หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามที่ติดใจสงสัย แต่ไม่เคยถามหมอ  (อ่าน 74641 ครั้ง)
เมื่อกี้อาบน้ำนึกออกคำถามนึง
ตอนนี้ลืม  ฮือๆ~

ไปอาบใหม่อีกรอบครับ  อืมมมมห์

แฟนเลือดออกในปาก หนูจะท้องไหมค่ะ  กรี๊ดดดดด

กาก
ทำไมเค้าบอกว่า กินทุเรียนแล้วจะเป็นร้อนใน

กินทุเรียนกับเหล้า จะเกิดอะไรขึ้นครับ
กินทุเรียนกับเหล้า จะเกิดอะไรขึ้นครับ

อิ่ม+เมา

ร้อนตายเลยค่ะ  โวย

เอ๊า ลืมคำถามตัวเองเลย ฮือๆ~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เห็นเค้าบอกจะเกิดพิษอะไรซักอย่างนี่แหละครับ แต่ไม่รู้
เห็นเค้าบอกจะเกิดพิษอะไรซักอย่างนี่แหละครับ แต่ไม่รู้

เคยได้ยินเหมือนกัน  เห็นว่าถึงตายเลยนะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

มันเฉพาะคนเป็นพวกโรคความดันสูง หรือ เบาหวานจัดๆไม่ใช่เหรอ
พอดีข้างบ้าน ก็กินทุเรียนกับเบียร์แล้วตายไปคนนึง

คำถามนะหมอ
ทำไมเวลาผ่าตัด เค้าห้ามกินหน่อไม้กับไข่ล่ะ
บอกว่ากินแล้วเดี๋ยวเป็นแผลคีลอยด์ จริงไหมจ๊ะ
และเพราะเหตุใด

ทำไมเวลาจะฉีดยา รัดสายยางให้เส้นเลือดมันปูดขึ้นมาน่ะเข้าใจ
แต่ทำไมนางพยาบาลต้องดีดนิ้วใส่สายยางด้วย บางทีก็ดีดแขนเลย

ทำไมฝรั่งขี้แล้วไม่ล้างตูด แถมวันก่อนดูซีเอสไอ เวกัส
ก็พาดพิงถึงไทย ว่าคนไทยขี้แล้วเอามือล้างตูด บ้านนอกสุดๆ
พี่แกขี้ไม่ล้างตูด ไม่เหม็นตายห่านเหรอ  อี๋~
ล้าง แต่ไม่ถูครับ
ล้าง แต่ไม่ถูครับ

ล้าง ต่างกับอาบน้ำนะคะ
อาบน้ำ ไม่ล้างตูดนี่ก็อุบาทว์ชาติแล้ว
ที่หมายถึงคือ บางทีขับถ่ายแล้ว ก็เอาทิชชู่ทาถูๆแค่นั้น จบ
แถมบางครั้งถ้าหนาว ก็ไม่อาบน้ำ นอนเนียนๆเลยก็มี
โมโหตรงที่ มาด่าไทยว่าล้าหลังเพราะล้างตูดนี่แหละ
ในที่สุดก็ต้องมีเรื่องตูด  ลันล้า

หมอหงุดหงิดมั้ยคะ เวลาคนไข้พูดไม่รู้เรื่อง แล้วก็ไม่ฟังหมอ แล้วก็มีคนไข้แบบนี้เยอะรึเปล่า

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
ทำไมเป็นแผลแล้วโดนน้ำไม่ได้ล่ะคะ  งง

( คือเมื่ออาทิตย์ก่อนโดนกาวจากปืนกาวลวกมือกับต้นขา
หมอสั่งห้ามแผลโดนน้ำ  เลยสงสัยนิดนึงว่าถ้าโดนน้ำแล้วมันจะ
อักเสบหรือว่ายังไงหรอคะ ? )

จะทำอะไร ก็เชิญ..ก็เชิญได้เลยตามสบาย.~*

อีกคำถาม
เวลาเป็นไข้ ต้องทำตัวให้อุ่นหรือเย็นครับ
ที่นี่หมอให้กินไอศกรีม  เฮ้ย!?

ตอนดรีมเป็นไข้หวัดใหญ่หมอให้กินติม (น้ำแข็งด้วย)ได้ค่ะ
เลย _ _ ไปหลายแท่ง
อู๊ว ว ว
หายแฮะ  ปลื้ม
การฉายรังสี แล้วก็เคมีบำบัด รักษาโรคมะเร็งได้จริงเหรอครับ
เห็นตายทุกรายเลยครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 12