หน้า: 1 ... 114 115 116 117 118 119 120 [121] 122 123 124 125 126 127 128

ผู้เขียน หัวข้อ: สาวกเพิ่ม แต่รู้จักลดลง  (อ่าน 456658 ครั้ง)
เป็นน้องลุง  กร๊าก

พ่ออะดิ  กร๊าก

น้าก็ได้ไม่ใช่เหรอพี่  โวย

น้านั่นมันน้องแม่  โวย

นี่ๆ จะร้องเพลงเครือญาติให้ฟัง

หนิงหน่อง  หนิงหน่อง นวลน้องจ๊ะมาเมื่อไหร่
ทำไมไม่ทักไม่ทาย หรือจำไม่ได้ว่าฉันชื่อหนิงหน่อง

พ่อเราลูกย่าและปู่  แม่เราลูกยายและตา
น้องพ่อ เราเรียกคุณอา (ซ้ำ)
ส่วนคุณน้า ก็คือน้องแม่

หนิงหน่อง ๆ ๆ ๆ ๆ

นี่ เพลงสมัยป.2 เลยนะคะ  ชิ

//

สวัสดีค่ะ พี่ลุงโอ๋  ไหว้   กร๊าก
 กรี๊ดดดดด เค้ามีเพลงแบบนี้กันด้วยเหรอเนี่ย
ตอนเด็กๆจำได้ว่างงมากเลย ลุง ป้า น้า อา เนี่ย
เพราะที่บ้านเรียกแบบจีนหมด
ตอนนี้บางทียังงงอยู่  กร๊าก

//คราวนี้กลายเป็นพี่ลุง  กร๊าก ไหว้

ตกลงเป็นสมการที่ไม่ลงตัวซักอย่าง

พี่เก้อเรียกพี่บิ๊กว่า  พี่
พี่บวบเรียกพี่บิ๊กว่า พี่
ลุงโอ๋เรียกพี่บิ๊กว่า พีี่
พี่บุ๋มเรียกพี่บิ๊กว่า ลุง

พี่เก้ออายุ 19 ปีนี้ พี่บวบเพิ่งเลือกคณะเรียน

ตกลงพี่บิ๊กเป็นผู้อาวุโสของบอร์ดไปแล้ว... กร๊าก

กรี๊ดดดดด เค้ามีเพลงแบบนี้กันด้วยเหรอเนี่ย
ตอนเด็กๆจำได้ว่างงมากเลย ลุง ป้า น้า อา เนี่ย
เพราะที่บ้านเรียกแบบจีนหมด
ตอนนี้บางทียังงงอยู่  กร๊าก

//คราวนี้กลายเป็นพี่ลุง  กร๊าก ไหว้

ใช่ๆครับ ไหนจะอาอื้ม อาเจ๊ก เหล่าเจ๊ก ยี่เจ๊ก ซาเจ๊ก โซ้ยโกว ตั่วแป๊ะ

เฉพาะบรรดาพี่น้องแม่ผมก็ซัดไปแล้ว 13คน แม่ผมคนที่2 ยังไม่นับวงญาติ

เชงเม้งทีนี่ แทบจะปิดถนนเลย ทักกันให้มั่ว

ทักอาโกว เป็นอาอึ้ม อาอี้ เป็นอาโกว เวลาไปก็ทักแค่ว่า  สวัสดีครับ แล้ไม่ตามด้วยยศเพราะไม่แน่ในว่าจะเรียกถูกมั๊ย

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
ตกลงเป็นสมการที่ไม่ลงตัวซักอย่าง

พี่เก้อเรียกพี่บิ๊กว่า  พี่
พี่บวบเรียกพี่บิ๊กว่า พี่
ลุงโอ๋เรียกพี่บิ๊กว่า พีี่
พี่บุ๋มเรียกพี่บิ๊กว่า ลุง

พี่เก้ออายุ 19 ปีนี้ พี่บวบเพิ่งเลือกคณะเรียน

ตกลงพี่บิ๊กเป็นผู้อาวุโสของบอร์ดไปแล้ว... กร๊าก

โวย อ้าว นี่ตูแก่สุดแล้วเหรอ

อืมมมมห์ ยังมีพี่อ๋าห์อีกคน

หาเรื่องให้พี่หน่อยอีกละ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก
ลุงอ๋าห์โบ้ย

เก้อนั่นรุ่นเดียวกะผมนะครับ

ไม่เชื่อถามเจ้าตัวดู

บักเก้อร์มันแก่ขนาดนั้นเลยเรอะ!

งบน้อย

บักเก้อร์มันแก่ขนาดนั้นเลยเรอะ!

คือ อุ้ยจะบอกว่า อ่อนกว่ากันย์  งั้นเหรอ

กร๊าก  อีบิ๊ก  มึงก็เวอร์เกิน 

เลวยั้นเงา
ขอเรียกพี่ทุกคนเลยละกัน  ไหว้

พี่โอ๋นี่ถ้าไม่เห็นว่าลูกยังเล็ก.. ดูยังไงก็เพื่อนพ่อครับ กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
พี่โอ๋นี่ถ้าไม่เห็นว่าลูกยังเล็ก.. ดูยังไงก็เพื่อนพ่อครับ กร๊าก

โถ เอ็งก็ดีแต่ปาก
มาเตะบอล แข่งกันไหมละ  กร๊าก

กร๊าก
หน้า: 1 ... 114 115 116 117 118 119 120 [121] 122 123 124 125 126 127 128