หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีแน็ก (แตกหน่อ)  (อ่าน 64618 ครั้ง)
เอาเรื่องนี้ใส่ถุงฝังดิ แล้วคุยกันดีๆ เหมือนเมื่อก่อนเถอะ   (เหงื่อแตกพลั่ก)

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมทำตามที่เอ็มบอกนะ ผมจบละ ขี้เกียจจะพูดแล้วเหมือนกันครับ

ไหว้ ขอโทษทุกคนด้วยแล้วกันครับ

แล้วขอบใจเอ็มมาก ที่มาเตือนสติพี่นะ ++

มันเป็นความรู้สึกน่ะครับ ที่อ่านมา เห็นสาวกเข้ามา รายงานตัวกัน ผมก็ยิ้มกริ่มๆ มาตลอด
จนมาวันนี้เปิดเข้ามาปุ๊ปอ้าว ทำไมเป็นแบบนี้ละ   มันให้ความรุ้สึก ว่าเหมือนกับ แสดงความยินดี
ด้วยอะไรซักอย่างในงานวันแห่งความสุข ไม่ว่า จะแต่งงาน วันคล้ายวันเกิด ฯลฯ  
แต่อยู่ดีๆ มี อะไรมาทำให้ หยุดยิ้ม ผมอธิบายไม่ถูกว่า ผมรุ้สึกอย่างไร ผมเลยเปรียบเทียบ ว่า
 ถ้ามีคนตะโกนทะลุกลางปล้องออกมากลางงานมงคลด้วยความเห็นที่เขามองว่าเป็นข้อเท็จจริง
 ที่ไม่ควรพูดออกมาตอนนี้ มันจะทำให้รุ้สึกเหมือนผมตอนนี้ไงครับ แต่จริงๆ ผมไม่จำเป็นต้องอธิบายหรอก
เพราะมันเป็นการอธิบายความรู้สึกผม ที่มีต่อทิศทางของจู๋นี้ ซึ่งความคิดเห็นของผมตรงนี้มันตัดสินอะไรไม่ได้ ผมก็เลย
โพสต์ต่อด้วย ข้อความว่า "คนเราคิดไม่เหมือนกันจริงๆ ด้วย "  

ดังนั้น ลุงแน๊ก ไม่ต้องใส่ใจหรอกถ้าผมคิดไปคนเดียว แต่ถ้าคนอื่นที่เข้ามาอ่าน รู้สึกเหมือนผม
อันนี้ก็ช่วยไม่ได้ ที่เขาจะมองหาสาเหตุของมัน และคงรู้นะครับ  
จู๋แห่งความปิติยินดีของเพื่อนที่จะได้รู้จักกัน เกิดอาการเครียดเกร็งไปซะหมด นี่มาจากโพสต์ของใคร
ก็ต้องพิจารณาปรับปรุงกันเอง  ผมไม่อยาก มาร่วมประสมโรงทำให้จู๋นี้เครียดไปกว่านี้หรอก หวังว่า  
หน้าต่อไป  สาวกใหม่ๆ จะกลับมาเผยตัวเหมือนเดิมนะครับ
ส่วนพี่บิ๊ก ถ้ามองเห็นว่า วิธีการ ตอบในจู๋นี้ มันทำให้คนอื่นเกิดอาการหมั่นไส้ก็ ลองมองและปรับปรุงดู
ส่วนผม  แนวทางของจู๋นี้ก่อนหน้านี้ผม แฮปปี้กับมันมากครับ...ขอบคุณ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ขอบใจจักรีเหมือนกัน

ผมจะเอามาลองปรับปรุงนะ

อย่าเอาวัยวุฒิมาสู้็กันซิครับ  หมีโหด~  เอสู้ไม่ได้  กร๊าก

เอบอกแล้วว่ามันเป้นเรื่องของการตีความตัวบทกฎหมาย  หมีโหด~

ถ้าอยู่ในห้องเรียน 60 คน
อยู่ดีๆ ใครก็ลุกขึ้นมาบอกว่าเห้ย ห้องเราคนเยอะ มาทำความรู้จักกันเถอะ   หมีโหด~/
ส่วนนึง อะๆ รู้จัก เราชื่อ... นะ ว่าไง บลา บลา
อีกคนบอก เห้ยอย่าห้าว เราอยากรู้จักเราไปรู้จักเองแหละเรารักสงบ  ชิ
อีกคนบอก เห้ย เรามีสิทธิ์  หมีโหด~
อีกคนบอก เห้ย เราเป็นอนาชี่
อีกคนบอก เห้ย เรายังไงก็ได้
อีกคนบอก วุ่นวาย ตูรอดูมันตีกันดีกว่า
อีกคนบอก ช่างแม่งเหอะ ไปกินข้าวดีกว่า
อีกคนบอก ตูหล่อ
อีกคนบอก เกลียดผี
อีกคนบอก ป่ะ เข้าวัดกัน

แต่ก็นั่นหละ เราบอกกันทางกล่องสี่เหลี่ยมหน้าเรา

เราไม่ได้เอามือไปกุมไข่ ผงกหัว ไม่ได้ตบบ่า ตบหลัง ไม่ได้ ทำตาบ๊องแบ๊ว  ว้าววว

เหมือนสมัยหนึ่ง ที่ทะเลาะกันด้วยคำว่า "หมิ่น", "ยืนไม่ยืน", "จู๋", "ชิซูกะเห็นหัวนม", "เทคโนพ่อเทคนิค"

แต่มิได้นำพา ~  ลันล้า

(มันแปลว่าอะไรฟะ มิได้นำพาเนี้ย  ง่ะ)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตามอ่าน แต่ขอ no comment ครับ  ลันล้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
จะไปเบิกเงินใช่เปล่าเจฟ

(มันแปลว่าอะไรฟะ มิได้นำพาเนี้ย  ง่ะ)

ก็แปลว่า แต่ก้ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นมาเล้ยยย  ไงเอ๊

เอๆ  ทำไมน้องตาไม่สมัครสาวกอ่ะ   กรี๊ดดดดด

ที่เห็นเอเกรียนๆ นี้ ตามาเล่นน่ะ  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อันไหนโพสหล่อๆนี่เอ

ถ้าอันไหนเกรียนนี่ตาเหรอ

เอ ไม่อยากรุ้จักเรา
 เอก็ไม่ต้องเข้าห้องมาเรียนวิชานี้กับเราซิครับ
วิชานี้ไม่ได้บังคับเรียนนะ  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ที่เห็นเอเกรียนๆ นี้ ตามาเล่นน่ะ  หมีโหด~

กร๊าก  

เจอตาแล้วจะเล่า ว่าเอ บอกว่าน้องตาเกรียน   กร๊าก

เอ ไม่อยากรุ้จักเรา
 เอก็ไม่ต้องเข้าห้องมาเรียนวิชานี้กับเราซิครับ
วิชานี้ไม่ได้บังคับเรียนนะ  หมีโหด~

นี่มุก ใช่มั๊ย   กร๊าก
จะไปเบิกเงินใช่เปล่าเจฟ

ยังครับ ไปวันอังคาร เบิกเงินกินเหล้า  หื่น

ปล.ผมแสดงความคิดเห็นไม่เก่งนะ เลยไม่ขอ comment  ไอ้มืดหมี

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เอาเป็นว่า เอไม่ต้องเรียน ให้น้องตามาเช็คชื่อแทนแล้วกันนะ  ยิ้มน่ารัก

เอาเป็นว่า  เอไม่ต้องเกรียน ให้น้องตามาเล่นบ่อยๆนะ    ยิ้มน่ารัก
เท่าที่อ่านมา เราเข้าใจเจตนาที่ดีของบิ๊กนะ อย่าคิดมาก   ยิ้มน่ารัก

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 18