หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 66

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม "ระจัน" ตอบ  (อ่าน 261269 ครั้ง)

หมวกที่พี่โอ๋ใส่นี่ของใครคะ  กรี๊ดดดดด

ของลูกศิษย์ครับ
เขาใส่ร้องเพลง แจ๊ส
แล้วบอกให้ครูใส่สอน
ผมก็ตามใจเด็กๆ ใส่แล้ว
ให้เด็กถ่ายรูปให้
สนุกดี
 ยิ้มน่ารัก

พี่โอ๋มีใครเป็นแบบอย่างในชีวิตหรือเปล่า

แล้วพี่โอ๋ทำตามคนๆนั้นอย่างไรบ้างครับ

พ่อเป็นแบบอย่างครับ
คนอื่นก็เป็นตามวาระกันไป

บอล มี เอียน รัช ทำตามคืออยากเล่นได้แบบนั้น
ศิลปะ มี แวนโก๊ะ คงไม่ตัดหูตามแต่อยากวาดได้อย่างนั้น
ครู มี ครูสังคม อยากสอนเด็กให้ได้ดีแบบครู
เขียนหนังสือ มี รงค์ วงค์สวรรค์ อยากเขียนให้อลังการแบบเขา

และ แอน ก็เป็นแบบอย่างในความใจกว้าง
แล้วการกระตือรือร้น  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2008, 22:05 น. โดย คุณโอ๋ (ระจัน) » บันทึกการเข้า

พี่โอ๋ชอบกินอะไรและไม่ชอบกินอะไร

แล้วกลัวตัวอะไรเป็นพิเศษไหมครับ

บางคนกลัวเงาะ กลัวกล้วย กลัวเข็ม อะไรเงี้ย

กินรอบวง
คราวหน้าไปกินหมูกระทะด้วยนะครับ  ปลื้ม

ผมนะโครตอยาก

เสียดายนะคะมีลูกคนเดียว
โบว์มี 2 คนพี่น้องยังเหงาเลย
ตอนนี้แม่ก็บอกว่าเหงา กรี๊ดดดดด

เสียดายนะคะมีลูกคนเดียว
โบว์มี 2 คนพี่น้องยังเหงาเลย
ตอนนี้แม่ก็บอกว่าเหงา กรี๊ดดดดด

ถ้าสองอีกอย่าง
ด้วยภาวะผมตอนนี้
อาจจะเลี้ยงไม่ไหวนะ

ไหว้
แต่ตอนนี้เลี้ยงกันสองคน
คือ วาดเขียนกะกั๊ดจัง
เลยเหมือนมีสอง

กั๊ดจัง คือ คนใช่มั๊ยคะ
กั๊ดจัง คือ คนใช่มั๊ยคะ

หมู เอ้ย
หลานครับ ลูกน้องชายแฟน
อายุสี่ขวบ ลูกผมอายุห้าขวบ

กั๊ดจัง จากลูกคนโต เลยเป็นน้องคนเล็ก
วาดเขียนจากลูกคนโต เลยเป็น เจ่เจ้

ถ้าสองอีกอย่าง
ด้วยภาวะผมตอนนี้
อาจจะเลี้ยงไม่ไหวนะ

ไหว้
แต่ตอนนี้เลี้ยงกันสองคน
คือ วาดเขียนกะกั๊ดจัง
เลยเหมือนมีสอง

มีความคาดหวังอะไรเป็นพิเศษในตัววาดเขียนไหมคะ? กั๊ดจังด้วยค่ะ?

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ผู้หญิงที่ดี   กับคนรักที่ดี   ในสายตาพี่โอ๋ มันต่างกันยังไงคะ

เมื่อไหร่ระจันจะวางแผงอีกครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

มีความคาดหวังอะไรเป็นพิเศษในตัววาดเขียนไหมคะ? กั๊ดจังด้วยค่ะ?

ก่อนนอนผมสวดมนต์จบ
ก็จะขอพรว่า
ขอให้วาดเขียนและกั๊ดจัง
แข็งแรง ปลอดภัย
เป็นคนดี เป็นเด็กดี โตมาเป็นผู้ใหญ่ที่ดี
อย่าได้ป่วย ได้เจ็บ รุนแรง

ผมหวังเท่านี้

บุคลิกผมมองผาดเดียว
กวนตีนในระดับไม่น่าคบหา
ก็เป็นเช่นนั้น
แต่ ผมสวดมนต์ก่อนนอนทุกคืน
บอกสิบคน สิบเอ็ดคนไม่เชื่อ เศร้า

พี่โอ๋ชอบกินอะไรและไม่ชอบกินอะไร

แล้วกลัวตัวอะไรเป็นพิเศษไหมครับ

บางคนกลัวเงาะ กลัวกล้วย กลัวเข็ม อะไรเงี้ย

ชอบกินปลาหมึกมาก
ไม่ชอบ กุ่ยช่ายมาก
ไม่ชอบแมนยูด้วย  กร๊าก

กลัวไม่มีครับ
เพราะผมไม่ใช่ดารา  อืมมมมห์

ผู้หญิงที่ดี   กับคนรักที่ดี   ในสายตาพี่โอ๋ มันต่างกันยังไงคะ

ผู้หญิงที่ดี ทุกคนที่ดีกับผม ผมก็ว่าเป็นคนดี
และคนที่ร้ายกะผม ผมก็ว่าเขาน่าจะมีคนที่เขาดีด้วย

คนรักที่ดี คือคนที่ สามารถรับทราบรับฟัง รับรู้เราได้หมด

ถามยากไปครับ (อิอิ)

เมื่อไหร่ระจันจะวางแผงอีกครับ  กรี๊ดดดดด

ถ้าอยากเขียนอีกนะครับ
ตอนนี้ไม่อยาก ไม่มีแรงจะเขียน
ไม่รู้จะเล่าอะไรให้ใครฟัง

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 66