หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 21

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมหนุ่มแว่นแห่งฟ๐นต์  (อ่าน 83954 ครั้ง)
ผมสั้น 1000+ สายตาเอียง ตาตี่ (ก็ตี๋นี่ครับ)
ถ้าจะอ่านอะไรไม่มีเลนต์ช่วยนี่จบเลยครับ ต้องแทบเอาหน้าชิด
แว่นที่ตัดมาก็ ราวๆ 3พันกว่าบาท เบาและไม่ปวดตาเลย
ขึ้นอยู่กับความชำนาญของร้านที่ตัดแว่นให้เราน่ะครับ

เวลามีเรื่องนี่ ถ้าฉุกเฉินจริงๆ ผมสะบัดหน้าให้แว่นทิ้งเลย
เพราะคงไม่ต้องอ่านอะไร

ไม่อยากใส่คอนแทคนะ เพราะหน้าเหมือนโจร เวลาไม่มีแว่น ชิ

ของเอเคยมีเรื่องแว่นตกแตก อาละวาดเลยครับ

ยอมอะไรก็ยอมได้ ใครทำแว่นหลุดออกจากหน้าจะแปลงร่างเค้าโหมดตีมั่ว  โวย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โห พันนึงเหรอ  ยอมแพ้ค่ะยอมแพ้  (อิอิ)

ขอบคุณค่ะโมจิ   ไหว้ แต่ลองเปลี่ยนแว่นใหม่มาหลายครั้งแล้วค่ะ

แต่ใส่ไม่ได้จริง ๆ ทำให้คิดว่าไม่เกี่ยวกับแว่นหรือเลนส์  แต่เป็นที่ความรู้สึก (ม๊าง) ลันล้า

อืม..มีอีกข้อค่ะ  เคยเป็นไหมคะ เวลาใส่แว่นแล้ว จะรู้สึกว่าหูไม่ค่อยได้ยิน

จริงจังนะเนี่ย  มีเพื่อนเราเป็นด้วยล่ะ

มีอีกหลายอย่างที่น่าเดานะคะ
- ดั้งรับน้ำหนักไม่ได้
- ขาแว่นหนีบเกินไป
- เวลาใส่แว่นแล้วเผลอเพ่งหรือขมวดคิ้ว

ใส่แว่นแล้วหูไม่ค่อยได้ยินเนี่ย....แปลกมากค่ะ
 โห
ขาแว่นหนาไป เสียบทัดหูแล้วมันกดหูรึเปล่าคะนั่น

โมจิมีอาการอื่นค่ะ คือใส่แว่นแล้วกินข้าวไม่ถนัด  เอือม
รู้สึกเหมือนแว่นมันเกะกะ ขวางทาง และเป็นส่วนเกินของใบหน้า
ทั้ง ๆ ที่เวลากินข้าวก็ตักใส่ปาก ไม่ได้ตักใส่ตาเสียหน่อย  อี๋~
ฉะนั้นถ้าวันไหนใส่แว่นไปนอกบ้าน ตอนกินข้าวต้องถอนแว่นวางไว้ข้าง ๆ ค่ะ

เวลาใส่แว่นตากฝนแล้วเปียกครับไม่ดีเลย  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่ใส่แว่นตากฝนก็เปียกหนิ .. มุกใช่ป่ะ ..งั้นฮานะคะ

กร๊าก

แอ้เคยเป็นคนสายตาดีมากๆ แต่ด้วยงานด้วยคอมพ์ วันหนึ่งก็กลายมาเป็นเบลอๆ
แต่ทุกวันนี้ยังไม่ยอมรับตัวเองว่าจะต้องใส่แว่น อันเนื่องมาจากการ์ตูนโนบิตะ เวลาถอดแว่นจะตลกมาก
ไม่อยากเป็นอย่างโนบิตะ (ตาตี่ด้วยดิ) ครั้งเดียวที่เคยลองใส่ contact lens แบบวันเดียว
โอ้โห.. โลกสดใสเหลือเกิน วันนั้นเดินมองทุกสิ่งทุกอย่างจนตาแห้งเลยค่ะ .. แล้วก็ไม่กล้าใส่อีก
(ใช้เวลาใส่ ครึ่งชั่วโมง ตอนถอดแทบร้องไห้แน่ะค่ะ กลัวมากๆ ควักลูกตาตัวเองอ่ะ)

งั้น ใส่แว่น อย่ายืนใกล้ๆ เสาไฟฟ้านะครับเอ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ของเอเคยมีเรื่องแว่นตกแตก อาละวาดเลยครับ

ยอมอะไรก็ยอมได้ ใครทำแว่นหลุดออกจากหน้าจะแปลงร่างเค้าโหมดตีมั่ว  โวย

เอ ใช้เลนต์แก้ว หรือแบบที่แตกได้เหรอ?
ของผมนี่ถ้าไม่ใช่รถบดถนนมาทับเลนต์ไม่แตกหรอก
ขาแว่นกรอบแว่นอาจจะหัก แต่ซ่อมถูก

เหมือนกัน หนุ่มแว่นแทบทุกคน ถ้าถอดแว่นแล้ว จะเปลี่ยนโหมดเข้าสู่ แบทเทิ้ลโหมด แทบทุกคน กร๊าก

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ฉุกเฉินแบบไหนครับ ถึงสะบัดแว่นทิ้ง งง

ตอนกินของร้อนๆผมก็ถอด มันเป็นฝ้า

นี่ได้สเปรย์กันฝ้ามาขวดนึง ของน้าซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ เลยขอมา

ยังไม่ได้ลองครับ  ปลื้ม

โ้ว้ยย โดนตัดหน้าเยอะมาก   กร๊าก

โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 2 คนแน่ะ

โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 2 คนแน่ะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

จะโมโหมากๆ เลยนะ ใครมายุ่งกับแว่นเนี้ย  หมีโหด~

เลนส์แก้วอะครับ เพราะสั้นเยอะ ของลุงแน๊กเป็นแบบไหนเหรอครับ  งง

ไม่ใช่นะคะ  แต่มันเสมือนว่า เมื่อประสาทสัมผัสด้านนึงตื่นตัวและรับรู้ได้ดี

ประสาทสัมผัสอีกด้านก็จะด้อยลงไป ประมาณนั้นน่ะค่ะ  เรื่องนี้เกิดขึ้นช่วง

ที่สายตาสั้นแล้วไม่ยอมใส่แว่นหรือคอนแทคฯ ทนเอาและใส่เฉพาะเวลาเรียน

เกิดอาการขึ้นมาเฉยเลย  ถามเพื่อนที่มีพฤติกรรมเดียวกัน ก็บอกว่าเป็น..แปลกเนอะ ฮือๆ~

จะโมโหมากๆ เลยนะ ใครมายุ่งกับแว่นเนี้ย  หมีโหด~

เลนส์แก้วอะครับ เพราะสั้นเยอะ ของลุงแน๊กเป็นแบบไหนเหรอครับ  งง

เค้าบอกว่าเป็น เลนต์ไฟเบ้อร์แบบอัด น่ะ จะบางกว่า ไฟเบ้อร์ธรรมดา แต่แก้วบางที่สุด
จำไม่ได้นะ ตัดมานาน10ปีได้แล้วมั้ง อันที่ใส่อยู่

เวลาเจอแอร์หนาวๆ แล้วออกมาถนนนี่มัวจนมองไรไม่ได้เลย ฝนตกก็ถอดเพราะชัดกว่าใส่

เลสิค นี่ก็สนใจนะ แต่ได้ข่าวว่ามันเป็นแสนเลย ใส่แว่นดีกว่า

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ไม่ถึงแล้วค่ะ ตอนนี้ประมาณ 3-4 หมื่น สนใจไหมคะ  ไปทำพร้อมกัน เผื่อต่อราคา ยิ้มน่ารัก

โอเคครับ บอกเนิ่นๆ ซักปีสองปีนะครับ จริงจัง  หมีโหด~>

จริงดิ ปีสองปีเลยเหรอคะ ว่าจะไปทำปีหน้าเนี่ย

รอถูกสลากออมสินอยู่ ฮี่...

ป.ล. จริงจังค่ะ  จะไปทำจริงๆ นะคะ ใครสนใจบ้าง ยกมือขึ้น
ไม่แน่ใจตัวเองว่าจะเก็บตังอยู่ไหมล่ะสิ  เศร้า

3-4 หมื่นจริงเหรอคะ?
สนใจค่ะ

สายตาสั้น 500 เกลียดแว่นตามาก  ไอ้มืดหมี/ มันหนักหน้า

ปล. บอกล่วงหน้าสัก 2 ปีนะคะ จริงจัง  หมีโหด~>

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 21