หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 58

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม กำนันแม้น };oO= ตอบ  (อ่าน 234885 ครั้ง)
มาถึงครั้งที่ 5 แล้วนะครับ  ฮี่ๆ
ครั้งนี้ขอเลือกพี่ กำนันแม้น };oO=
เชื่อว่าใครหลายๆคน คงอยากถาม กำนม.
เช่นเดียวกะผม

ผมได้จมล.ไปถามแล้ว
ปรากฏได้รับคำตอบว่า

ได้

ถ้างั้นเริ่มโดยผมเลยละกันนะครับ

กำนันแม้นมีที่มาที่ไปอย่างไร แล้วทำไมถึงมาเป็นกำนันแม้นได้ ครับ

กินรอบวง
ลุงกำนันแต่งงานรึยังคะ    ที่ถามไม่ได้จีบนะคะ    แค่สำรวจความคิดเห็นเฉยๆ  แป๊ะยิ้ม
พี่กำนันไปมีตติ้งไหมครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เอ่อ กำนันเล่นบอร์ดอื่นนอกจากบอร์ดฟอนต์ไหมคะ
เอ่อ..ขอถามค่ะ เมื่อไหร่กำนันจะมาตอบคะ หมีโหด~

เพราะอยากรู้ทุกข้อที่ทุกคนถามเลยค่ะ กรี๊ดดดดด
อยากเห็นลุงกำนม. เผยผิวชัดๆค่ะ  หมีโหด~

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
บ้านเกิดพี่กำนัน อยู่จังหวัดอะไร(เป็นคนที่ไหน ว่างั้นแหละ)

กินรอบวง
พี่กำนันมีชื่อเล่น ว่าอะไรครับ
ทำไมต้อง จอหน์นี่ เด็บบ ครับ  งง

จริงๆ แล้วกำนันเป็นใครครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มีแต่คนสงสัย ตัวตนของลุงกำนม.  งง

เพราะอ่านหลายๆ โพสต์ของลุงกำนม. แล้วถูกใจ
ทุกคนน่าจะสงสัยด้วยความรักใคร่อยากสนิทสนมด้วยน่ะค่ะ  ลันล้า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
มีศักดิ์
มีสิทธิ์
ปลัดศักดิ์สิทธิ์
ตามปกติแล้ว ..
พอปลัดขิกศักสิทธิ์ขึ้นมา
จึงได้เลื่อนเป็น "กำนัน"
ไต่เต้าไปเรื่อยๆ จนได้เป็น "นายก"
นายกคนปัจจุบัน มีกำเนิดมาจากปลัดขิก
..
เอาทีละข้อนะ เพิ่งไปอึมา ..
1. ล๊อกอินของผม ที่คนรู้จัก คือ lomoman
โลโมแมน โม่แมน น้าโม่ น้าแม้น แม้นเอ้ยยย
คนเรียกย่อๆ ย่อลงเรื่อย วอทซั่บแหม๋น เฮ้ แม้น ..
เพื่อเป็นการให้เกียรติตัวเองและวงศ์ตระกูล ผมจึงต้องคั่นคาไว้ด้วยกำนัน
จะให้เป็น ผู้ว่าฯแม้นเรอะ ฟังดูชอบติชอบบ่นชอบว่ายังไงพิกลนะ เขียนง่ายกำง่าย กำนม.
เมื่อห้าปีก่อน เคยนั่งคุยกับหุ่นยนต์ มันถามชื่อ ผมก็บอกว่า ไอแอมอะแมน คอลมีแม้น มันก็บอกว่ามันเป็นบอท
สักพักทุกๆ สามประโยค มันก็ถามอีกว่า แมน..คุณชื่ออะไร? .. ผมทำให้โปรแกรมบอทมันสับสน หรือมันยังพัฒนาไม่เสร็จล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2008, 02:46 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
กำนันแม้น มีแฟนรึยังครับ  (ไม่ได้จีบนะครับ)  ฮี่...

โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 5 คนแน่ะ

2. พอชื่อแม้นแล้ว ก็ต้องมีนามสกุล ผมจำนามสกุลได้เสมอ โดยไม่ต้องถามใครว่า รู้มั้ยว่ากูเป็นใคร
นามสกุลผม กระจอก .. แม้น กระจอก เพราะมีจอนและจอนมีหนี้ จึงเป็น "จอนหนี้" หนี้เป็นส่วนของบัญชีในช่องเดบิต debt แปลว่าหนี้สิน หรือบุญคุณก็ได้ If I pay my debts. I shall have no money left.
ด้วยเหตุนี้ จอน หนี้ เด็บท์ จึงเป็นคนเดียวกับ แม้น กระจอก ฝรั่งเรียกผมว่า Wes มันบอกว่าชื่อนี้เท่อินเทรนด์ แต่ผมนึกถึง waste ที่แปลว่า อุจจาระ เอาล่ะ จะเอาขี้หรือเอาหนี้ดีเล่าตานี้.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2008, 18:21 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กินรอบวง
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 58