หน้า: 1 ... 56 57 58 59 60 61 62 [63] 64 65 66

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม "ระจัน" ตอบ  (อ่าน 261241 ครั้ง)
สอนผมมั่งดิลุง อยากเป็นนักเขียน  หื่น

โห ดอก
กล้าพูดนะ
 คริคริ

ประกาศ!

ลุงพิษ ของน้องๆ หรือ ท่าน ดอกของผม
นอกจากเป็น ดอกเตอร์ ทำงานที่เมืองมะกันแล้ว
ยังเป็นนักเขียนประจำหนังสือ อัพเดท ด้วย
อัพเดท ก็คือหนังสือ มิติที่สี่ นั่นเอง
หนังสือเล่มนี่อายุหลายสิบปีแล้วด้วย  เจ๋ง

จะประกาศไปใย  อายเขา ไม่ล่ะ

อยากเขียนแนวลุงมั่งต่างหากเล่า ...
แนวเล่าประสบการณ์ อ่านแล้วสบายใจ ใครๆ ก็นิยม

อิอิ

ชอบอ่าน อ่านแล้วมีความสุข
มันเป็นการเขียนเชิงเล่าเรื่อง
เหมือนอาหารที่ละเมียดได้เรื่อยๆ
อ่านแล้วมีความรู้สึกเบาๆ สบายๆ หายเครียด
.
.

ผมเคยพยายามทำแล้วกับบทความตัวเอง

แต่ไม่สำเร็จ เป็นเพราะธรรมชาติของบทความที่เีขียนบวกกับความไร้สามารถของผมเอง  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ยิ่งตอนนี้ยิ่งแย่ เพราะว่าคลังคำภาษาไทย เริ่มหดหาย สไตล์ก็เริ่มหมดความหลากหลาย
เพราะไม่ค่อยมีโอกาสจะได้อ่านวรรณกรรมหรือบทความภาษาไทย
(ส่วนใหญ่อ่านแต่เปเปอร์กับข่าวในเ็ว็บ)
เวลาเขียนยังหงุดหงิดตัวเองที่บางครั้งก็สร้างประโยคโดยผสมเอาคำไทยๆ ไปใส่ในรูปแบบโครงสร้างประโยคของภาษาอังกฤษ
ทำใ้ห้อ่านแล้วรู้สึกขัดๆ เหมือนเขียนหนังสือแปลยังไงไม่รู้
น่าเศร้าจริงๆ ...

มีไรจะแนะนำไหมครับลุง  ไหว้

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
จะประกาศไปใย  อายเขา ไม่ล่ะ

อยากเขียนแนวลุงมั่งต่างหากเล่า ...
แนวเล่าประสบการณ์ อ่านแล้วสบายใจ ใครๆ ก็นิยม

อิอิ

ชอบอ่าน อ่านแล้วมีความสุข
มันเป็นการเขียนเชิงเล่าเรื่อง
เหมือนอาหารที่ละเมียดได้เรื่อยๆ
อ่านแล้วมีความรู้สึกเบาๆ สบายๆ หายเครียด
.
.

ผมเคยพยายามทำแล้วกับบทความตัวเอง

แต่ไม่สำเร็จ เป็นเพราะธรรมชาติของบทความที่เีขียนบวกกับความไร้สามารถของผมเอง  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ยิ่งตอนนี้ยิ่งแย่ เพราะว่าคลังคำภาษาไทย เริ่มหดหาย สไตล์ก็เริ่มหมดความหลากหลาย
เพราะไม่ค่อยมีโอกาสจะได้อ่านวรรณกรรมหรือบทความภาษาไทย
(ส่วนใหญ่อ่านแต่เปเปอร์กับข่าวในเ็ว็บ)
เวลาเขียนยังหงุดหงิดตัวเองที่บางครั้งก็สร้างประโยคโดยผสมเอาคำไทยๆ ไปใส่ในรูปแบบโครงสร้างประโยคของภาษาอังกฤษ
ทำใ้ห้อ่านแล้วรู้สึกขัดๆ เหมือนเขียนหนังสือแปลยังไงไม่รู้
น่าเศร้าจริงๆ ...

มีไรจะแนะนำไหมครับลุง  ไหว้

ยอกันเกินไป
ดอกเขียนดีแล้ว งานระดับวิชาการ
มาละเมียดละไม ใครจะเชื่อถือ
ศัพท์แสงทางวิชาการก็บิดผันไม่ได้

ถ้าอยากเขียนก็เปลี่ยนแนว
มาเริ่มแนวนี้สักหน่อย เปลี่ยนนามปากกาไปด้วย ฮาๆๆ
เดี๋ยวแฟนๆ ทางวิชาการ พาลจะไม่เชื่อถือนะ (อิอิ)

แหม ลุง

ถ้าเขียนได้ก็เขียนแล้วล่ั ฮ่าๆๆๆ  เอือม

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
หน้าตาลุงพิษ ฮ่าๆ มากเลยค่ะ  กร๊าก
สวัสดีค่ะ ลุงพิษ

ขอเป๋จู๋พี่โอ๋สักโพสต์
อยากจะบอกว่า พึ่งเข้าใจมุกหมอแมว

"รักดอกจึงหยอกเล่น" --> "รักToxinจึงหยอกเล่น"

ไหว้ ขอบคุณพี่โอ๋ ที่ทำให้เข้าใจ

ฮือๆ~

แน่จริงเอาเรื่อง เพียงๆ มาโพสต์ดิ้ คริคริ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อะไรเล่า เพียงๆ ไรเ่ล่า..

คริคริ ไม่รู้จริงอ้ะ
แหมๆ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 เกย์แอบ เพียงเกย์

เกย์ไรเล่าลุง  ไม่ล่ะ

เกย์ไรเล่าลุง  ไม่ล่ะ

เอ้า ดอกไม่ได้ชอบ ชายเหรอ งง

กร๊าก
 อี๋~

หน้า: 1 ... 56 57 58 59 60 61 62 [63] 64 65 66