หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามที่ติดใจสงสัย แต่ไม่เคยถามหมอ  (อ่าน 74632 ครั้ง)
กำลังเตรียมหาพล็อตเขียนเรื่องเพิ่มครับ และตอนนี้ติดปัญหาคือ คิดหัวเรื่องไม่ออก
Theme : ข้อติดใจสงสัยทางสุขภาพที่เกือบไร้สาระ
ประมาณว่า ทำไมต้องกินยาก่อนอาหาร - ทำไมต้องฉีดยาที่ก้น - ทำไมต้องหน้า7หลัง7 ฯลฯ
หรือไม่ก็พวกความเชื่อที่ไม่แน่ใจว่าจริงไหม เช่น คนท้องกินน้ำมะพร้าวแล้วลูกออกมาจะผิวขาว
ใครเคยสงสัยอะไร แต่รู้สึกว่าไร้สาระเกินกว่าจะถาม ลองเสนอมาหน่อยครับ
จะเอาไปเขียน  นะนะ

แอบอ้าง
ไม่ฉีดยาไม่ได้เหรอครับ : พยาบาลแอน
ทำไมตากฝนแล้วเป็นหวัด : El Rajun
ยาถ่ายพยาธิ ถ่ายพยาธิตัวเป็นๆ หรือฆ่าพยาธิแล้วถ่ายออกมา : ดิเอ็ม Aug21
ที่ฟังหัวใจของหมอ  มันสามารถบอกอะไรหมอได้ครับ : หมอแมค
ทำหมันโดยการมัดท่อ-ตัดผูกแล้วอสุจิไปไหน : ตั้ง
เอาอีก เอาอีก นะนะ

ปล. แต่อาจจะไม่ได้ตอบในนี้นะครับ (หรือถ้าตอบก็จะเป็ฯตัวนวล) เพราะกะว่าจะเขียนแล้วอ่านทีเดียว  (แจ๋ว แจ๋ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2008, 23:39 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
สงสัยครับว่ายาถ่ายพยาธิ เช่น ฟูก้าคาร์ อะไรเนี่ย

กินไปแล้วมันจะฆ่าพยาธิแล้วขับออกมาตอนถ่าย

หรือว่ามันจะขับพยาธิเป็นๆ ดิ้นยั้วเยี้ยออกมาตอนถ่าย

ไม่ฉีดยาไม่ได้เหรอคัรบ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไมตากฝนแล้วเป็นหวัด
 คริคริ

ที่ฟังหัวใจของหมอ จะใช้ตรวจตอนแรกๆทุกครั้งเวลาเราไปหาหมอ
ถามว่า มันสามารถบอกอะไรหมอได้ครับ ทำไมใช้ตรวจทุกที หมีโหด~
ทำไมโรงพยาบาลไม่เอกชนถึงมีไม่พอให้คนไข้ใช้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไทโรงพยาบาลเอกชน พยาบาลสวยครับ

เวลาหมอไม่สบาย หมอไปหาหมอไหมครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หมอแมวเป็นหมอจริงๆ หรอครับ กรี๊ดดดดด

ทำหมันโดยการมัดท่อ-ตัดผูกแล้วอสุจิไปไหน  งง

กินรอบวง
อยากถามมาตลอดเลยค่ะ ว่าดาจะได้เจอเนื้อคู่เมื่อไหร่(หรือได้เจอมั้ย) แล้วเค้าเป็นคนยังไง

เวลาไปหาคุณหมอไม่กล้าถามเลยค่ะ เพราะว่าไปกับเพื่อน อายมัน
ต้องไปถามเรื่องการเรียน การเงิน การงาน สุขภาพ แล้วก็ญาติๆตลอดเลย ฮือๆ~
ทำไมตากฝน แล้วต้องกลับมาสระผมด้วยฮะ
อยากถามมาตลอดเลยค่ะ ว่าดาจะได้เจอเนื้อคู่เมื่อไหร่(หรือได้เจอมั้ย) แล้วเค้าเป็นคนยังไง

เวลาไปหาคุณหมอไม่กล้าถามเลยค่ะ เพราะว่าไปกับเพื่อน อายมัน
ต้องไปถามเรื่องการเรียน การเงิน การงาน สุขภาพ แล้วก็ญาติๆตลอดเลย ฮือๆ~

นั่นหมอดูแล้ว กร๊าก

กินนมเยอะๆแล้วตัวจะสูงขึ้นจริงรึเปล่าครับ  หมีโหด~

ฉี่ สีเหลือง หรือ ฉี่ สีขาว แบบไหนดีกว่ากัน
แล้วมันต่างกันยังไงครับ

อีกข้อ

อึที่ดีต้องเป็นยังไงครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12