หน้า: 1 2 3 [4] 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูยังไงให้มันหมุนทวนเข็นนาฬิกา  (อ่าน 41167 ครั้ง)
ไปล้างหน้าแล้วกลับมาดูใหม่ยังดูไม่ได้เลยครับ ทวนเข็มเนี่ย (เหงื่อแตกพลั่ก)

สู้ๆ ครับ  สักวันต้องได้  เป็นกำลังใจให้ครับ  ฮิ้ววว

ดูที่ปลายขาครับ พยายามดูชี้ขวา ก่อน ชี้ซ้าย จะได้ตามเข็ม   แล้วลองดู ซ้าย ก่อน ขวา จะได้ทวนเข็ม

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ดูทวนเข็มไม่ได้เหมือนกันครับ ง่ะ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ลองดูตอนง่วงจัดๆ เบลอๆ ไม่เป็นปกติสิครับ
จะเห็นว่ามันหมุนไปทางไหนก็ได้

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ทำตาเบลอๆ เข้าไว้ค่ะ
555+

มองได้ 2 ทาง เหมือนกันค่ะ

มันต้องทำตาเหล่ ๆ แบบดูภาพสามมิติไหม

ผมลองทุกกระบวนท่าแล้ว ก็ยังไมไ่ด้นะ  ฮือๆ~

เดี๋ยวไปตีแบดก่อนครับ กลับมาอาจเห็น  กร๊าก

ถ้าทวนเข็มนี่ ขาอันที่กางออกมา มันจะหมุนทวนเข็มด้วยหรือเปล่าครับ

มองยังไงมันก็ไม่ทวนอ่ะ โอย อึดอัด

กาก
ถ้าทวนเข็มนี่ ขาอันที่กางออกมา มันจะหมุนทวนเข็มด้วยหรือเปล่าครับ

มองยังไงมันก็ไม่ทวนอ่ะ โอย อึดอัด

ลองเปิดมาก็ดูที่เงาก่อนนะคะ
จะมีช่วงที่เงาของเท้าที่กางออก มันผ่านหน้าจอจากขวาไปซ้าย
ให้มองว่ามันกำลังหมุนทวนเข็ม (โดยครึ่งล่างของนาฬิกามันอยู่นอกกรอบภาพ)

แล้วลองชี้นิ้วตามเงาเท้า วนนิ้วทวนเข็มค่ะ

แล้วค่อยเหลือบมอง หรือเลื่อนจอขึ้นไปมองขาหรือมองภาพทั้งภาพ

สู้ ๆ นะคะ จะคอยเชียร์  \หมีโหด~/
พี่ออยลองกลับหัวดูซิครับ  อาจจะได้นะ  (อิอิ)

ผมไม่สนหรอก ขี้เกียจมองให้ทวนเข็ม

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
จะบอกว่ามองได้แล้วอะ  กร๊าก

ผมใช้เลื่อนสกอร์บา แบบให้เห็นแค่เท้าส่วนล่าง

หลงกลอยู่ตั้งนาน เง้อ  ชิ

ขอบคุณเอ็ม กับ ทุกคนที่ช่วยบอกนะครับ  ปลื้ม
ใครยังทำไม่ได้ ลองดูนะครับ  เจ๋ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2008, 19:52 น. โดย Ooย » บันทึกการเข้า

เชอะ!~ มองไม่ได้ก็ไม่ง้อ  ชิ

แป้นแล้นน้อย!~
ยอมแพ้ครับ...

กาก

ผมมองอย่างนี้ครับ
ุคุณคิดว่าตรงที่ผมเน้นไว้ มันหันเข้าหรือหันออกล่ะ

ถ้ามองแวบแรก สมองเข้าใจว่าภาพแรกที่ปรากฎเป็นผู้หญิงหันหลังให้เรา
ยังไงๆก็มองต่อเนื่องเป็นหมุนตามเข็มครับ กลับกัน ใครที่มองภาพแรกแล้วเข้าใจว่าหันหน้าหาเรา
ก็หมุนทวนเข็ม ไปตลอด เืป็นเรื่องความเข้าใจไปเอง ทั้งนั้นแหละ
ภาพนี้ลวงตาเรื่องนี้ ด้านที่คุณเชื่อไปเองว่าใช่ เชื่ออะไรง่ายๆแ่ค่ไหน
ไม่เกี่ยวกับว่าใช้สมองด้านไหนหรอก ผมคิดว่างั้น เป็นแ่ค่ ภาพลวงตา
จุดเปลี่ยนการหมุนคือ คุณเข้าใจว่าผู้หญิงคนนี้หันหน้าหรือหันหลังให้ ซึ่งตัวภาพมองได้ทั้ง2อย่าง

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ลุงแน็กทุ่มทุนสร้าง

ได้ผลด้วยอ่ะ มองได้สองแบบง่ายๆ เลยด้วย
แบบเลื่อนมาจากเท้าก็ได้เหมือนกันค่ะ  (แจ๋ว แจ๋ว)

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6