หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: อนุรักษ์ภาษาปูตาลาโนนกันเย  (อ่าน 35687 ครั้ง)

บางทีการฟูบาตาละมี
มันก็ต้องมีการแดบำฮึมบีเนมัมโด้กันบ้าง
ขอพวกเยจงอย่ารอยีมีนูเลย ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอนเล่นอะไรเนี่ย กร๊าก

จำปึ๊ด จึ๊กมาบีอายูซาลามานแดร์
จุ๋ยแหนบอาบีลามูกาดีนา

รู้แบบนี้แล้วจะยอมซาลามานแดร์กันมั้ย หมีโหด~

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!

ฮือๆ~ อยากรู้เรื่องด่วย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เดี๋ยวขอไปคีโตโคนาโซนแป๊บนึง ชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พิมพ์ไปเรื่อยๆ มันจะอูมานเองแหละเอห์
(อูมาน = รู้เรื่อง)

กร๊าก

เดี๋ยวขอไปคีโตโคนาโซนแป๊บนึง ชิ

คีโตโคนาโซน

กร๊าก

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!

ไปทานไบโซว่อนเหรอคะ  โวย

อันบัน ♥
จริงเหรอ แล้วมันต้องตะลังกานูบูกรียังไงบ้างอ่ะ หมีโหด~

(มั่วน่ะ)

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ไปทานไบโซว่อนเหรอคะ  โวย

ไปขี้ กร๊าก

อาราการายจามาดีนะ
นอนดึกกันเยอะนะเนี่ย

จริงเหรอ แล้วมันต้องตะลังกานูบูกรียังไงบ้างอ่ะ หมีโหด~

(มั่วน่ะ)

พี่เกดมาถูกทางแล้ว กร๊าก
ตะลังกานูบูกรีแบบนี้ไปเรื่อยๆ เลยค่า
เดี๋ยวมันก็มาเอง

เราต้องช่วยกันอนุรักษ์นะ หมีโหด~

Nothingness

ไม่เข้าไข่เลย  ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ฮ่าๆ เล่นบ่อยกับน้องชาย อยู่บ้านนี่เซรายูปูลีกูรีมากๆ บางทีแม่ก็หันมาชีโปสดาเปซด้วยนะ  หมีโหด~

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ตอนแม่หันมาชีโปสดาเปซ
พี่เกดตอบไปว่าไรอ่ะ

โดนชีโปสดาเปซบ่อยมั้ย หมีโหด~

Nothingness
พยายามตีความแล้วนะครับ

แต่มันก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี   เอือม

มะเลืองมะลังบังก๊อกมาก

กะละบะลึมบักดึ๋ยหึยโกร๊ะ เกย์ออก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
บะลู กูดูรู รัดรู ตอดรูปู ดัง ปึ๊ดๆเลยนะกู
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10