หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีแน็ก (แตกหน่อ)  (อ่าน 64437 ครั้ง)
นี่แหละครับ บทเรียนของการที่คิดคนเดียว แล้วเข้าใจคนเดียว
แล้วก็ ใส่เลย ฉะนั้น บางทีเราคิดอะไรแล้ว ไม่ตรงกับคนอื่น ก็จง "ฟัง"
ก่อนนะครับ

เวลาอธิบาย อ่านให้เข้าใจ
ไม่ใช่ว่าเค้าอธิบายแล้วก็เขียนว่า
"แล้วแต่คุณคิดแบบนี้ก็แล้วแต่คุณ"

เขียนแบบนี้ปั๊บ จะกลายเ็ป็นเกรียนทันทีนะจ๊ะห์

สังคมไทยขาดการเข้าใจกันเพราะว่าไม่ฟังกันนั่นแหละ

เป็นบทเรียนที่ดีบทนึง เอาไว้ใ้ช้ในชีวิตประจำวันได้ด้วยนะเอ้อ

ทำไมคนหล่อเต็มจู๋ไปหมดเลย

เจ๊กัมส์มาตัดจบ เหมือนเป็นพิธีกรก่อนปิดม่านโรงละครเลยอ้ะ  กรี๊ดดดดด

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ปะไปกินเหล้ากันมั้ยครับ  เราสองคนเป็นพวกเดียวกันนะครับพี่กัมส์  

เกย์ออก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ทำไมเจ๊กัมส์ถึงเป็น "เจ๊" ล่ะคะ  งง
คุณกัมส์ ดูหล่อจริงๆ...

เสียดายมีแฟนซะแล้ว

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ทำไมเจ๊กัมส์ถึงเป็น "เจ๊" ล่ะคะ  งง

นี่ไงครับ

เกย์ออก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ใครจะไปกินเหล้าก็มาแข่งกันนะ

ใครเห็นตูสวยก่อน
คนนั้น

เสียตูด
ปะไปกินเหล้ากันมั้ยครับ  เราสองคนเป็นพวกเดียวกันนะครับพี่กัมส์   

เกย์ออก

พวกเดียวกันแบบ มีแฟนแล้วพูดรู้เรื่องอ่ะเหรอ
งั้นคนละพวกน้าาาา แหยะ

//
ตัดหน้ากันเข้าไป ฮือๆ~

แต่ว่า
ไปกินเหล้าด้วยได้เปล่าง่า กรี๊ดดดดด

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
สรุปว่า

เจอกันที่มินิมีตตักสุราใช่ไหมคะ?

กร๊าก

โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 2 คนแน่ะ
กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

พิมพ์สองบรรทัดยังตัดอี๊กกกกกก  โวย

อันบัน ♥
ได้ แต่ไม่อยากเสียตูด

ผมไล่บวกหมดทุกคนนะครับ ที่แสดงความเห็น

ยกเว้น แอน  หมีโหด~
อารมณ์เป็นที่ตั้งทั้งนั้นแหละตอนผมกดบวกเนี้ย

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ผมไล่บวกหมดทุกคนนะครับ ที่แสดงความเห็น

ยกเว้น แอน  หมีโหด~
อารมณ์เป็นที่ตั้งทั้งนั้นแหละตอนผมกดบวกเนี้ย

จริงใจเกินไปแล้ว  กร๊าก กร๊าก กร๊าก
นั่นซิ่  กร๊าก
หลังจากอ่านอยู่นานหลายหน้า  โวย
ขอออกความเห็นว่า

ตูตามอ่านความเห็นของน้าแน็กอยู่เรื่อยๆ นะ
และชอบนะ ที่มีคนอย่างน้าแน็ก ไม่ว่าแกจะเกรียนหรือไม่ก็ตาม
เพราะน้าแน็กสามารถชี้ให้เรามองเห็นความขัดแย้งได้ตลอด
ไม่ว่าจะเป็นประเด็นเรื่องอะไร อย่างที่แอนบอกคือ วางระเบิด
แต่ตูจะใช้คำว่า จุดชนวนระเบิดแทน

แต่แทบทุกครั้งที่น้าแน็กจุดชนวนระเบิด แกตั้งใจหรือไม่ก็ไม่รู้ล่ะ
และไม่ว่าคนในบอร์ดจะดับทันหรือไม่ก็ตาม
ตูว่ามันก็ให้อะไรกับคนในบอร์ดเหมือนกัน

เพียงแต่ว่าครั้งนี้ น้าแน็กจุดชนวน
แล้วหนีไม่ทัน ระเบิดเลยระเบิดใส่ตัวเอง

......................................

พูดถึงเรื่องความเกรียน ตูว่าน้าแน็กแกฝีมือพอสมควร
ที่เหยียบเส้นของความเกรียนได้อย่างพอดีๆ
ล้ำนิดนึง ถอยนิดนึง ประมาณนั้น

แต่ยังไงก็ตามตูว่าดีกว่า
ไอ้หลอดเยอะแยะ เพราะอย่างไอ้หลอดเนี่ย
ไม่ใช่มาวางระเบิด แต่มันมาสำเร็จความใคร่ในบอร์ด

.......................................

อยากจะฝากอะไรถึงน้าแน็กว่า
การเรียนรู้จากความคิดตัวเองนี่
บางครั้งมันอันตรายนะครับ

ฝรั่งเขาบอกว่า
Learning without thought then you are blind,
Thinking without learning then you are in danger.

ฮือๆ~ ตัดหน้าซะเยอะเลย
พี่ณต หล่อ กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18