66

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม "ระจัน" ตอบ  (อ่าน 261192 ครั้ง)
ขอถามด้วยคนค่ะ... ไหว้

พี่โอ๋รู้ตัวเมื่อไหร่คะว่าอยากสอนศิลปะเด็ก?
แล้วอะไรเป็นแรงบันดาลใจในการสอนคะ?

อันบัน ♥

พี่โอ๋ยิ่งแก่ยิ่งหล่อนะครับ  กรี๊ดดดดด

เอจะไม่ยอมนั่งรถผมใช่ไหม ฮี่...

ขอถามด้วยคนค่ะ... ไหว้

พี่โอ๋รู้ตัวเมื่อไหร่คะว่าอยากสอนศิลปะเด็ก?
แล้วอะไรเป็นแรงบันดาลใจในการสอนคะ?

ผมไปรื้อบทสัมภาษณ์เก่าๆ มาอ่าน
ไปเจอว่า ความฝันของผม คืออยากเปิดโรงเรียนสอนศิลปะ
ผมอ่านแล้ว โหย ดีใจแบบขนลุกเกรียว คือจำไม่ได้ว่าเคยพูด
มันเหมือนฝันสำเร็จ

ส่วน อยากสอนตอนไหน คงตอนที่เห็นพ่อและแม่สอนเด็กทุกๆวัน
แรงใจ ในการสอนคือ ผมอยากช่วยบอกแนวทางให้เด็ก
ให้เขาเห็นแสงในอนาคต 

กรี๊ดดดดด เดือนมีหนังสือลุงระจันสี่เล่มเลยนะ ฮี้กับๆ

อ่านบ้างไหม ยิ้มน่ารัก

เออ่านของลุงระจันทุกเล่มเลยนะ  ลันล้า

แต่ไม่เคยซื้อ  ฮือๆ~

สัญญาว่าถ้าเจอจะซื้อครับ  หมีโหด~>

อ๋อ อ่านหนังสือมาก่อนแล้วมาเห็นหน้าและเสียงลุงโอ๋นี้ ฟีลผู้ชายโรแมนติกหมดเลยนะ  ฮือๆ~
ตอนอ่านแล้วจินตนาการเสียงคนเขียนเนี้ย
แล้วลองอ่านอีกครั้งแล้วเป็นเสียงลุงโอ๋เนี้ย  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

เออ่านของลุงระจันทุกเล่มเลยนะ  ลันล้า

สัญญาว่าถ้าเจอจะซื้อครับ  หมีโหด~>

หาซื้อไม่ได้แล้ว

ถ้าผมมีอีก จะเอาไปให้
แต่ที่บ้านไม่มีเลยแฮะ  กร๊าก

หาซื้อไม่ได้แล้ว

ถ้าผมมีอีก จะเอาไปให้
แต่ที่บ้านไม่มีเลยแฮะ  กร๊าก

พี่โอ๋เคยบอกว่า จะให้บุ๋มเล่มนึง จำไม่ได้เหรอคะ  เอือม

อ๋อ อ่านหนังสือมาก่อนแล้วมาเห็นหน้าและเสียงลุงโอ๋นี้ ฟีลผู้ชายโรแมนติกหมดเลยนะ  ฮือๆ~
ตอนอ่านแล้วจินตนาการเสียงคนเขียนเนี้ย
แล้วลองอ่านอีกครั้งแล้วเป็นเสียงลุงโอ๋เนี้ย  กร๊าก

มีคนคิดว่าเป็น ผู้หญิงเขียนจำนวนมากเลย

พ่อผม เคยแอบถามว่า
บอกพ่อ ตรงๆได้ไหม ให้ใครช่วยเขียน
 กร๊าก

ขำๆ ขื่นๆ
แต่แม่จะรู้เพราะผมอ่านหนังสือสกุลไทย ของแม่เสมอ

พี่โอ๋เคยบอกว่า จะให้บุ๋มเล่มนึง จำไม่ได้เหรอคะ  เอือม

จำได้
ไปที่โณงเรียนสิ
มีหนึ่งเล่ม ฮี่...

เอ ให้ สาวๆเขานะ

ครับ  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
รูปพี่โอ๋ตอนแต่งงาน

ยิ้มแก้มบานมาก ๆ เลย  ลันล้า

เจ้าสาวสวยด้วย

ขอบคุณที่เอามาให้ดูค่ะ
จำได้
ไปที่โณงเรียนสิ
มีหนึ่งเล่ม ฮี่...

เอ ให้ สาวๆเขานะ

เย่  เกย์ออก  เจอกันแน่นอนค่ะ  เจ๋ง   ชัดเจน
รูปพี่โอ๋ตอนแต่งงาน

ยิ้มแก้มบานมาก ๆ เลย  ลันล้า

เจ้าสาวสวยด้วย

ขอบคุณที่เอามาให้ดูค่ะ

ครับ

นอนเนอะ ลูกสาวง่วงละ

ขอบคุณครับ ผมบ้ายอ(มาก)
ผม มองว่า กิ๊กผิด ชู้ผิด ไม่ควรครับ
ชัดเจน

แต่จะให้ไปบอกใครเขา คงยาก
แต่ก็บอกได้แค่ว่า ทุกคนรู้ตอนจบของนิยายแบบนี้อยู่แล้ว
ศพไมสวย จบไม่งามสักคดี

เท่านี้แหละ

ผมเชื่อเอาเองว่าผมเป็นคนดีตามสมควร
แต่เชื่ออีกว่า จริงๆคนเรามัน เทาๆ ไม่ขาวไม่ดำ

จริงๆผมอาจจะไม่เอี่ยมอ่องพอบอกใครได้นะครับ

ไหว้ ขอบคุณสำหรับคำตอบแมนๆ ค่ะ ยิ้มน่ารัก

วันนี้ลูกผมเลยนอนดึกไปด้วย

คริคริ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 66