หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีแน็ก (แตกหน่อ)  (อ่าน 64417 ครั้ง)
งั้นขอถามได้เปล่า

ว่าตอนที่พิมพ์ว่าผมตอนนั้น คิดแล้วก็ทบทวนไว้แล้ว อ่านก่อนโพสแล้ว

เอาจริงๆ เอยังงงอยู่ว่ามันคืออะไร  ง่ะ

แต่ก็มิได้นำพา~

ถามลุงแน๊กดีกว่า ทำไมอยู่ดีๆ ถึงเริ่มต้นอย่างนี้อะครับ
เพราะเห็นว่ามันไม่ถูกต้องเหรอครับ  งง
หรือเพราะเห็นว่ามันเป็นไปไม่ได้ อย่าไปทำมันเลยเหรอครับ  งง
หรือเพราะเห็นว่าเป็นการปลุกระดม  งง ง่ะ (อันนี้งงหนัก อ่านๆ มาเจอคำว่าปลุกระดมด้วย)
หรือเพราะว่าลุงแน๊กเห็นอะไรที่ลึกกว่าคำว่า "เพราะคนมากขึ้นจึงต้องรู้จักกันมากขึ้น" เหรอครับ  งง

งงจริงๆ นะเนี้ย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ่านๆ อยู่ เจอของพี่แอนปุ๊บ อึ้งครับ

ไม่เคยเจออะไรแบบนี้บนเว็บบอร์ด

ชัดเจน  ตรงไหนตรงมา  มีการเก็บข้อมูล

สุดยอดมาครับ นับถือๆ    ไหว้   เจ๋ง

เฮ้ย!?

เยอะมาก
สงสัยหลุดสายตาไปเพราะในระบายอารมณ์นั่นอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง

ครั้งนี้แนนบอกตัวเองได้ว่า
ต้องฝึกคิดและแสดงความคิดเยอะๆ
ไม่งั้นสมองแนนฝ่อแหงๆ -*-

ฮือๆ~ ตัดหน้าเค้าอ้ะ

มันอยู่ที่ "จังหวะ" ครับแนน เหมือนเรื่องที่ถกกันเมื่อวานกับขาจรเด็กนอกจอมเกรียนนั่นก็พอดีกับที่แนนไม่อยู่ในเหตุการณ์
เลยลำดับความต่อเนื่องไม่ได้ดี

ถ้าเป็นกรณีที่เราอยู่ในจุด หรือใกล้จุดเกิดเหตุ แน่นอนว่าเราเรียบเรียงได้ดีกว่าแน่ๆ
ส่วนเรื่องคิดลึก คิดหลายตลบ มองหลายมุม อันนี้คิดว่าฝึกปรือกันได้ครับ
ตอนอายุเท่าแนน พี่ยังคิดชั้นเดียวมองมุมเดียวอยู่เลย
แนนมีสิ่งแวดล้อมแห่งความคิดแบบนี้ตอนนี้ ถือว่าดีมากเลยครับ
พัฒนากันต่อไปกับระบบความคิดของคนไทย เราจะได้พัฒนากันยิ่งๆ ขึ้นไปครับ เจ๋ง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
โอ้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะพี่ฟิ้ง ไหว้

ป.ล.
แนนสงสัยคล้ายคลึงกับเอห์

ถามลุงแน๊กดีกว่า ทำไมอยู่ดีๆ ถึงเริ่มต้นอย่างนี้อะครับ
เพราะเห็นว่ามันไม่ถูกต้องเหรอครับ  งง
หรือเพราะเห็นว่ามันเป็นไปไม่ได้ อย่าไปทำมันเลยเหรอครับ  งง
หรือเพราะเห็นว่าเป็นการปลุกระดม  งง ง่ะ (อันนี้งงหนัก อ่านๆ มาเจอคำว่าปลุกระดมด้วย)
หรือเพราะว่าลุงแน๊กเห็นอะไรที่ลึกกว่าคำว่า "เพราะคนมากขึ้นจึงต้องรู้จักกันมากขึ้น" เหรอครับ  งง

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
อ่านๆ อยู่ เจอของพี่แอนปุ๊บ อึ้งครับ

ไม่เคยเจออะไรแบบนี้บนเว็บบอร์ด

ชัดเจน  ตรงไหนตรงมา  มีการเก็บข้อมูล

สุดยอดมาครับ นับถือๆ    ไหว้   เจ๋ง

คือ ไอ้มีการเก็บข้อมูลหรือเปล่านี่ ผมไม่รูนะครับว่าพี่แอนเก็บหรือเปล่า  
แต่เท่าที่ได้ถกกับลุงแน๊ก และตามอ่าน ทั้งในจู๋ ยุปสภา ก็ตามที ผมก็เห็นตามพี่แอนครับ
ว่ามีลักษณะการโพสต์แบบนั้นตามที่ผมรู้สึก หลายต่อหลายครั้ง แต่ด้วย คำว่าความเห็นที่ต่าง นี่แหละ
ผมก็เลยไม่ได้ใส่ใจอะไรมาก เพราะ อาจจะเป็นเพราะว่า ผม ไม่เห็นด้วยกับเขาหรือเปล่าก็เลยมีอคติ
จึงไม่ได้คิดเอามาเป็นอารมณ์ตัดสินเขาได้ ซึ่งผมก็เพิ่งมารู้นี่ละครับว่าพี่แอนก็รู้สึกเหมือนกัน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อืมมม อยากเล่าเฉยๆนะ ติดใจตรงส่วนที่แอนบอกน่ะ
คือเหตุการณ์นี้ทำให้ย้อนมองตัวเองในเรื่องที่เคยผ่านมา เหมือนจะมีอยู่ครั้งนึงที่ป้าเองเป็นเหมือนตัวจุดประกายให้เกิดการณ์เข้าใจผิดบางอย่าง
แล้วก็เหมือนจะพยายามเคลียร์กัน แต่สุดท้ายป้าก็ขอโทษในสิ่งที่ทำให้เกิดประกายไฟ แล้วก็บอกว่า จะไม่สนใจจู๋นั้นอีก
แล้วก็เลยออกมา และพยายามไม่สนใจไม่เก็บดาว
อันที่จริงตอนออกมาก็นึกเสียใจทำเหมือนเป็นตัวต้นเรื่อง แต่ตอนออกมา ก็ไม่ได้ให้อภัยในสิ่งโดนขว้างลูกบอลกลับมานะ มันก็ยังเคืองอยู่
แค่ก็คิดว่า ออกมาดีกว่าเรื่องจะได้จบๆคนอื่นเค้าจะได้คุยกันในประเด็นเหมือนเดิม

แต่พอมาอ่านตรงนี้ก็รู้สึกว่าเอ๊ะ เราเหมือนเกรียนเหรอเนี่ย วางระเบิด แล้วหายไป  ฮือๆ~ แป่ววววววว

ปล. ชอบที่เอบอกไว้หน้าแรกๆอ่ะ "อย่าทะเลาะกันด้วยวัยวุติสิ เอสู้ไม่ได้" 55555555 อ่านแล้วยิ้มเลย

โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 6 คนแน่ะ  ชิ
กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย   ชิ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
โอ้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะพี่ฟิ้ง ไหว้

ป.ล.
แนนสงสัยคล้ายคลึงกับเอห์

ไม่ให้คลึง  ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
งั้นขอถามได้เปล่า

ว่าตอนที่พิมพ์ว่าผมตอนนั้น คิดแล้วก็ทบทวนไว้แล้ว อ่านก่อนโพสแล้ว
คิดจากประสบการณ์เดิม ที่มีคนระดมเพื่อน ในบอร์ดอื่นๆ แล้วดูจากข้อความที่ผมแอบอ้างเท่านั้น

ตรงความหมายที่ว่า ต้องมีคนรู้จักมากๆในที่ๆมีคนมากๆ

คิดได้ดังนั้น จึงโพส หลังจากนั้นก็ต้องสะดุ้งเฮือกเหมือนกันที่ บิ๊ก ตอบกลับมาแบบสวนหมัด

คิดๆแล้วจะแก้ไขอะไร บิ๊กเองก็ได้อ่านไปแล้ว ได้แต่รับผิดชอบต่อๆมาและยอมรับว่ามันผิด มาตลอด

ตัดหน้า 6 คน เอือม
เอ้อ ตัดอีกคน ฮือๆ~

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
คือ ไอ้มีการเก็บข้อมูลหรือเปล่านี่ ผมไม่รูนะครับว่าพี่แอนเก็บหรือเปล่า 
ผมก็หมายถึงการจดจำการโพสอะไรนี่ล่ะครับ  ไม่ได้ถึงขั้นจดเป็นรายบุคคล   ไหว้

เห้ย  กรี๊ดดดดด

ปัญหาสองคนยลตามซ่องเลยนะเนี้ย  กรี๊ดดดดด

อยากจะบอกลุงแน็คว่า

ไม่ผิดนะ ที่จะคิดต่างจากคนอื่น ถ้าสิ่งที่คิด มันอยู่บนพื้นฐานของเหตุผล
การคิดว่า ตัวกูเจ๋ง กูแน่ กูไม่แพ้ใคร มันไม่ผิด(ถ้าอยู่คนเดียวนะ กร๊าก )
เพราะการอยู่ในสังคม บางครั้งก็ต้องทนฝืนลดอีโก้ ลดความบ้าพลังลงมาบ้าง
เคารพในตัวเอง เคารพในผู้อื่น นี่สิเจ๋งจริง

ถ้าผิดแล้ว ยอมรับผิด แล้วไม่ต้องพิมพ์ประมาณ เฮ้ยผมขอโทษแล้วนะ
ใครจะมาบังคับผม ไม่ได้ ไม่ได้
นี่เลิกเท้อะ ปุกยังไม่เห็นมีใครเค้าบังคับพี่เล้ย  กร๊าก
คนที่นี่ เค้าให้อภัยกัน ถ้าผิดแล้วกล้ารับ กล้าเปลี่ยน
อยากให้ดูตัวอย่างเจฟ เค้านอยด์กว่าพี่สามล้านเท่า
ตอนนี้กลับใจ มาน่ารักเหมือนเดิมแล้ว ก็ไม่มีใครขุดเอาเรื่องเก่าๆมาพูด
เรื่องพี่แน็คแค่หอยมด แป๊บเดียวคนก็ลืม

แนนว่าคำตอบของน้าแน็ก
ไขอะไรบางอย่างให้กระจ่างขึ้นแล้ว

// เจ๊ปุกตัดหน้า  ไอ้มืดหมี

ไม่ให้คลึง  ชิ

อะไรของแก๊ โวย

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
คิดจากประสบการณ์เดิม ที่มีคนระดมเพื่อน ในบอร์ดอื่นๆ แล้วดูจากข้อความที่ผมแอบอ้างเท่านั้น

ตรงความหมายที่ว่า ต้องมีคนรู้จักมากๆในที่ๆมีคนมากๆ

คิดได้ดังนั้น จึงโพส หลังจากนั้นก็ต้องสะดุ้งเฮือกเหมือนกันที่ บิ๊ก ตอบกลับมาแบบสวนหมัด

คิดๆแล้วจะแก้ไขอะไร บิ๊กเองก็ได้อ่านไปแล้ว ได้แต่รับผิดชอบต่อๆมาและยอมรับว่ามันผิด มาตลอด

ตัดหน้า 6 คน เอือม
เอ้อ ตัดอีกคน ฮือๆ~

ทำไมถึงคิดว่าที่นี่ ต้องเหมือนกับที่อื่นละครับ

:37:ไม่กวนตีน แต่ถามจริงจัง

ผมมอง ว่า นี่เรากำลังเข้ากระบวนการ แบบฟอนต์ๆ นะครับ ขัดเกลา ไง จำกันได้มั้ย
ถ้าเป็นขาจร อยากเป็นประเด็นแค่ไหน ก็ไม่ได้เป็นหรอก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18